AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

कमी पैशात शॉपिंग करायची आहे? मग ‘या’ खास ठिकाणी नक्की भेट द्या!

प्रत्येकाला शॉपिंग करायला आवडते. प्रत्येकजण आपापल्या आवडीच्या वस्तू वेगवेगळ्या शहरातील विविध बाजारपेठांमधून खरेदी करतो. अनेक वेळा असंही घडतं की काही स्वस्त बाजार लोकांना जास्त आवडतात. पण जेव्हा आपण आपल्या शहराबाहेर इतर कोणत्याही शहरात जातो.

कमी पैशात शॉपिंग करायची आहे? मग 'या' खास ठिकाणी नक्की भेट द्या!
शॉपिंग
| Edited By: Anish Bendre | Updated on: Oct 26, 2021 | 7:25 AM
Share

मुंबई : प्रत्येकाला शॉपिंग करायला आवडते. प्रत्येकजण आपापल्या आवडीच्या वस्तू वेगवेगळ्या शहरातील विविध बाजारपेठांमधून खरेदी करतो. अनेक वेळा असंही घडतं की काही स्वस्त बाजार लोकांना जास्त आवडतात. पण जेव्हा आपण आपल्या शहराबाहेर इतर कोणत्याही शहरात जातो. तेव्हा तिथे फिरण्याव्यतिरिक्त आपण शॉपिंगही करतो.

नवीन ठिकाणी नवीन गोष्टी बघायला मिळतात, अशा परिस्थितीत आपण जिथून खरेदी केल्यावर ज्या वस्तू घेतो, त्या आठवणी म्हणून आपल्याजवळ ठेवतो. यामुळेच प्रवासात खरेदीची खरी मजा तेव्हाच येते जेव्हा तुम्हाला वस्तू स्वस्त दरात मिळतात. या खरेदीमध्ये तेथील संस्कृती आणि सौंदर्याचीही खरेदी केली जाते.

जोहरी बाजार (जयपूर)

राजस्थानला फिरायला गेल्यावर आपल्याला खरेदी करण्यासाठी जोहरी बाजार एक चांगले ठिकाण आहे. जयपूरचा जोहरी बाजार सोन्या-चांदीच्या दागिन्यांसाठी प्रसिद्ध आहे. याशिवाय तुम्ही छोटी चौपार आणि बडी चौपारवरही चांगली खरेदी करू शकता. जोहरी बाजारात स्वस्त दरात दागिन्यांसह लोक महागड्या साड्या आणि लेहेंगाही भाड्याने घेतात.

गरियाहाट मार्केट ( कोलकाता)

कोलकात्यामध्ये अशा अनेक बाजारपेठा आहेत. जिथून आपण खरेदी करू शकतो. परंतु कपडे, दागिने, इलेक्ट्रॉनिक्स वस्तू, साड्या, फर्निचर हे सर्व गरियाहाट मार्केटमधील या प्रसिद्ध बाजारपेठेत आहेत. येथे रस्त्याच्या दोन्ही बाजूंना दुकाने विशेष पद्धतीने सजवली जातात.

कुलाबा कॉजवे मार्केट (मुंबई)

कुलाबा कॉजवे मार्केट हा मुंबईतील एक प्रसिद्ध रस्त्यावरचा बाजार आहे. जिथे तुम्हाला पुस्तकांपासून ते हस्तकला, ​​कपडे, चप्पल या सर्व गोष्टींची विविधता मिळेल. येथे सर्व प्रकारचे कपडे देखील योग्य किमतीत उपलब्ध आहेत. हा बाजार नेहमीच गर्दीने फुललेला असतो.

सरोजिनी मार्केट (दिल्ली)

दिल्ली हे खूप महाग ठिकाण आहे. पण इथे स्ट्रीट शॉपिंग खूप स्वस्त आहे, जिथे ते चांदनी चौक ते सरोजिनी नगर पर्यंत शॉपिंग करू शकतात. पण सरोजिनी नगरमध्ये कमी बजेट असूनही तुम्ही मुक्तपणे खरेदी करू शकता.

लाड बाजार (हैदराबाद)

लाड बाजार हे हैदराबादचे प्रसिद्ध बाजार आहे. जिथे लाड बाजार मोत्यांपासून बांगड्या, दागिने आणि कपड्यांसाठी खरेदीसाठी ओळखला जातो.इथे क्वचितच काहीही सापडत नाही.

संबंधित बातम्या : 

Weight Loss Drinks | स्लिम-ट्रिम दिसण्याची इच्छाय? मग, झोपण्यापूर्वी प्या ‘हे’ हेल्दी ड्रिंक्स!

Milk | गाय की म्हैस, आपल्या आरोग्यासाठी कोणते दूध अधिक फायदेशीर? जाणून घ्या..

(Definitely visit this special place for shopping)

Follow Us
सुशिक्षितांपेक्षा त्या भागातून 92% मतदान! नितीन गडकरींचं मोठं वक्तव्य
Nitin Gadkari On Matdar | सुशिक्षितांपेक्षा त्या भागातून 92% मतदान! नितीन गडकरींचं मोठं वक्तव्य; राजकीय वर्तुळात चर्चा
लवकरच 14 आमदार शिवसेनेत प्रवेश करणार! त्या नेत्याने केला मोठा दावा
मोठी बातमी! लवकरच 14 आमदार शिवसेनेत प्रवेश करणार! त्या नेत्याने केला मोठा दावा; महाराष्ट्राच्या राजकारणात ऑपरेशन टायगर पुन्हा सक्रिय
पावसाने पाठ फिरवली, सोयाबीन करपले; बीडमध्ये शेतकरी संकटात
पावसाने पाठ फिरवली, सोयाबीन करपले; बीडमध्ये शेतकरी संकटात
हात जोडून सांगते आता अजित पवारांच्या अपघाताबाबत बोलणार नाही; सुप्रिया
हात जोडून सांगते आता अजित पवारांच्या अपघाताबाबत बोलणार नाही; सुप्रिया सुळे असं का म्हणाल्या?
विनोद तावडे यांचे भेटीगाठींचे सत्र सुरुच; प्रभारी म्हणून नियुक्ती...
विनोद तावडे यांचे भेटीगाठींचे सत्र सुरुच; प्रभारी म्हणून नियुक्ती होताच उत्तर प्रदेशमध्ये....
दिल्ली सत्यनिकेतनमध्ये पाच मजली इमारत अचानक कोसळली, अनेकजण अडकल्याची..
दिल्ली अचानक कोसळली मोठी इमारत; अनेकजण अडकल्याची भीती, काय घडलं?
संजय शिरसाट यांना दहीहंडी उत्सवादरम्यान अचानकच मराठा आंदोलकांचा सवाल,
संजय शिरसाट यांना दहीहंडी उत्सवादरम्यान अचानकच मराठा आंदोलकांचा सवाल, काय घडलं?
शिंदे गटातील नेत्यावर गंभीर आरोप; आक्षेपार्ह शिवगाळ प्रकरणी थेट...
शिंदे गटातील नेत्यावर गंभीर आरोप; आक्षेपार्ह शिवगाळ प्रकरणी थेट... अडचणी वाढणार?
महाराष्ट्रातील 2 कोटी मतदारांची नावे गाळली? राजू पाटलांच्या दाव्याने..
महाराष्ट्रातील 2 कोटी मतदारांची नावे गाळली? राजू पाटलांच्या दाव्याने खळबळ
गरबा खेळण्यासाठी मुस्लिमांना प्रवेश नाही, हिंदूंनाही टिळा लावणं आवश्यक
Vishva Hindu Parishad | गरबा खेळण्यासाठी मुस्लिमांना प्रवेश नाही, हिंदूंनाही टिळा लावणं आवश्यक; आणखी नियम कोणते?