AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

TMC Election 2022 Ward 11 : ठाणे महापालिकेच्या निवडणूकीमध्ये राज्यातील सत्तासंघर्षाचा प्रभाव दिसण्याची दाट शक्यता, वाचा प्रभाग क्रमांक 11 मधील समिकरण!

ठाणे महापालिकेच्या नगरसेवकांची संख्या 142 आहे. ठाणे महापालिकेत एकूण 47 प्रभाग आहेत. त्यात तीन सदस्यीय प्रभाग 46 असून चार सदस्यी प्रभाग एक आहे. महापालिकेत अनुसूचित जातीसाठी 10 तर अनुसूचित जमातीसाठी तीन जागा राखीव आहेत.

TMC Election 2022 Ward 11 : ठाणे महापालिकेच्या निवडणूकीमध्ये राज्यातील सत्तासंघर्षाचा प्रभाव दिसण्याची दाट शक्यता, वाचा प्रभाग क्रमांक 11 मधील समिकरण!
Thane MNP Ward 11Image Credit source: tv9
| Updated on: Aug 06, 2022 | 4:20 PM
Share

मुंबई : ठाणे (Thane) शहरात महापालिकेच्या निवडणूकीचे वारे वाहू लागले आहे. ठाण्याच्या महापालिका निवडणूकीकडे संपूर्ण राज्याचे लक्ष लागले आहे. कारण एकनाथ शिंदे यांचा बालेकिल्ला ठाणे आहे. नुकताच राज्यात मोठी बंडखोरी झाली आणि थेट राज्यातील महाविकास आघाडी सरकारच कोसळले आहे. आता राज्याचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे (Chief Minister Eknath Shinde) असून ठाणे महापालिका आपल्याच हातात ठेवण्यासाठी ते नक्कीच प्रतिष्ठापणाला लावणार. ठाणे महापालिकेत शिवसेनेची सत्ता आहे. तसेच ठाणे महापालिकेतील काही नगरसेवक नुकताच शिंदे गटात सामील देखील झाल्याने यंदाच्या निवडणूकीमध्ये (Election) नेमके काय होते, हे बघण्यासारखे ठरणार आहे. ठाणे महापालिकेची लोकसंख्या 18,41,488 इतकी आहे. त्यात अनुसूचित जातीची लोकसंख्या 1,26,003 एवढी असून अनुसूचित जमातीची लोकसंख्या 42,698 एवढी आहे.

भाजपा    
शिवसेना
राष्ट्रवादी काँग्रेस
काँग्रेस
अपक्ष

ठाणे महापालिकेत शिवसेनेची सत्ता

ठाणे महापालिकेच्या नगरसेवकांची संख्या 142 आहे. ठाणे महापालिकेत एकूण 47 प्रभाग आहेत. त्यात तीन सदस्यीय प्रभाग 46 असून चार सदस्यी प्रभाग एक आहे. महापालिकेत अनुसूचित जातीसाठी 10 तर अनुसूचित जमातीसाठी तीन जागा राखीव आहेत. तसेच महिलांसाठी 71 जागा राखीव ठेवण्यात आल्या आहेत. महापालिकेत शिवसेनेची सत्ता आहे. तर डॉ. विपीन शर्मा हे महापालिकेचे आयुक्त आहेत. प्रभागांची आरक्षणे यावर्षी बदलली आहेत. पूर्वी 33 प्रभाग होते. आता 47 आहेत.

भाजपा     
शिवसेना
राष्ट्रवादी काँग्रेस
काँग्रेस
अपक्ष

राज्यातील सत्तासंघर्षांचा या निवडणूकीवर परिणाम होणार

ठाणे महापालिकेत प्रभाग क्रमांक 11 मधून गट अ मध्ये श्रीमती गावंड दिपा प्रशांत निवडून आल्या. प्रभाग क्रमांक 11 मधून गट ब मध्ये श्रीमती पाटील नंदा कृष्णा, प्रभाग क्रमांक 11 मधून गट क मध्ये श्री. पाटील कृष्णा दादू निवडून आले. प्रभाग क्रमांक 11 मधून गट क मध्ये श्री. पाटणकर मिलींद माधव निवडून आले आहेत. यंदा विजयासाठी सर्वांनाच तारेवरची कसरत करावी लागणार आहे. राज्यातील सत्तासंघर्षांचा या निवडणूकीवर परिणाम होणार आहे.

भाजपा     
शिवसेना
राष्ट्रवादी काँग्रेस
काँग्रेस
अपक्ष

पाहा प्रभागामध्ये अधिक

साई चितामणी येथील आरजे ठाकूर मार्गापासून उत्तरेकडील लेनने ईएसआर कंपाउंडच्या भितीपर्यंत आणि त्यानंतर कंपाऊंड भितीने स्वप्निल लोखंडे यांच्या घरापर्यंत आणि त्यानंतर उत्तरेकडील लेनने अमोल लाड यांच्या घरापर्यंत आणि त्यानंतर मिनने तुकाराम जाधव यांच्या घरापर्यंत आणि त्यानंतर टीएमसी शौचालयापर्यंत आणि त्यानंतर वारस पाटील यांच्या घरापर्यंतची लेन आणि त्यानंतर रामदास कदम हाऊसपर्यतच्या कंपाऊंड मिताने आणि त्यानंतर शिवलासच्या कंपाऊंड भितीने लक्ष्मी पार्क फेज इमारत क्रमांक 3 पर्यंत मुख्य: प्रभाग आहे.

Follow Us
मोदी बागेत पवार कुटुंब एकत्र, स्नेहभोजनाचा कार्यक्रम; सुनेत्रा पवार जा
मोदी बागेत पवार कुटुंब एकत्र, स्नेहभोजनाचा कार्यक्रम; सुनेत्रा पवार जा.
मोठी बातमी! शिंदेंच्या कार्यकाळात सुरु केलेलं प्रकल्प पंकजा मुंडेंकडून
मोठी बातमी! शिंदेंच्या कार्यकाळात सुरु केलेलं प्रकल्प पंकजा मुंडेंकडून.
कलिंगड प्रकरणात सस्पेन्स, बिर्याणीने मृत्यू नाही? तपास सुरु
कलिंगड प्रकरणात सस्पेन्स, बिर्याणीने मृत्यू नाही? तपास सुरु.
मंत्रालयातील पाणी प्यायल्याने कर्मचाऱ्यांंना उलट्या, पाण्याच्या टाकीत
मंत्रालयातील पाणी प्यायल्याने कर्मचाऱ्यांंना उलट्या, पाण्याच्या टाकीत.
विदर्भात उष्णतेचा कहर; गडचिरोलीत ४२°C पार, गडचिरोली-हैदराबाद....
विदर्भात उष्णतेचा कहर; गडचिरोलीत ४२°C पार, गडचिरोली-हैदराबाद.....
केईएम हॉस्पिटलच्या नामांतराला प्रशासनाकडून हिरवा कंदील? पालिका आयुक्ता
केईएम हॉस्पिटलच्या नामांतराला प्रशासनाकडून हिरवा कंदील? पालिका आयुक्ता.
उद्धव ठाकरे मोठे नेते नाहीत; संजय निरुपमांचा टोला, विधान परिषद.....
उद्धव ठाकरे मोठे नेते नाहीत; संजय निरुपमांचा टोला, विधान परिषद......
मोठी अपडेट! अजित दादांच्या अपघाताच्या दिवशी ९ कोटी विमान कंपनी मालकाला
मोठी अपडेट! अजित दादांच्या अपघाताच्या दिवशी ९ कोटी विमान कंपनी मालकाला.
मराठी सक्तीवर सरकारचा मवाळ पवित्रा; रिक्षा-टॅक्सी चालकांना....
मराठी सक्तीवर सरकारचा मवाळ पवित्रा; रिक्षा-टॅक्सी चालकांना.....
चक्क मुंबईत पहलगामसारखी घटना! तू हिंदु आहेस? तु नमाज पठण करतोस? विचारल
चक्क मुंबईत पहलगामसारखी घटना! तू हिंदु आहेस? तु नमाज पठण करतोस? विचारल.