AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

मोठी खळबळ! टेंट उभारून हिंदूंचे धर्मपरिवर्तन करण्याचा प्रयत्न, ३ जणांना अटक

एका गावात कथित धर्मपरिवर्तनाचा प्रकार समोर आला आहे. एक टेंट उभारून गरीब आणि अशिक्षित लोकांना एकत्र केले गेले. त्यांना ईसा मसीहाच्या चमत्कारिक शक्तींचे व पैशांचे लोभ देऊन ख्रिस्ती धर्म स्वीकारण्यासाठी प्रवृत्त केले जात होते.

मोठी खळबळ! टेंट उभारून हिंदूंचे धर्मपरिवर्तन करण्याचा प्रयत्न, ३ जणांना अटक
सांकेतिक फोटोImage Credit source: tv9 Marathi
| Updated on: Sep 29, 2026 | 2:09 PM
Share

गेल्या काही दिवसांपासून देशात अनेक धक्कादायक प्रकार समोर येत आहेत. नुकताच थेट धर्म परिवर्तन करत असल्याचा देखील प्रकार समोर आला आहे. एक टेंट उभे करुन गरीब आणि अशिक्षित लोकांना एकत्र केले गेले. त्यानंतर त्यांचे धर्मपरिवर्तन करण्यात आले. नेमकं हे प्रकरण कुठे घडलं? काय झालं? चला जाणून घेऊया…

उत्तर प्रदेशाच्या देवरियात कथित धर्मपरिवर्तनाचा प्रकार समोर आल्यानंतर पोलिसांनी तीन जणांना अटक केली आहे. आरोप आहे की श्रीरामपूर ठाणे क्षेत्रातील बलिवन खास गावात टेंट उभारून मोठ्या संख्येने गरीब आणि अशिक्षित लोकांना एकत्र केले गेले होते. येथे त्यांना ईसा मसीहाच्या चमत्कारिक शक्तींचा उल्लेख करून आणि पैशांचा लालच देऊन ख्रिस्ती धर्म स्वीकारण्यासाठी प्रवृत्त केले जात होते. गावातील लोकांच्या तक्रारीनंतर पोलिसांनी जागेवर पोहोचून कारवाई केली.

टेंटमध्ये मोठ्या संख्येने लोक एकत्र केले होते

पोलिसांच्या मते २७ सप्टेंबरला गावकऱ्यांनी माहिती दिली होती की बलिवन खास गावात एक टेंट उभारण्यात आला आहे, जिथे मोठ्या संख्येने भोळे आणि अशिक्षित लोकांना एकत्र केले आहे. तक्रारीत आरोप करण्यात आला की लोकांना फुसवून आणि लालच देऊन धर्मपरिवर्तनासाठी तयार केले जात होते. माहिती मिळाल्यानंतर श्रीरामपूर ठाणे पोलिस जागेवर पोहोचले आणि प्रकरणाची चौकशी सुरू केली.

आरोपींना अटक

या प्रकरणात पोलिसांनी तीन जणांना अटक केली आहे. आरोपींची ओळख बलिवन खास निवासी रामकुंवर पुत्र बीरा, बिहारच्या पश्चिम चंपारण निवासी अनिल गौड पुत्र भवन गौड आणि गोपालगंज निवासी सुरेश राम पुत्र जुन्बली अशी झाली आहे. पोलिसांनी तिघांविरुद्ध उत्तर प्रदेश विधिविरुद्ध धर्मसंपरिवर्तन प्रतिषेध कायद्यांतर्गत गुन्हा दाखल केला आहे.

न्यायालयाकडून रिमांड, तिघांना तुरुंगात पाठवले

भाटपाररानीचे सीओ मनोज कुमार यादव यांनी सांगितले की गावकऱ्यांच्या तक्रारीवरून पोलिसांनी कारवाई केली. तीनही आरोपींना न्यायालयात सादर करण्यात आले, जिथून रिमांड मिळाल्यानंतर त्यांना जिल्हा कारागृहात पाठवण्यात आले. पोलिस प्रकरणाची पुढील चौकशी करत आहेत.

Follow Us
मतचोरीवर बोलणारा मी एकमेव सत्ताधारी; शिंदे गटातील नेता अचानक असं...
मतचोरीवर बोलणारा मी एकमेव सत्ताधारी; शिंदे गटातील नेता अचानक असं का म्हणाला?
भाऊ भाऊ म्हणत समर्थक भिडले; विक्रोळीत मनसे आणि ठाकरे गटातील...
भाऊ भाऊ म्हणत समर्थक भिडले; विक्रोळीत मनसे आणि ठाकरे गटातील कार्यकर्त्यांमध्ये राडा
महाराष्ट्रात विश्वविक्रमी रोजगार महाकुंभ, युवकांसाठी मोठ्या रोजगार संध
महाराष्ट्रात विश्वविक्रमी रोजगार महाकुंभ, युवकांसाठी मोठ्या रोजगार संधी; नेमकं काय म्हणाले मुख्यमंत्री?
राज ठाकरे यांचा मुंबईत ईव्हीएमविरोधात विशाल मोर्चा, तिरंगा घेऊन...
राज ठाकरे यांचा मुंबईत ईव्हीएमविरोधात विशाल मोर्चा, तिरंगा घेऊन सहभागी होण्याचे आवाहन
मुंबईच्या आझाद मैदानावर उपवर्गीकरण आंदोलन; मातंग समाजातील आंदोलक...
मुंबईच्या आझाद मैदानावर उपवर्गीकरण आंदोलन; मातंग समाजातील आंदोलक आणि पोलिसांमध्ये झटापट
राज ठाकरे-राहुल गांधींमध्ये संवाद? संजय राऊतांच्या विधानाने राजकीय...
राज ठाकरे-राहुल गांधींमध्ये संवाद? संजय राऊतांच्या विधानाने राजकीय चर्चांना उधाण
बँक ऑफ इंडियाच्या इमारतीत अचानक आग; चौथ्या मजल्यावर धुराचे लोट...
Pune : बँक ऑफ इंडियाच्या इमारतीत अचानक आग; चौथ्या मजल्यावर धुराचे लोट, अग्निशमन दलाकडून युद्धपातळीवर बचावकार्य सुरू
राज्यातील धरणांमध्ये सरासरी किती टक्के पाणी साठा शिल्लक?
Water Level In Dams : पुढील 9 महिने पाण्याची चिंता वाढणार? राज्यातील धरणांमध्ये सरासरी किती टक्के पाणी साठा शिल्लक?
इंडिया ब्लॉक-मविआच्या भवितव्यावर राऊतांचं मोठं वक्तव्य; शरद पवार हे...
Sanjay Raut : इंडिया ब्लॉक-मविआच्या भवितव्यावर राऊतांचं मोठं वक्तव्य; शरद पवार हे....
अनुसूचित जातींच्या उपवर्गीकरणासाठी राज्यभरातून आंदोलक मुंबईत दाखल
SC Reservation : निर्णय झाला, पण अंमलबजावणी कुठे? अनुसूचित जातींच्या उपवर्गीकरणासाठी राज्यभरातून आंदोलक मुंबईत दाखल