AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Mumbai Mayor bunglow : महापौर बंगल्याच्या टेंडरवरुन वाद, रितू तावडेंच्या निर्णयावर किशोरी पेडणेकरांची जळजळीत प्रतिक्रिया ,’तुमची बालबुद्धी दिसते’

"विरोधकांकडे कुठलेही मुद्दे राहिलेले नाहीत. किशोरी पेडणेकरांना रात्रंदिवस महापौरचं दिसतात. आदित्य ठाकरे यांनी सुद्धा ट्वीट केलं. त्यांनी अभ्यास करून स्टेटमेंट करायला हवं होत"

Mumbai Mayor bunglow : महापौर बंगल्याच्या टेंडरवरुन वाद, रितू तावडेंच्या निर्णयावर किशोरी पेडणेकरांची जळजळीत प्रतिक्रिया ,'तुमची बालबुद्धी दिसते'
ritu tawde-Kishori Pednekar
| Updated on: Aug 05, 2026 | 3:54 PM
Share

मुंबईच्या महापौर रितू तावडे यांनी त्यांच्यावर होत असलेल्या आरोपांवर स्पष्टीकरण दिलं आहे. महापौर बंगल्याच्या कामासाठी 2 कोटी 89 लाखाचं टेंडर काढण्यात आल्याची चर्चा होती. त्यावर आता मुंबई महापालिकेचं वादग्रस्त टेंडर मागे घेण्याचे महापौरांनी आदेश दिले आहेत. महापौरांनी पत्रकार परिषद घेऊन ही माहिती दिली. “हे काम राणीच्या बागेचं होतं. पण महापौर बंगल्याचा चुकून यामध्ये उल्लेख झाला. या सगळ्यामुळे हे टेंडर मागे घेण्याचे आदेश मी दिलेले आहेत” असं महापौर रितू तावडे यांनी सांगितलं. टेंडरवर जे शीर्षक होतं, त्यावरुनच हा सर्व वाद निर्माण झाला. महापौरांना सतत प्रश्न विचारले जात होते. अपग्रेडेशन ऑफ हेरिटेज बंगलो असं त्या टेंडरचं शीर्षक होतं. त्यामुळे हे काम महापौर बंगल्याचं की, राणीच्या बागेचं हे स्पष्ट होतं नव्हतं. वारंवार प्रश्न विचारल्यानंतर महापौरांनी चूक मान्य केली. साऊंड बॅरियर लावले जाणार होते. “हे सगळं काम राणीच्या बागेचं होतं. पण महापौर बंगल्याचा संबंध जोडून फेक नरेटिव पसरवण्यात आलं” असं रितू तावडे म्हणाल्या.

“विरोधकांकडे कुठलेही मुद्दे राहिलेले नाहीत. किशोरी पेडणेकरांना रात्रंदिवस महापौरचं दिसतात. आदित्य ठाकरे यांनी सुद्धा ट्वीट केलं. त्यांनी अभ्यास करून स्टेटमेंट करायला हवं होत. आदित्य ठाकरे यांच्या बुद्धीची सुद्धा कीव येते. यांनी जो 25 वर्ष घोटाळा केलाय तो बाजूला करण्याचा काम आम्ही करतोय” असं रितू तावडे म्हणाल्या. “एक फेक नेरेटिव्ह पसरवला जातोय की महापौर बंगल्यासाठी आणखी खर्च केला जातोय. महापौर बंगला हेरिटेजकडे येतो. ही टेंडर प्रोसेस बंगल्याच्या अख्त्यारीत येत नाही. महापौर नाव जोडलं की मायलेज त्यांना मिळतो. आपली दुकानं उबाठा पक्ष चालवतोय. 2 कोटी 89 लाखाचा टेंडर काढलाय ते राणी बाग झू उद्यान विभागाकडून टेंडर काढलाय. हेरिटेज कडून काढलेला नाही” असं रितू तावडे म्हणाल्या.

महापौरांना अडचणीत कोण आणतय?

“टेंडर मी ही वाचतेय हेरिटेज बंगलो असं लिहलंय. त्या बंगल्याजवळ अनेक बांधकामं झाली आहेत. अधिकारी अशा चुका कशा करू शकतात? महापौरांना अडचणीत कोण आणतय?. महापौर बंगल्याच्या जवळ बॅरिकेड लावण्यात येतात, तर महापौर बंगल्यापासून किती तरी अंतरावर प्राणी आहेत तरी बॅरिकेडची संकल्पना चांगली आहे. टेंडर मागे घेण्यावरून तुमची बालबुद्धी दिसते” अशी टीका किशोरी पेडणेकर यांनी केली.

Follow Us
दिवाळीपूर्वीच शेतकऱ्यांसाठी मोठी बातमी! मराठवाड्यातील चार जिल्ह्यांना
Radhakrishna Vikhe-Patil : दिवाळीपूर्वीच शेतकऱ्यांसाठी मोठी बातमी! मराठवाड्यातील चार जिल्ह्यांना मिळणार पाणी; विखे पाटलांनी सांगितलं संपूर्ण नियोजन
नांदेडमध्ये फायनान्स कंपन्यांच्या कार्यालयांत तोडफोड; सक्तीच्या वसुली
Nanded : दादागिरी नाही चालणार! नांदेडमध्ये फायनान्स कंपन्यांच्या कार्यालयांत तोडफोड; सक्तीच्या वसुलीविरोधात शेतकरी संघटना आक्रमक
सुनेत्रा पवारांनी सर्व आमदारांची बैठक बोलावली, नेमकं कारण काय?
Sunetra Pawar Meeting : NCP : सुनेत्रा पवारांनी सर्व आमदारांची बैठक बोलावली, नेमकं कारण काय?
राष्ट्रवादीत मोठी खदखद, शाहांच्या भेटीत राष्ट्रवादीतील अंतर्गत वादाची
NCP Leader Meet Amit Shah : राष्ट्रवादीत मोठी खदखद, अमित शाहांच्या भेटीत राष्ट्रवादीतील अंतर्गत वादाची तक्रार? पार्थ आणि सुनेत्रा पवारांच्या भूमिकेवर नाराजी
बाबासाहेबांचं संविधान पायाखाली तुडवलं; फडणवीसांचा काँग्रेसवर निशाणा
Devendra Fadnavis : काँग्रेसने बाबासाहेबांचं संविधान पायाखाली तुडवलं; फडणवीसांचा काँग्रेसवर निशाणा
उद्धव ठाकरेंना रेजीम चेंजचा अर्थ माहिती आहे की नाही? ठाकरेंना टोला....
Devendra Fadnavis on Uddhav Thackeray : उद्धव ठाकरेंना रेजीम चेंजचा अर्थ माहिती आहे की नाही? ठाकरेंना टोला लगावत नेमकं काय म्हणाले मुख्यमंत्री फडणवीस?
शरद पवारांची प्रकृती बिघडली, रुबी रुग्णालयात दाखल; पुढील दोन दिवस....
Sharad Pawar : शरद पवारांची प्रकृती बिघडली, रुबी रुग्णालयात दाखल; पुढील दोन दिवस पूर्ण विश्रांतीचा सल्ला
तेलंगाणातून काँग्रेसला उखडून फेकणार; हैदराबादच्या रॅलीत अमित शाह...
Amit Shah : तेलंगाणातून काँग्रेसला उखडून फेकणार; हैदराबादच्या रॅलीत अमित शाहांचा निर्धार
सांगलीत सुनेच्या त्रासाला कंटाळून सासऱ्यानं जीवन संपवल
Sangali : सांगलीत सुनेच्या त्रासाला कंटाळून सासऱ्यानं जीवन संपवलं
दिया मिर्झाच्या दिवाळी व्हिडीओवरून मुंबई महापालिकेत भाजप-शिवसेनेत.....
Sanjay Ghadi On BJP : दिया मिर्झाच्या दिवाळी व्हिडीओवरून मुंबई महापालिकेत भाजप-शिवसेनेत मतभेद