AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

आता संपूर्ण देशच जंतरमंतर बनेल…! जंतरमंतर आंदोलनाच्या यादीतून वगळल्याने अभिजीत दीपके आक्रमक, सरकारवर सडकून टीका

Jantar Mantar Protest Sites Abhijeet Dipke Reaction: दिल्ली पोलिसांनी आंदोलनांसाठी तीन पर्यायी ठिकाणे निश्चित केली आहेत. यामध्ये रामलीला मैदान, बुराडी मैदान आणि पूर्व दिल्लीतील सीबीडी ग्राऊंड यांचा समावेश आहे.

आता संपूर्ण देशच जंतरमंतर बनेल...! जंतरमंतर आंदोलनाच्या यादीतून वगळल्याने अभिजीत दीपके आक्रमक, सरकारवर सडकून टीका
| Updated on: Oct 12, 2026 | 5:45 PM
Share

गृह मंत्रालयाने मोठा निर्णय घेतला आहे. दिल्लीतील आंदोलनाच्या ठिकाणांबाबत मोठे बदल करण्यात आले आहेत. जंतरमंतर येथील आंदोलनाच्या स्थळाबाबत एक महत्त्वाचा निर्णय घेतला आहे. गृह मंत्रालयाच्या निर्णयानंतर दिल्ली पोलिसांनी सुरक्षेचे कारण देत आंदोलनासाठी तीन नवीन ठिकाणे निश्चित केली आहेत. यामध्ये रामलीला मैदान, बुराडी मैदान आणि सीबीडी ग्राउंड यांचा समावेश आहे. या निर्णयावर कॉकरोच जनता पार्टीचे संस्थापक अभिजीत दीपके यांनी प्रतिक्रिया दिली आहे. यावर त्यांनी संताप व्यक्त केला आहे. तसेच या निर्णयावर सीजेपीच्या अन्य नेत्यांनीही प्रतिक्रिया दिली आहे.

जंतर मंतरला आंदोलनाच्या निश्चित स्थळांच्या यादीतून वगळल्याबद्दल टीका करताना अभिजीत दीपके म्हणाले की, ते आता निदर्शनांचे ठिकाण राहिलेले नाही. कारण त्या भ्याड हुकूमशहाने त्याचे युद्धक्षेत्रात रूपांतर केले होते. आता संपूर्ण देश जंतर मंतर बनेल, असं त्यांनी सांगितलं आहे. आंदोलनांच्या बदलत्या ठिकाणांवरून सुरू असलेल्या राजकीय आणि सार्वजनिक चर्चेच्या पार्श्वभूमीवर त्यांचे हे वक्तव्य आले आहे. दीपकेंने आंदोलनाच्या स्थळाबाबत प्रश्न उपस्थित केले आहेत.

यानंतर कॉकरोच जनता पक्षाचे प्रवक्ते सौरभ दास यांनी इन्स्टाग्रामवर पोस्ट करून प्रतिक्रिया दिली आहे. त्यांनी लिहिले की, नरेंद्र मोदी जंतर मंतरला का घाबरतात? जंतर मंतर हे भारतातील लोकांचे आहे. गृह मंत्रालयाने भारतातील लोकांशी सल्लामसलत केली का? कोणत्याही हितधारकांशी सल्लामसलत केली का? कोणत्याही संघटनांशी सल्लामसलत केली का? हे गृहीत धरा की, ज्याप्रमाणे पंतप्रधान जनतेचे जंतर मंतर अधिसूचित करत नाहीत , त्याचप्रमाणे ते लवकरच भारतातील लोकशाहीही अधिसूचित करतील. हे पाऊल त्या दिशेने टाकलेली एक सुरुवात आहे. आम्ही हा मनमानी निर्णय स्वीकारत नाही. शांततापूर्ण मार्गाने आंदोलन करण्याच्या आणि एकत्र येण्याच्या लोकांच्या मूलभूत हक्कावर हा हल्ला आहे. आता संपूर्ण देशच जंतर मंतर बनत आहे.

आंदोलनासाठी आता तीन ठिकाणे निवडण्यात आली आहेत. रामलीला मैदान, बुराडी मैदान आणि सीबीडी ग्राउंड. दिल्ली पोलिसांनी सुरक्षेच्या कारणास्तव हा बदल केल्याचे सांगितले. जंतर मंतर येथील आंदोलनांवरील संपूर्ण बंदीची स्थिती आणि नवीन ठिकाणी लागू होणारे नियम स्पष्ट करण्यासाठी संबंधित अधिकृत आदेशाच्या पुष्टीकरणाची आवश्यकता आहे. नवीन तरतुदींनुसार आंदोलकांना धरणे आंदोलने करण्यास कोणत्या अटी लागू होतात, हे पाहणे महत्त्वाचे ठरेल.

दिल्ली पोलीस आयुक्त अनुराग कुमार यांच्या स्वाक्षरीने जारी करण्यात आलेला हा आदेश, २८ एप्रिल २०२२ रोजी जारी केलेल्या पूर्वीच्या आदेशात सुधारणा करतो. याअंतर्गत, जंतर मंतरला आंदोलनाच्या ठिकाणांच्या यादीतून वगळण्यात आले असून तीन नवीन ठिकाणांचा समावेश करण्यात आला आहे. या आदेशात स्पष्ट करण्यात आले आहे की, रामलीला मैदान, बुराडी मैदान आणि सीबीडी ग्राउंड येथे आंदोलने आयोजित करण्यासाठी सुधारित प्रमाणित कार्यपद्धती स्वतंत्रपणे जारी केल्या जातील . या मार्गदर्शक तत्त्वांमध्ये आंदोलने आयोजित करण्याची प्रक्रिया आणि नियमांची रूपरेषा दिली जाईल.

Follow Us
पक्षचिन्ह गैरसमजामुळे लाखो मत गमावले, ठाकरे गटातील नेत्याचा आरोप
धनुष्यबाणाच्या गैरसमजामुळे दीड लाख मतांचा फटका अन् पक्ष... ठाकरे गटातील नेत्याचा अजब आरोप
सर्वोच्च न्यायालयाच्या दिशेने इंडिया आघाडीचा मोर्चा; राहुल गांधी...
सर्वोच्च न्यायालयाच्या दिशेने इंडिया आघाडीचा मोर्चा; राहुल गांधी, प्रियंका गांधी मैदानात, ज्ञानेश कुमार यांच्याविरोधात याचिका दाखल!
मोठी बातमी! ज्ञानेश कुमार यांच्या राजीनाम्यासाठी मनसे आक्रमक;
मोठी बातमी! ज्ञानेश कुमार यांच्या राजीनाम्यासाठी मनसे आक्रमक; राज्यभर स्वाक्षरी मोहीम, नागरिकांचा उत्स्फूर्त प्रतिसाद
अखिलेश यादवांचा भाजप आणि निवडणूक आयोगावर गंभीर आरोप; ज्ञानेश कुमार...
अखिलेश यादवांचा भाजप आणि निवडणूक आयोगावर गंभीर आरोप; ज्ञानेश कुमार यांना हटवण्याची मागणी!
राष्ट्रपतींनी पुरावे मागितले, राहुल गांधी देऊ शकले नाही, अन् आता...
Anurag Thakur on Rahul Gandhi | राष्ट्रपतींनी पुरावे मागितले, राहुल गांधी देऊ शकले नाही, अन् आता... भाजप मंत्र्याने थेटच सांगितलं
पाकिस्तानातील हिंगलाज मातेचं महाराष्ट्रात स्वयंभू मंदिर! नाशिकच्या...
पाकिस्तानातील हिंगलाज मातेचं महाराष्ट्रात स्वयंभू मंदिर! नाशिकच्या या शक्तिस्थळाचा इतिहास थक्क करणारा
त्यांच्यावर सर्वांना विश्वास...MPSC कारभारात तुकाराम मुंढेंची नियुक्ती
त्यांच्यावर सर्वांनाच विश्वास आहे, मात्र... एमपीएससी कारभारात तुकाराम मुंढेंची नियुक्ती होताच काँग्रेस नेत्याचे विधान
सर्वोच्च न्यायालयाच्या दिशेने इंडिया आघाडीचा मोर्चा; पोलिसांची परवानगी
सर्वोच्च न्यायालयाच्या दिशेने इंडिया आघाडीचा मोर्चा; पोलिसांची परवानगी नाकारली, तरी राहुल गांधींसह अनेक नेते सहभागी
दिल्लीत इंडिया आघाडीचा एल्गार; ज्ञानेश कुमार यांच्या राजीनाम्यासाठी...
दिल्लीत इंडिया आघाडीचा एल्गार; ज्ञानेश कुमार यांच्या राजीनाम्यासाठी विरोधक पुन्हा रस्त्यावर!
आमचं आंदोलन म्हणजे...; राहुल गांधींचं ते वक्तव्य चर्चेत, म्हणाले...
Rahul Gandhi : आमचं आंदोलन म्हणजे...; राहुल गांधींचं ते वक्तव्य चर्चेत, म्हणाले...