AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

4 मुलं जन्माला घाला अन् 32 लाख मिळवा, या देशाची तेथील नागरिकांना खुली ऑफर

जपानपासून ते चीनपर्यंत अनेक देशाचा बर्थरेट हा झपाट्यानं कमी होत आहे. एकीकडे बर्थरेट कमी होत आहे तर दुसरीडे वृद्धांची संख्या वाढत आहे. त्यामुळे आता बर्थरेट वाढवण्यासाठी नागरिकांना प्रोत्साहन दिलं जात आहे.

4 मुलं जन्माला घाला अन् 32 लाख मिळवा, या देशाची तेथील नागरिकांना खुली ऑफर
| Updated on: Dec 27, 2024 | 9:19 PM
Share

जपानपासून ते चीनपर्यंत अनेक देशाचा बर्थरेट हा झपाट्यानं कमी होत आहे. एकीकडे बर्थरेट कमी होत आहे तर दुसरीडे वृद्धांची संख्या वाढत आहे. बर्थरेट कमी झाल्याचा परिणाम हा तेथील तरुणांच्या संख्येवर झाला आहे, तरुणांची संख्या कमी झाली आहे, त्याचा परिणाम हा तेथील क्रयशक्तिवर झाला आहे.त्यामुळे जगातील असे अनेक देश आहेत जे आता त्यांची लोकसंख्या वाढवण्यासाठी प्रयत्न करत आहेत. नागरिकांनी मुलं जन्माला घालावीत यासाठी त्यांना प्रोत्साहन दिलं जात आहे. पैसे वाटले जात आहेत, तर काही ठिकाणी एका पेक्षा अधिक लग्नाला देखील प्रोहत्साहन दिलं जात आहे.

आता बर्थरेट वाढवण्यासाठी रशियामधील एका राज्यानं तेथील नागरिकांना खास ऑफर सुरू केली आहे. पश्चिम रशियामध्ये असलेल्या या प्रांताचं नाव निजनी नोवगोरोड ओब्लास्ट असं आहे. येथील प्रशासनाकडून तरुणांना प्रत्येकी चार मुलं जन्माला घालण्याचं आवाहन करण्यात आलं आहे. एवढंच नाही तर येथील सरकार प्रत्येक मुला मागं बक्षिस म्हणून तेथील नागरिकांना 10 लाख रूबल म्हणजेच भारतीय चलनामध्ये आठ लाख रुपये देणार आहे. चार मुलं जर जन्माला घातली तर येथील नागरिकांना 32 लाख रुपये मिळणार आहेत.

रशियाच्या निजनी नोवगोरोड ओब्लास्ट गव्हर्नर ग्लेब निकितिन यांनी याबाबत घोषणा केली आहे, याबाबत रशियाच्या स्थानिक प्रसारमाध्यमातून बातमी प्रसारित करण्यात आली आहे.रशियामध्ये जन्मदराचं प्रमाण खूप कमी झालं आहे. इथे प्रत्येक महिलेमागे जन्मदर सरासरी 1.5 एवढाच आहे. हा जन्मदर अतिशय कमी असल्याचं मानलं जातं. त्यामुळे हा बर्थरेट वाढवण्यासाठी आता येथील सरकारकडून प्रयत्न केले जात आहेत.

निजनी नोवगोरोड ओब्लास्टचे गव्हर्नर ग्लेब निकितिन यांनी याबाबत घोषणा करताना म्हटलं आहे की, प्रत्येक नागरिकांनी कमीत कमी चार मुलं जन्माला घालावीत. बर्थरेट वाढवण्यासाठी आम्ही प्रोत्साहन देत असून, प्रत्येक मुलाच्या जन्मामागे त्या कुटुंबाला 10 लाख रूबल मिळतील. ज्याची किंमत भारतीय चलनामध्ये आठ लाख रुपये एवढी होते, म्हणजे तेथील कुटुंबाला चार मुलांमागे 32 लाख रुपये देण्याची घोषणा करण्यात आली आहे.

Follow Us
सात जन्मी हीच पत्नी मिळो... सिंधुदुर्गात पुरुषांकडून वडपूजनाचा सोहळा
Sindhudurg Vatpurnima Celebration | ऐकावं ते नवलच! सात जन्मी हीच पत्नी मिळो... सिंधुदुर्गात पुरुषांकडून वडपूजनाचा अनोखा सोहळा
नीट, TET पेपर फुटले... सरकार मात्र खासदार फोडण्यात व्यस्त
Uddhav Thackeray | नीट, TET पेपर फुटले... सरकार मात्र खासदार फोडण्यात व्यस्त; उद्धव ठाकरेंचा भाजप-शिंदेंवर घणाघात
ठाकरेंचा शिंदे गटावर घणाघात! खाऊसाहेब म्हणत फुटीर खासदारांचा समाचार
Uddhav Thackeray | उद्धव ठाकरेंचा शिंदे गटावर घणाघात! खाऊसाहेब म्हणत फुटीर खासदारांचा घेतला समाचार
एकच वाद... अन् संपलं आयुष्य! चाकू-विटांच्या हल्ल्यात तरुण ठार
Chhatrapati Sambhajinagar | एकच वाद... अन् संपलं आयुष्य! चाकू-विटांच्या हल्ल्यात तरुण ठार; आरोपी 12 तासांत गजाआड
TET पेपरफुटीत मोठा खुलासा; फरार आरोपींची नावं आली समोर
मोठी बातमी! TET पेपरफुटीत मोठा खुलासा; फरार आरोपींची नावं आली समोर
अखेर न्याय मिळालाच; नसरापूर प्रकरणातील नराधमाला फाशी
मोठी बातमी! अखेर न्याय मिळालाच; नसरापूर प्रकरणातील नराधमाला फाशी; कोर्टाचा मोठा निर्णय
फडणवीसांच्या PM शर्यतीवर उद्धव ठाकरेंचा खळबळजनक दावा
Uddhav Thackeray | फडणवीसांच्या PM पदाच्या शर्यतीवर उद्धव ठाकरेंचा खळबळजनक दावा; मराठी माणूस पंतप्रधान होत असेल तर....
नसरापूर अत्याचार प्रकरणाचा आज मोठा फैसला! भीमराव कांबळीला फाशी की...
Pune Nasrapur Case | नसरापूर अत्याचार प्रकरणाचा आज मोठा फैसला! भीमराव कांबळीला फाशी की जन्मठेप?; निकाल थोड्याच वेळात...
छत्रपती संभाजीनगरमध्ये रोहित पवार यांचे एल्गार आंदोलन; शेतकऱ्यांच्या..
Rohit Pawar | छत्रपती संभाजीनगरमध्ये रोहित पवार यांचे एल्गार आंदोलन; शेतकऱ्यांच्या कर्जमाफीसाठी सरकारला इशारा
सिंधुदुर्गात मुसळधार पावसाची एन्ट्री; तरीही नद्या-तलाव कोरडेच
Sindhudurg | सिंधुदुर्गात मुसळधार पावसाची एन्ट्री; तरीही नद्या-तलाव कोरडेच, शेतकरी चिंतेत!