AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

पतंजलीचे इम्युनोचार्ज कसे काम करते ? रामदेव बाबांकडून जाणून घ्या…

जे लोक वारंवार आजारी पडतात, हवामान बदल होताच ज्यांना त्रास होतो अशा लोकांसाठी पतंजली इम्युनोचार्ज रामबाण उपाय आहे. इम्युनिटी कमजोर असल्यास योग्य वेळी उपचार करण्याची गरज आहे. चला तर पाहूयात पतंजली इम्युनोचार्ज नेमके कसे काम करते ?

पतंजलीचे इम्युनोचार्ज कसे काम करते ? रामदेव बाबांकडून जाणून घ्या...
| Updated on: Feb 24, 2026 | 10:30 PM
Share

आजच्या काळात बदलती जीवनशैली, तणाव आणि चुकीचा आहार यामुळे अनेक लोकांची रोगप्रतिकारक कमी होते. कमजोर इम्युनिटीमुळे वारंवार सर्दी – खोकला, थकवा, संक्रमण आणि कमजोरी जाणवू लागते.अपुरी झोप, पोषणाची कमतरता, जास्त तणाव, प्रदुषण आणि शारीरिक एक्टीव्हीटीच्या कमतरतेमुळे तुमच्या इम्युनिटीवर परिणाम होतो. अनेक जण इम्युनिटी वाढवण्यासाठी आयुर्वेदिक पर्याय शोधत असतात. रामदेव बाबा यांचे पंतजली इम्युनोचार्ज एक असे आयुर्वेदिक उत्पादन आहे ज्यामुळे इम्युनिटीला वाढवते.

पतंजली इम्युनोचार्ज इम्युनिटी कशी वाढवते ?

पतंजली इम्युनोचार्जमध्ये अनेक आयुर्वेदिक घटकांचा समावेश असतो, ज्यांचा वापर इम्युनिटी वाढवण्यास केला जातो, असे रामदेव बाबांनी म्हटले आहे. यात गिलोय – गुळवेल , आवळा, अश्वगंधा, तुळस आणि हळद सारखे घटक असतात. गुळवेल ही इम्युनिटी मजबूत करणे आणि संक्रमणात लढण्यास मदत करते. आवळ्यात व्हिटामिन्स सी असते, जे शरीराच्या नैसर्गिक संरक्षण प्रणालीला मजबूत करत असते.

अश्वगंधा तणाव कमी करणे आणि शरीराला एनर्जी देण्यास मदत करते.तर तुळस आणि हळद ही एंटीऑक्सीडेंट गुणांसाठी ओळखली जाते. हे सर्व तत्व मिळून शरीराला आतून मजबूत करणे, थकवा कमी करणे आणि आजारांपासून रक्षण करणे यासाठी कामी येतात. नियमितपणे संतुलित प्रमाणात सेवन केल्याने इम्युनिटी सपोर्टसाठी मदत होते. पंतजली इम्युनोचार्जचा वापर आपल्या डॉक्टरांच्या सल्ल्यानेच करावा. डॉक्टरांच्या सल्ल्याशिवाय स्वत:च्या मनाने कोणतेही औषध घेऊ नये.

या गोष्टींनीही वाढते इम्यूनिटी

इम्युनिटी वाढवण्यासाठी केवळ सप्लीमेंटवर अवलंबून राहणे पुरेसे नाही.रोज डाएटमध्ये भाज्या, मोसमी फळे, सुखा मेवा आणि पुरेसे प्रोटीनचा समावेश करावा. पाणी पिणे, हळदीचे दूध आणि तुळस-आल्याचा चहा देखील फायदा होतो.

जंक फूड आणि जास्त गोड असलेले पदार्थ खाणे टाळले पाहिजे. शरीरास हायड्रेट राखणे देखील इम्युनिटीसाठी गरजेचे असते. चांगल्या सवयी

मजबूत इम्युनिटीसाठी हेल्दी सवयींचा अंगिकार करणे गरजेचे आहे. रोज पुरेशी झोप घेणे आणि तणावापासून दूर रहाण्याचा प्रयत्न करावा, नियमित योग,प्राणायाम, आणि हलका व्यायाम केल्यायने शरीर एक्टीव्ह राहाते.

धूम्रपान आणि मद्यापासून चार हात लांब रहावे, वेळोवेळी आपल्या शरीराचे चेकअप करावे आणि संतुलित दिनचर्या स्वीकारल्याने इम्युनिटी दीर्घकाळापर्यंत चांगली मजबूत होण्यास मदत होते.

Follow Us
आदिवासी विद्यार्थ्यांचा सरकारविरोधात एल्गार! 28 सप्टेंबरला नाशिकहून...
Nashik Protest | आदिवासी विद्यार्थ्यांचा सरकारविरोधात एल्गार! 28 सप्टेंबरला नाशिकहून मुंबईकडे लॉंग मार्च; 5 ऑक्टोबरला मुंबईत धडक
माधुरी हत्तीणीने स्विमिंग टँकमध्ये उतरताच मनसोक्त लुटला पोहण्याचा आनंद
Madhuri Elephant | माधुरी हत्तीणीने स्विमिंग टँकमध्ये उतरताच मनसोक्त लुटला पोहण्याचा आनंद; दृश्यांनी जिंकली सर्वांची मनं
शेतकऱ्यांसाठी बातमी! दुष्काळसदृश स्थितीचा सरकार घेणार ग्राऊंड रिपोर्ट
शेतकऱ्यांसाठी मोठी बातमी! दुष्काळसदृश स्थितीचा सरकार घेणार ग्राऊंड रिपोर्ट; पालकमंत्री जिल्ह्याजिल्ह्यात दौरा करणार
पहाटे 4 वाजेपर्यंत खलबतं अन् अखेर BRICSमध्ये सहमती! सर्व सदस्य देशांचं
BRICS Summit 2026 | पहाटे 4 वाजेपर्यंत खलबतं अन् अखेर BRICSमध्ये सहमती! सर्व सदस्य देशांचं संयुक्त निवेदन मंजूर
माझा भाऊ शांततेनेच काम करेल अशी अपेक्षा! अमृता फडणवीसांचं मोठं वक्तव्य
Amruta Fadnavis on Manoj Jarange | माझा भाऊ शांततेनेच काम करेल अशी अपेक्षा! मनोज जरांगे पाटलांच्या आंदोलनावर अमृता फडणवीसांचं मोठं वक्तव्य, पुढे म्हणाल्या...
हुकूमशाही आणि दडपशाहीने बुलढाणा चालणार नाही! संजय गायकवाडांच्या टीकेवर
Shweta Mahale on Sanjay Gaikwad | हुकूमशाही आणि दडपशाहीने बुलढाणा चालणार नाही! संजय गायकवाडांच्या टीकेवर श्वेता महालेंचा जोरदार पलटवार
ठाकरे सरकारच्या नाकर्तेपणामुळे मराठा आरक्षण टिकले नाही!
Navnath Ban | ठाकरे सरकारच्या नाकर्तेपणामुळे मराठा आरक्षण टिकले नाही! जरांगे आंदोलनावरून महायुतीचा ठाकरे गटावर घणाघात
पावसाने शेतकऱ्यांचं कंबरडं मोडलं! सोयाबीन-कापूस पिकं उद्ध्वस्त
Washim | वाशिममध्ये पावसाने शेतकऱ्यांचं कंबरडं मोडलं! सोयाबीन-तूर-कापूस पिकं उद्ध्वस्त, महिला शेतकरी व्यथा मांडताना ढसाढसा रडली
ब्रिक्स परिषदेत मोदींचे मोठे विधान; जागतिक निर्णय प्रक्रियेत सर्व...
ब्रिक्स परिषदेत मोदींचे मोठे विधान; जागतिक निर्णय प्रक्रियेत सर्व देशांना सहभाग घेण्याचं आवाहन
पुण्यात गणेशोत्सवातील ध्वनी प्रदूषणावरून कायदेशीर दणका; विद्यानंद...
पुण्यात गणेशोत्सवातील ध्वनी प्रदूषणावरून कायदेशीर दणका; विद्यानंद बापट यांची मोठी मोहीम