AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

दररोज करा नारळ पाण्याचे सेवन, आरोग्यासह त्वचेलाही होतील अनेक फायदे

तीव्र गरमीमध्ये लवकरच आपल्याला थंड करते, ते म्हणजे नारळपाणी. नारळपाणी ही उन्हाळ्याच्या हंगामातील जवळजवळ एक मूलभूत गरज आहे. (Drink coconut water daily, it will have many health benefits as well)

दररोज करा नारळ पाण्याचे सेवन, आरोग्यासह त्वचेलाही होतील अनेक फायदे
रोज नारळाचे पाणी प्यायल्याने तुम्हाला मिळतील अनेक फायदे
| Updated on: May 31, 2021 | 10:09 PM
Share

मुंबई : उन्हाळ्याचा हंगाम येताच लोक खूप हैराण असतात आणि त्यांच्या आरोग्यासह त्यांच्या त्वचेची काळजी घेऊ लागतात. या हंगामात आपल्या चेहऱ्यावरील त्वचेला खूप त्रास सहन करावा लागतो, त्यासाठी तुम्ही त्वचेची काळजी घेणारी अनेक उत्पादने वापरली असतील, पण आज आम्ही नारळ पाण्याच्या अशा गुणधर्मांबद्दल बोलणार आहोत जे या उन्हाळ्याच्या काळात आपल्याला हायड्रेटच ठेवणार नाहीत तर आपल्या त्वचेशी संबंधित बर्‍याच समस्या दूर करेल. (Drink coconut water daily, it will have many health benefits as well)

तीव्र गरमीमध्ये लवकरच आपल्याला थंड करते, ते म्हणजे नारळपाणी. नारळपाणी ही उन्हाळ्याच्या हंगामातील जवळजवळ एक मूलभूत गरज आहे. परंतु हे केवळ आपल्या शरीरासच थंड करीत नाही, तर त्वचा आणि केसांसाठी देखील चांगले आहे. नारळाच्या पाण्यात सर्व आवश्यक जीवनसत्त्वे आणि पौष्टिक तत्वे असतात.

नारळ पाण्याचे त्वचेला होणारे फायदे

मुरुमांशी लढण्यास मदत करते

नारळाच्या पाण्यात अँटी-मायक्रोबियल गुणधर्म असतात जे मुरुमांशी लढण्यास मदत करतात. ते त्वचेवरील मुरुमांच्या डागांपासून मुक्त होण्याच्या प्रक्रियेस गती देण्यासाठी मदत करतात. हे स्वतःहून आपले कार्य करणार नाही, नारळपाणी हे आपल्या नियमित स्किनकेअर रुटीनमध्ये एक चांगली भर आहे.

मॉईश्चराईज

नारळ पाण्यामध्ये अमीनो अॅसिड देखील असते जे कोरड्या त्वचेवर उपचार करण्यासाठी खूप चांगले असते. नारळपाण्यात इलेक्ट्रोलाइट्सचे प्रमाण जास्त असल्याने सूर्य प्रकाशापासून त्वचेचा बचाव करण्यास देखील हे मदत करते.

वृद्धत्वाची चिन्हे कमी करते

नारळाच्या पाण्याचे सेवन केल्यास सिस्टममध्ये अँटीऑक्सिडंट्स वाढण्यास मदत होते. हे अँटीऑक्सिडेंट त्वचेवर मुक्त रॅडिकल्सचा प्रभाव कमी करण्यास मदत करू शकते, बारीक रेषा, सुरकुत्या आणि बऱ्याच समस्या दूर होतात. आपल्याला नारळपाण्याचे सेवन करण्याची सवय असते, त्यामुळे ते थेट त्वचेवर देखील लागू होते. हळद, बेसन आणि थोडे नारळ पाणी मिसळून पेस्ट बनवा आणि आपल्या चेहर्‍यावर लावा. हे घरगुती उपचारांमध्ये गुलाबाच्या पाण्याला पर्याय म्हणून देखील वापरले जाऊ शकते. (Drink coconut water daily, it will have many health benefits as well)

इतर बातम्या

VIDEO| 6 वर्षांच्या मुलीने विचारले, मोदी साहेब; मुलांवर कामाचं एवढं ओझं का?; व्हिडीओ व्हायरल

आमदार महेश लांडगेंच्या मुलीचं आळंदीत झटपट लग्न, गुन्हा दाखल झाल्यानंतर वधू-वराकडील मंडळींची धावपळ!

CM सह शिंदे दादांची महत्त्वाची बैठक; पक्षांतर्गत प्रवेशबंदीवर तोडगा?
CM सह शिंदे दादांची महत्त्वाची बैठक; पक्षांतर्गत प्रवेशबंदीवर तोडगा?.
इंडिगोच्या विस्कळीत सेवेविरोधात प्रवाशांना मनस्ताप, थेट कोर्टात याचिका
इंडिगोच्या विस्कळीत सेवेविरोधात प्रवाशांना मनस्ताप, थेट कोर्टात याचिका.
रूपाली ठोंबरेंकडून बाळासाहेब अन् पवारांसोबत फोटो शेअर, चर्चांना उधाण
रूपाली ठोंबरेंकडून बाळासाहेब अन् पवारांसोबत फोटो शेअर, चर्चांना उधाण.
मुंबईत भाजपच्या महापौरामुळं कॉलर टाईट होणार! लोढांचं मोठं वक्तव्य काय?
मुंबईत भाजपच्या महापौरामुळं कॉलर टाईट होणार! लोढांचं मोठं वक्तव्य काय?.
चैत्यभूमीवर जनसागर... बाबासाहेबांच्या महापरिनिर्वाण दिनी मोठी गर्दी
चैत्यभूमीवर जनसागर... बाबासाहेबांच्या महापरिनिर्वाण दिनी मोठी गर्दी.
डॉ. आंबेडकरांना राज्यपाल, मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्र्यांकडून आदरांजली
डॉ. आंबेडकरांना राज्यपाल, मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्र्यांकडून आदरांजली.
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.