AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

कबूतरखाना राडा प्रकरणात मंगलप्रभात लोढा यांचा वेगळाच दावा, थेट म्हणाले, बाहेरील लोक…

मुंबईतील दादर परिसरात असलेल्या कबूतरखान्यावर ताडपत्री टाकण्यात आल्याने आज मोठा राडा झाला. जैन समाज रस्त्यावर उतरून आक्रमक झाला. यानंतर काही काळ तणावाचे वातावरण बघायला मिळाले. पोलिस आणि आंदोलक यांच्यात बाचाबाची झाली. आता यावर मंगलप्रभात लोढा यांनी मोठे भाष्य केलंय.

कबूतरखाना राडा प्रकरणात मंगलप्रभात लोढा यांचा वेगळाच दावा, थेट म्हणाले, बाहेरील लोक...
Mangal Prabhat Lodha
| Updated on: Aug 06, 2025 | 12:02 PM
Share

कबूतरखाना परिसरात जैन समाज आज आक्रमक झाल्याचे बघायला मिळाले. महापालिकेकडून कबूरखान्यावर टाकण्यात आलेली ताडपत्री त्यांच्याकडून काढण्यात आली. हेच नाही तर काहीवेळ आंदोलक आणि पोलिसांमध्ये बाचाबाची झाली. महिलांनी थेट कबूरखान्यात उड्डी घेतली आणि ताडपत्री फाडत कबूतरांना धान्य टाकते. यामुळे काही वेळ कबूरतखाना परिसरात ताणावाची स्थिती निर्माण झाली. पोलिस देखील घटनास्थळी मोठ्या संख्येने पोहोचले.

आता या मंगलप्रभात लोढा सर्व प्रकारावर मंत्री मंगलप्रभात लोढा यांनी मोठे भाष्य केले. मंगलप्रभात लोढा म्हणाले की, जे काही याठिकाणी सकाळी झाले ते अत्यंत चुकीचं होतं, मी मंदिरात जाऊन ट्रस्टींसोबत चर्चा केली, ते म्हणाले की, हे जे काही झाले ते बाहेरील लोकांनी केले आहे. त्यामध्ये मंदिर ट्रस्टींचे काहीही नाहीये. आम्ही आंदोलन रद्द केले होते. मुख्यमंत्र्यांनी काल जे काही निर्देश दिली होती, त्यामध्ये आम्ही समाधानी होतो. त्यांनी मुख्यमंत्र्यांचे आभार देखील मानले.

सकाळी जे झाले, त्यामध्ये जैन समाज किंवा साधुसंत कोणीही सहभागी नव्हते. जे सकाळी झाले, त्याबद्दल दिलगिरी व्यक्त करतो. कायद्यादा आम्ही हातात घेणार नाहीत, असेही ट्रस्टींनी आम्हाला सांगितले. मी देखील लोकांना विनंती करतो की, शांतता राखा. उद्या कोर्टाची केस आहे. जे कोणी हे केले त्यांनी कबूतरांचे देखील मोठे नुकसान केले होते. बाहेरचे लोक कोण होते हे माहिती नसल्याचे त्यांनी म्हटले. पण यामध्ये ट्रस्टचे कोणीही लोक नसल्याचे सांगताना मंगलप्रभात लोढा हे दिसले आहेत.

मंगलप्रभात लोढा यांनी लोकांना शांतता राखण्याचे आवाहन केले आहे. आंदोलन रद्द करण्यात आल्याचे सांगण्यात आले आणि अचानक कबूतरखाना परिसरात लोक जमले आणि त्यांनी कायदा हातात घेत कबूतरखान्यावरील ताडपत्री फाडली. यावेळी पोलिसांनी आंदोलकांना थांबवण्यासाठी मोठे प्रयत्न केले. मात्र, आंदोलक हे अधिकच आक्रमक होताना दिसले. शेवटी पोलिसांनी आंदोलकांना बाजूला काढले. आता उद्या या प्रकरणात कोर्टात सुनावणी आहे, याकडे सर्वांच्या नजरा लागल्या आहेत.

'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.
सारंगखेड्याच्या घोडेबाजारात 21 लाखांच्या बाबाची क्रेझ, का होतेय चर्चा?
सारंगखेड्याच्या घोडेबाजारात 21 लाखांच्या बाबाची क्रेझ, का होतेय चर्चा?.
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं..
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं...
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक.
मी कोणालाही घाबरत नाही, मला मारण्याची.. जैन मुनींच राज ठाकरेंना चॅलेंज
मी कोणालाही घाबरत नाही, मला मारण्याची.. जैन मुनींच राज ठाकरेंना चॅलेंज.
पुतीन यांना दिल्लीत 'गार्ड ऑफ ऑनर', राष्ट्रपती भवनात मोदींकडून स्वागत
पुतीन यांना दिल्लीत 'गार्ड ऑफ ऑनर', राष्ट्रपती भवनात मोदींकडून स्वागत.