AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

‘ऑपरेशन टायगर’च्या आडून काय राजकारण शिजतंय? CM फडणवीसांचं नाव घेत ठाकरेंनी सांगितली राजकीय खेळी

uddhav thackeray News : उद्धव ठाकरे यांनी परभणीतील पत्रकार परिषदेतून फुटीर खासदारांचा समाचार घेतला. यावेळी भाजपवर देखील टीका केली.

'ऑपरेशन टायगर'च्या आडून काय राजकारण शिजतंय? CM फडणवीसांचं नाव घेत ठाकरेंनी सांगितली राजकीय खेळी
| Updated on: Jun 28, 2026 | 11:42 AM
Share

उद्धव ठाकरे यांनी फुटीर खासदारांच्या विरोधात जोरदार हल्लाबोल सुरू केला आहे. फुटीर खासदारांच्या मतदारसंघात जाऊन ठाकरे बंडखोरांचा समाचार घेत आहे. देशात ‘ऑपरेशन टायगर’च्या आडून वेगळंच राजकारण शिजत असल्याचा दावाही उद्धव ठाकरेंनी केलाय. देशात ‘ऑपरेशन देवेंद्र’ सुरु असून एका गटाला त्यांना पंतप्रधान होऊ द्यायचं नाही, अशी राजकीय खेळी सुरू असल्याचा दावाच उद्धव ठाकरे यांनी केला आहे. ठाकरेंच्या या दाव्याने राजकीय वर्तुळात खळबळ उडाली आहे.

उद्धव ठाकरे हे आज परभणी दौऱ्यावर आहेत. या दौऱ्यादरम्यान त्यांनी माध्यमांशी संवाद साधला. यावेळी उद्धव ठाकरे यांनी भाजपवर जोरदार निशाणा साधला. ठाकरे म्हणाले, ‘आमच्या पक्षात अंतर्गत गटबाजी नाही. तशी तर सर्व पक्षात दिसते. त्यांनी फोडाफोडीला ‘ऑपरेशन टायगर’ नाव दिलं. पण हे ‘ऑपरेशन देवेंद्र’ आहे का? ही त्यांच्यातील अंतर्गत गटबाजी आहे. देवेंद्र फडणवीसांना दिल्लीत येऊ द्यायचं नसेल. त्यांना पंतप्रधान होऊ द्यायचं नसेल, त्यामुळे कुणाची तरी ही खेळी असावी’.

फुटीर खासदारांवर निशाणा साधताना उद्धव ठाकरे म्हणाले, ‘फुटीर खासदारांकडे लक्ष दिलं असतं तर त्यांच्या बऱ्याच भानगडी काढल्या असत्या. आता वरवर उपाययोजना करून चालणार नाहीत. त्यासाठी गद्दारीच्या मुळावर घाव घातला पाहिजे. गद्दार शिरोमणी मुंबईत असून मतदारांनी त्यांच्या उमदेवारांना ठरवून पाडलं पाहिजे. ही गद्दारीची कीड ठेचली पाहिजे. नाही तर भविष्यात लोकशाही वाचणार नाही. काही लोकांनी आईची शपथ घेतली होती. आता त्यांना शपथेची दुष्परिणाम दिसतील’.

‘फुटीर खासदार खासगी निधीसाठी गेलेत. त्यांचा खासदार फंड किती खर्च झाला. तो त्यांनी खर्च केलेला नाही. आमच्या अनिल देसाई, अरविद सावंत यांच्याकडे त्यांचा हजेरीपट आहे. फुटीरांनी किती वेळा लोकसभेत मतदारसंघाच्या प्रश्नावर तोंड उघडलं. त्यांनी किती वेळा संबंधित मंत्र्यांकडे जाऊन प्रश्न सोडवलाय, अशा शब्दात ठाकरेंनी टीका केली.

Follow Us
शिवसेना सुनावणी, नीट आंदोलन, राजकीय घडामोडींचा आढावा
महाराष्ट्रातील महत्त्वाच्या बातम्या: शिवसेना सुनावणी, नीट आंदोलन, राजकीय घडामोडींचा आढावा
आवडत्या शिक्षकाची बदली रोखण्यासाठी विद्यार्थी थेट आमदारांकडे पोहोचले,
आवडत्या शिक्षकाची बदली रोखण्यासाठी विद्यार्थी थेट आमदारांकडे पोहोचले, मग शिंदेंच्या आमदाराने काय प्रतिक्रिया दिली पाहा...
मोठी खळबळ! कुंभमेळा घोटाळ्यात मत्री गिरीश महाजनांच्या 2 नातलगांना अटक,
मोठी खळबळ! कुंभमेळा घोटाळ्यात मत्री गिरीश महाजनांच्या 2 नातलगांना अटक, नेमकं काय घडलं?
CM फडणवीसांचा मोठा निर्णय; भरती परीक्षांबाबत सरकारचा मास्टरप्लॅन
CM फडणवीसांचा मोठा निर्णय; भरती परीक्षांबाबत सरकारचा मास्टरप्लॅन, नेमकं काय घडणार?
इमामपूर रोडवर वाल्मिक कराड समर्थकांकडून गोळीबार; नेमकं काय घडलं?
मोठी बातमी! इमामपूर रोडवर वाल्मिक कराड समर्थकांकडून गोळीबार; नेमकं काय घडलं?
चेन्नईला जाणाऱ्या इंडिगो विमानाच्या इंजिनमध्ये बिघाड
Kolkata To Chennai Flight | चेन्नईला जाणाऱ्या इंडिगो विमानाच्या इंजिनमध्ये बिघाड; विमानाचं तातडीने लँडिंग, चेन्नई विमानतळावर आपत्काल जाहीर
कोर्टाच्या आगामी सुनावणीत मोठं घडणार? सुनावणीच्या अखेरीच कपिल सिब्बल..
कोर्टाच्या आगामी सुनावणीत मोठं घडणार? सुनावणीच्या अखेरीच कपिल सिब्बल यांची मोठी मागणी
शिंदेंच्या मुख्यमंत्रीपदावरच सिब्बलांचा सवाल; कोर्टात नेमकं काय घडलं?
Shivsena Case Hearing | एकनाथ शिंदेंच्या मुख्यमंत्रीपदावरच सिब्बलांचा सवाल; सुप्रीम कोर्टात नेमकं काय घडलं?
फूट म्हणजे नक्की काय? सुप्रीम कोर्टाचा थेट सवाल; सिब्बलांचा युक्तिवाद
Shivsena Hearing | फूट म्हणजे नक्की काय? सुप्रीम कोर्टाचा थेट सवाल; कपिल सिब्बलांचा जोरदार युक्तिवाद
कपिल सिब्बलांचा एक-एक युक्तिवाद, शिंदे गटाची धाकधूक वाढली...
Kapil Sibbal | कपिल सिब्बलांचा एक-एक युक्तिवाद, शिंदे गटाची धाकधूक वाढली; सुप्रीम कोर्टात नेमकं काय घडतंय?