AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

विधानसभा निवडणुकीच्या निकालाआधी सर्वच पक्षांचा विजयाचा दावा

Assembly election 2023 : मध्य प्रदेश, राजस्थान, छत्तीसगड आणि तेलंगणा विधानसभा निवडणुकांचे निकाल उद्या जाहीर होणार आहेत. सध्या मध्य प्रदेशात भाजपचे सरकार आहे, तर राजस्थान आणि छत्तीसगडमध्ये काँग्रेसची सत्ता आहे. तर तेलंगणात बीआरएसचे सरकार आहे.

विधानसभा निवडणुकीच्या निकालाआधी सर्वच पक्षांचा विजयाचा दावा
assembly-elections-2023
| Updated on: Dec 02, 2023 | 9:03 PM
Share

Assembly election result : मध्य प्रदेश, राजस्थान, छत्तीसगड आणि तेलंगणा विधानसभा निवडणुकांचे निकाल उद्या जाहीर होणार आहेत. याआधीच राजकीय खलबते सुरू झाली आहेत. प्रत्येकजण आपापल्या विजयाचा दावा करत आहे. काँग्रेस आणि भाजप या चारही राज्यांमध्ये सरकार स्थापन करणार असल्याचा दावा करत आहे. मात्र काही तासातच चित्र स्पष्ट होणार आहे.

भाजपचा विजयाचा दावा

केंद्रीय मंत्री अनुराग ठाकूर म्हणाले की, भाजपने निवडणूक प्रचारात आपली सर्व ताकद लावली आहे. निकाल देखील भाजपच्या बाजूने लागेल. जनतेला डबल इंजिन सरकार आणि विकास हवा आहे. उद्याच्या निकालानंतर राजस्थानमध्ये पुन्हा कमळ फुलण्यासाठी सज्ज झाले आहे.

मध्य प्रदेशचे मुख्यमंत्री शिवराज सिंह चौहान यांनी प्रसारमाध्यमांशी बोलताना सांगितले की, भारतीय जनता पक्ष प्रचंड बहुमताने सरकार स्थापन करणार आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्याप्रती जनतेचे प्रेम आणि विश्वास, केंद्र आणि राज्य सरकारच्या अप्रतिम योजना, मध्य प्रदेशातील अभूतपूर्व विकास, जनतेचा विश्वास आणि प्रचंड पाठिंबा भारतीय जनता पक्षावर आहे, यावरून स्पष्ट होते. की पुन्हा एकदा ‘कमळ’ फुलणार आहे.

काँग्रेसला ही विजयाची खात्री

काँग्रेसचे मध्य प्रदेशातील मुख्यमंत्री पदाचे उमेदवार कमलनाथ म्हणाले की, हा उत्साह आणि आत्मविश्वासाचा काळ आहे. मध्य प्रदेश विधानसभा निवडणुकीची प्रक्रिया सुमारे दीड महिन्यांपूर्वी सुरू झाली असून उद्या 3 डिसेंबर रोजी मतमोजणी होऊन तिची सांगता होणार आहे. प्रत्येक टप्प्यावर विचार, वचन आणि कृतीतून लोकांनी पक्ष आणि लोकशाहीची जी सेवा केली ती अतुलनीय आहे.

उद्या मध्य प्रदेशात नवी पहाट उगवेल. विजयश्री काँग्रेसची निवड करणार आहेत, यावर विश्वास ठेवा. त्याचवेळी भोपाळमधील काँग्रेस कार्यालयासमोर एक होर्डिंग लावण्यात आले आहे, ज्यामध्ये कमलनाथ पुन्हा लोकांच्या समर्थनासाठी येत असल्याचे म्हटले आहे.

तेलंगणातील वायएस शर्मिला यांनी राज्यात काँग्रेसचे सरकार स्थापन होणार असल्याचा दावा केला आहे. एक्झिट पोलमध्येही असेच म्हटले आहे. तेलंगणातील जनतेला अच्छे दिन येणार आहेत. सीएम केसीआर आमदारांना विकत घेऊन सरकार स्थापन करण्याचा प्रयत्न करत असल्याचे दिसते.भारत राष्ट्र समितीचे खासदार के केशव राव म्हणतात की त्यांचा पक्ष तिसऱ्यांदा सत्तेत परतणार आहे.

स्लॅब कोसळून 1 ठार, 2 जखमी; CM फडणवीसांनी दिले चौकशीचे आदेश
स्लॅब कोसळून 1 ठार, 2 जखमी; CM फडणवीसांनी दिले चौकशीचे आदेश.
हर्षवर्धन सपकाळ यांनी माफी मागावी, CM फडणवीस संतापले...
हर्षवर्धन सपकाळ यांनी माफी मागावी, CM फडणवीस संतापले....
जमीन मोजणीदरम्यान वाद; राऊतांनी ट्विट केला नार्वेकरांचा व्हिडिओ
जमीन मोजणीदरम्यान वाद; राऊतांनी ट्विट केला नार्वेकरांचा व्हिडिओ.
सोयाबीन-कापूस आयात होणार नाही, मुख्यमंत्री फडणवीसांची ठाम भूमिका
सोयाबीन-कापूस आयात होणार नाही, मुख्यमंत्री फडणवीसांची ठाम भूमिका.
दादांची इच्छा पूर्ण करायची होती, पण...
दादांची इच्छा पूर्ण करायची होती, पण....
दादांचे 70% आमदार विलिनीकरणाच्या बाजूनं?
दादांचे 70% आमदार विलिनीकरणाच्या बाजूनं?.
भुजबळांचा संताप आणि संकेत... विलिनीकरणाच्या मुद्द्यावर मोठी अपडेट काय?
भुजबळांचा संताप आणि संकेत... विलिनीकरणाच्या मुद्द्यावर मोठी अपडेट काय?.
दादर मार्केट गुलाबांच्या रंगात रंगले; व्हॅलेंटाईन डेसाठी...
दादर मार्केट गुलाबांच्या रंगात रंगले; व्हॅलेंटाईन डेसाठी....
बंद दाराआड, भिंतीआड जे बोललं जातं, त्यावर का बोलू? संजय राऊतांचा सवाल
बंद दाराआड, भिंतीआड जे बोललं जातं, त्यावर का बोलू? संजय राऊतांचा सवाल.
VSR कंपनीचे बेनामी मालक कोण? संजय राऊत यांच्या सवालाने खळबळ
VSR कंपनीचे बेनामी मालक कोण? संजय राऊत यांच्या सवालाने खळबळ.