AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

साईनबोर्ड लावण्यात सराईत, 26 गुन्हे, विधानसभाही लढवली; भावेश भिडे आहे तरी कोण?

घाटकोपर दुर्घटनेला जबाबदार असलेल्या इगो मीडिया कंपनीचा मालक भावेश भिडे याच्यावर गुन्हा दाखल करण्याची मागणी होत आहे. त्याला अटक करण्यात यावी आणि या प्रकरणाची एसआयटी मार्फत चौकशी करण्यात यावी अशी मागणी होत आहे. घाटकोपर होर्डिंग दुर्घटनेत आतापर्यंत 14 जणांचा मृत्यू झाला आहे. तर 44 जणांवर रुग्णालयात उपचार सुरू आहेत.

साईनबोर्ड लावण्यात सराईत, 26 गुन्हे, विधानसभाही लढवली; भावेश भिडे आहे तरी कोण?
Mumbai Hoarding CollapseImage Credit source: tv9 marathi
| Edited By: | Updated on: May 14, 2024 | 2:03 PM
Share

घाटकोपर येथे झालेल्या दुर्घटनेत 14 जणांचा मृत्यू झाला आहे. तर 44 जणांवर उपचार सुरू आहेत. या घटनेतील मृतांच्या नातेवाईकांना प्रत्येकी पाच लाख रुपयांची आर्थिक मदत देण्याची घोषणा राज्य सरकारने केली आहे. या घटनेनंतर आता आरोपप्रत्यारोपांच्या फैरी सुरू आहेत. याच दरम्यान, आणखी एक धक्कादायक माहिती समोर आली आहे. इगो मीडिया कंपनीने हे होर्डिंग्ज लावले होते. या कंपनीचा मालक भावेश भिडे याने विधानसभेची निवडणूक लढवली होती, अशी धक्कादायक माहिती समोर आली आहे. तसेच त्याच्यावर बेकायदेशीर होर्डिंग्ज लावल्याप्रकरणी असंख्य गुन्हे असल्याचंही समोर आलं आहे.

घाटकोपर येथील पेट्रोल पंप होर्डिंग दुर्घटनेतील आरोपी भावेश भिडे याने 2009 साली मुलुंड येथून विधानसभेची निवडणूक लढवली होती. त्याने अपक्ष उमेदवार म्हणून निवडणूक लढवली असल्याचं समोर आलं आहे. त्याची इगो नावाची कंपनी आहे. या कंपनीच्या माध्यमातून शहरात भले मोठे होर्डिंग्ज लावले जातात. धक्कादायक म्हणजे त्याने निवडणूक आयोगाला दिलेल्या शपथपत्रात त्याच्यावर सुमारे 26 गुन्हे असल्याचं नमूद केले आहे. विना परवाना साईन बोर्ड लावल्याप्रकरणी त्याच्यावर 26 गुन्हे लावण्यात आल्याचं समोर आलं आहे.

रेल्वेने परवानगी दिलीच कशी?

महापालिकेच्या 328 कलमांतर्गत त्याच्यावर 26 गुन्हे आहेत. 2009 पर्यंतचा हा आकडा आहे. भावेश भिडे याच्यावर एवढे गुन्हे असतानाही रेल्वे पोलिसांनी त्याला होर्डिंग्ज लावण्याची परवानगी दिली कशी? यामागे कोण आहेत? त्याचं रेल्वे खात्यात कुणाशी साटंलोटं होतं? असा सवाल या निमित्ताने केला जात आहे.

त्यांची चौकशी केली पाहिजे

दरम्यान, या संपूर्ण प्रकरणारवर भाजपचे नेते प्रवीण दरेकर यांनी प्रतिक्रिया व्यक्त केली आहे. घाटकोपरमधील अनधिकृत पेट्रोल पंपाबाबत दरेकर यांनी डिसेंबर 2022 मध्ये अधिवेशना लक्षवेधी सूचना मांडली होती. पण अधिकाऱ्यांचं साटंलोटं असल्यामुळे योग्य ती कारवाई झाली नाही. त्यामुळेच निष्पाप लोकांचे बळी गेले, असा प्रवीण दरेकर यांनी म्हटलं आहे. आता या दुर्घटनेबाबत संबंधित अधिकाऱ्यांची एसआयटीमार्फत चौकशी करून गुन्हा दाखल करून अटक केली पाहिजे, अशी मागणीही दरेकर यांनी केली आहे.

शिवसेनेशी संबंध नाही

याप्रकरणावर ठाकरे गटाचे आमदार अनिल परब यांनीही प्रतिक्रिया व्यक्त केली आहे. ही अत्यंत दुर्देवी घटना आहे. या घटनेकडे अत्यंत गांभीर्यपूर्वक पाहिले पाहिजे. या प्रकरणात जो कोणी आरोपी असेल त्याला अटक केली पाहिजे, असं सांगतानाच भावेश भिंडेचा शिवसेनेशी काडीचाही संबंध नाही. आमचे फोटो व्हायरल केले जात आहेत. आम्हीही फोटो व्हायरल करू शकतो, असं अनिल परब म्हणाले.

Follow Us
तुम्ही वेळ घ्या, पंतप्रधान तुम्हालादेखील भेटतील; शिंदे गटातील बड्या...
तुम्ही वेळ घ्या, पंतप्रधान तुम्हालादेखील भेटतील; शिंदे गटातील बड्या नेत्याचा उद्धव ठाकरेंना खोचक टोला
बापरे! चप्पल, बूट अन् चिखलाचा मारा; ममता बॅनर्जींच्या दौऱ्यादरम्यान
बापरे! चप्पल, बूट अन् चिखलाचा मारा; ममता बॅनर्जींच्या दौऱ्यादरम्यान धक्कादायक घटना, व्हिडीओच आला समोर
जरांगेंना मिरची लागली, ते हवेवर...गुणरत्न सदावर्तेंचा जरांगेंवर संताप
जरांगेंना मिरची लागली, ते हवेवर...गुणरत्न सदावर्ते  मनोज जरांगेंवर भडकले; सडकून टीका!
मोठी बातमी! पुण्यातील नामांकित पबवर कारवाई; तब्बल 62 जणांची...
मोठी खळबळ! पुण्यातील नामांकित पबवर कारवाई; तब्बल 62 जणांची... नेमकी भानगड काय?
रक्तदान महादान! 1200 शिवसैनिकांचा समावेश; दिल्लीत शिवसेनेकडून 'सिंदुर'
रक्तदान महादान! 1200 शिवसैनिकांचा समावेश; दिल्लीत शिवसेनेकडून 'सिंदुर' महारक्तदान शिबीराचे आयोजन
पंढरपूरात मनोज जरांगे पाटलांचं जंगी स्वागत! पहा Video
Manoj Jarange Patil | पंढरपूरात मनोज जरांगे पाटलांचं जंगी स्वागत! फुलांचा वर्षाव अन्... पहा व्हिडीओ
मनसे अध्यक्ष राज ठाकरेंकडून मुंबई-गोवा महामार्गाची पाहणी
Raj Thackeray | मनसे अध्यक्ष राज ठाकरेंकडून मुंबई-गोवा महामार्गाची पाहणी
मुख्यमंत्री फडणवीस आणि शरद पवार गटातील नेत्याचा एकाच विमानाने प्रवास
मोठी बातमी! मुख्यमंत्री फडणवीस आणि शरद पवार गटातील बड्या नेत्याचा एकाच विमानाने प्रवास, फोटो आले समोर
मी समाजासाठी जीवघेणं उपोषणही करु शकतो तर कोणाचा जीवही घेऊ शकतो- जरांगे
मी समाजासाठी जीवघेणं उपोषणही करु शकतो तर कोणाचा जीवही... भर मंचावरून मनोज जरांगे कडाडले; आता...
Big Breaking| बारामती विमान दुर्घटनेबाबत मोठी अपडेट समोर
Big Breaking | बारामती विमान दुर्घटनेबाबत मोठी अपडेट समोर; नेमकं काय घडलं? पहा व्हिडीओ