AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

दोन राज्यांमध्ये विभागलेले रेल्वे स्टेशन…! महाराष्ट्रात आणि गुजरातमध्ये… कसं चालतं काम?

भारतात असे एक रेल्वे स्टेशन आहे. जे रेल्वे स्टेशन दोन राज्यांमध्ये आहे. या स्टेशनची खास गोष्ट म्हणजे या स्टेशनचा अर्धा भाग गुजरातमध्ये आहे आणि अर्धा महाराष्ट्रात आहे.

| Edited By: | Updated on: Nov 05, 2021 | 8:15 AM
Share
संग्रहित छायाचित्र.

संग्रहित छायाचित्र.

1 / 5
नवापूरच्या रेल्वे स्टेशनचं वैशिष्ट्य हे आहे की स्टेशनचा अर्धा भाग गुजरातमध्ये येतो आणि दुसरा भाग महाराष्ट्रात येतो. एवढेच नाही तर या रेल्वे स्थानकावर एक खुर्चीही ठेवण्यात आली आहे. त्या खुर्चीवर महाराष्ट्र आणि गुजरात असा उल्लेख करण्यात आला आहे.

नवापूरच्या रेल्वे स्टेशनचं वैशिष्ट्य हे आहे की स्टेशनचा अर्धा भाग गुजरातमध्ये येतो आणि दुसरा भाग महाराष्ट्रात येतो. एवढेच नाही तर या रेल्वे स्थानकावर एक खुर्चीही ठेवण्यात आली आहे. त्या खुर्चीवर महाराष्ट्र आणि गुजरात असा उल्लेख करण्यात आला आहे.

2 / 5
गुजरात आणि महाराष्ट्र राज्याची निर्मिती होण्यापूर्वी नवापूरचं रेल्वे स्टेशन बांधण्यात आलं. दोन राज्यांच्या निर्मितीनंतर या स्टेशनमध्ये कोणताही बदल करण्यात आला नाही. त्यामुळे या रेल्वे स्टेशनचा कारभार दोन राज्यांमधून चालतो.  (प्रतिकात्मक फोटो)

गुजरात आणि महाराष्ट्र राज्याची निर्मिती होण्यापूर्वी नवापूरचं रेल्वे स्टेशन बांधण्यात आलं. दोन राज्यांच्या निर्मितीनंतर या स्टेशनमध्ये कोणताही बदल करण्यात आला नाही. त्यामुळे या रेल्वे स्टेशनचा कारभार दोन राज्यांमधून चालतो. (प्रतिकात्मक फोटो)

3 / 5
नवापूरच्या रेल्वे स्टेशनवर प्रवाशांना ट्रेन पकडायला गुजरातमध्ये जावं लागतं. तर, तिकीट घ्यायला महाराष्ट्रात यावं लागतं. रेल्वेचे प्लॅटफॉर्म गुजरातमध्ये आहे तर कार्यालय महाराष्ट्राच्या हद्दीत आहेत. (प्रतिकात्मक फोटो)

नवापूरच्या रेल्वे स्टेशनवर प्रवाशांना ट्रेन पकडायला गुजरातमध्ये जावं लागतं. तर, तिकीट घ्यायला महाराष्ट्रात यावं लागतं. रेल्वेचे प्लॅटफॉर्म गुजरातमध्ये आहे तर कार्यालय महाराष्ट्राच्या हद्दीत आहेत. (प्रतिकात्मक फोटो)

4 / 5
railway

railway

5 / 5
मुंबईत चौरंगी लढत, ठाकरेंना टेंशन? बदलत्या राजकीय समीकरणांचे चित्र
मुंबईत चौरंगी लढत, ठाकरेंना टेंशन? बदलत्या राजकीय समीकरणांचे चित्र.
मोदी, ईव्हीएममुळे भाजपचा माज; राज ठाकरेंचा हल्लाबोल, कशाववरून निशाणा?
मोदी, ईव्हीएममुळे भाजपचा माज; राज ठाकरेंचा हल्लाबोल, कशाववरून निशाणा?.
पुणे, पिंपरी चिंचवडमध्ये दोन्ही NCP एकत्र, जागावाटपाचा फॉर्म्युला ठरला
पुणे, पिंपरी चिंचवडमध्ये दोन्ही NCP एकत्र, जागावाटपाचा फॉर्म्युला ठरला.
घड्याळ्याशी घरोबा, तुतारीचा खेळखंडोबा? नेत्यांची पक्षाला सोडचिठ्ठी
घड्याळ्याशी घरोबा, तुतारीचा खेळखंडोबा? नेत्यांची पक्षाला सोडचिठ्ठी.
तिकीट वाटपावरून निष्ठावंतांचा उद्रेक, उपऱ्यांना उमेदवारी अन्....
तिकीट वाटपावरून निष्ठावंतांचा उद्रेक, उपऱ्यांना उमेदवारी अन्.....
शिवसेनेला मत देणारे स्वर्गात जाणार, शहाजीबापू पाटलांचे अजब वक्तव्य
शिवसेनेला मत देणारे स्वर्गात जाणार, शहाजीबापू पाटलांचे अजब वक्तव्य.
कोकणी मतांसाठी भाजपकडून नारायण राणेंवर मोठी जबाबदारी
कोकणी मतांसाठी भाजपकडून नारायण राणेंवर मोठी जबाबदारी.
दिनकर पाटलांना विजयाची खात्री, उमेदवारी अर्ज भरल्यावर म्हणाले...
दिनकर पाटलांना विजयाची खात्री, उमेदवारी अर्ज भरल्यावर म्हणाले....
भाजपची माजी नगरसेविका बंडखोरीच्या तयारीत, पत्राद्वारे भावनिक आवाहन
भाजपची माजी नगरसेविका बंडखोरीच्या तयारीत, पत्राद्वारे भावनिक आवाहन.
आम्हाला न्याय द्या, नाराज इच्छुकांची ठाकरेंकडे मागणी, मातोश्री बाहेर..
आम्हाला न्याय द्या, नाराज इच्छुकांची ठाकरेंकडे मागणी, मातोश्री बाहेर...