AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Shani Ki Mahadasha : हसण्यावारी नेऊ नका, 19 वर्ष चालते शनीची महादशा; काय काय घडतं आयुष्यात?

shani dev mahadasha: शनीच्या 'सादेसती' आणि 'ढैया' बद्दल आपण सर्वांना माहिती आहे, पण शनीला 'महादशा' देखील आहे. शनीची महादशा १९ वर्षे टिकते. शनीच्या महादशा दरम्यानही व्यक्तीला जीवनात अनेक समस्यांना तोंड द्यावे लागते.

Shani Ki Mahadasha : हसण्यावारी नेऊ नका, 19 वर्ष चालते शनीची महादशा; काय काय घडतं आयुष्यात?
SHANI PLANET
| Edited By: | Updated on: Apr 12, 2025 | 3:05 PM
Share

हिंदू धर्मामध्ये अशी मान्यता आहे की, तुमच्या कुंडलीतील ग्रहांच्या भ्रमणामुळे किंवा गोचरामुळे तुमच्या आयुष्यातील घटना घडत असतात. ग्रहांच्या स्थामुळे तुमच्या जीवनामध्ये सराकात्मक किंवा नकारात्मक गोष्टी घडतात. ज्योतिषशास्त्रामध्ये असे अनेक नियम सांगितले आहेत ज्याचे पालन केल्यामुळे तुमच्या आयुष्यात सकारात्मकता वाढते. ज्योतिषशास्त्रात शनिदेवाला फलदायी फळ देणारा आणि न्यायाचा देव म्हटले आहे. शनिदेव हे वय, दुःख, रोग, वेदना, विज्ञान, लोह, खनिजे, तेल इत्यादींचा कारक मानले जातात. ज्योतिषशास्त्रात शनिदेवाला सर्वात क्रूर ग्रह मानले जाते. शनिदेव मकर आणि कुंभ राशीचे स्वामी आहेत. शनीची उच्च रास तूळ मानली जाते, तर सर्वात खालची रास मेष मानली जाते.

असे मानले जाते की जर शनिदेव प्रसन्न असतील तर ते एका गरिबाला राजा बनवतात. शनीच्या साडेसती आणि धैयाचा प्रभाव वेळोवेळी लोकांच्या जीवनातही दिसून येतो. साडेसती आणि धैया दरम्यान व्यक्ती समस्यांनी वेढलेली असते. शनिदेवाचा प्रभाव साडेसातीच्या वेगवेगळ्या टप्प्यांमध्ये बदलतो, परंतु साडेसात आणि धैय्या व्यतिरिक्त, शनीची महादशा व्यक्तीवर 19 वर्षे टिकते. अशा परिस्थितीत, शनीची महादशा व्यक्तीच्या जीवनावर कसा परिणाम करते ते जाणून घेऊया.

महादशामध्ये कर्माचे फळ देणारा आणि न्यायदेवता व्यक्तीला कोणत्या प्रकारचे फळ देईल हे त्या व्यक्तीच्या कुंडलीत शनिदेव कसे आहेत यावर अवलंबून असते. जर एखाद्या व्यक्तीच्या कुंडलीत शनिदेव नकारात्मक किंवा नीच स्थितीत असतील तर शनीच्या महादशेत त्या व्यक्तीला मानसिक समस्यांचा सामना करावा लागतो. त्या व्यक्तीला आर्थिक समस्यांचा सामना करावा लागतो. त्या व्यक्तीवर खोटे आरोप केले जाऊ शकतात. त्या व्यक्तीला तुरुंगात जावे लागू शकते. त्याच वेळी, जर एखाद्या व्यक्तीच्या कुंडलीत शनिदेव सूर्यासोबत बसला असेल तर त्याला आर्थिक नुकसान होते. सन्मान आणि आदर गमावला जातो. त्याचप्रमाणे, जर एखाद्या व्यक्तीच्या कुंडलीत शनिदेव मंगळासोबत बसला असेल तर त्या व्यक्तीचे आरोग्य खराब राहते. अपघातांची शक्यता वाढतच आहे. कारण शनीचा सूर्य आणि मंगळाशी शत्रू संबंध आहे. शनिच्या शुभ प्रभावामुळे व्यक्तीला मानसिक आणि शारीरिक सुख मिळण्याची शक्यता वाढते. महादशा म्हणजे ग्रहांच्या प्रभावाचा एक मोठा कालावधी, तर अंतर्दशा म्हणजे या कालावधीतील लहान उपविभाग. या दोन्ही काळात शनिच्या स्थितीनुसार व्यक्तीला विविध अनुभव येतात, काहीवेळा शुभ तर काहीवेळा अशुभ. शनिची महादशा साधारणपणे 19 वर्षांची असते, तर अंतर्दशा 2 ते 3 वर्षांची असू शकते. शनिची स्थिती शुभ असल्यास, त्या व्यक्तीला शनिच्या महादशा आणि अंतर्दशा काळात चांगले परिणाम मिळण्याची शक्यता असते. जर शनिची स्थिती अशुभ असेल, तर काही उपाययोजना करणे आवश्यक असू शकते.

जर एखाद्या व्यक्तीच्या जन्मकुंडलीत शनिदेव शुभ किंवा उच्च असेल तर शनीच्या महादशा दरम्यान व्यक्तीला आर्थिक लाभ होतो. मालमत्ता मिळाली आहे. व्यवसाय चांगला राहतो. त्या व्यक्तीला नशीबाची साथ मिळते. मान-प्रतिष्ठा: शनिच्या शुभ दृष्टीने व्यक्तीला समाजात मान-प्रतिष्ठा मिळण्याची शक्यता असते. अशा परिस्थितीमध्ये एखाद्या व्यक्तीला आपल्या कामात यश मिळण्याची शक्यता वाढते आणि तो आपल्या ध्येयांना सहजपणे प्राप्त करतो.

डिस्क्लेमर : वरील माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे. याच्या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करीत नाही, तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही.

मरेपर्यंत काँग्रेसमध्ये...प्रशांत जगताप काँग्रेसमध्ये, पंजा हाती घेतला
मरेपर्यंत काँग्रेसमध्ये...प्रशांत जगताप काँग्रेसमध्ये, पंजा हाती घेतला.
नाद अन् दहशत या शब्दांवरून महायुतीच्या दोन मंत्र्यांमध्ये जुंपली
नाद अन् दहशत या शब्दांवरून महायुतीच्या दोन मंत्र्यांमध्ये जुंपली.
महापालिका निवडणुकीत घराणेशाहीचं वाढतं प्रस्थ, कुटुंबासाठी लॉबिंग
महापालिका निवडणुकीत घराणेशाहीचं वाढतं प्रस्थ, कुटुंबासाठी लॉबिंग.
बीएमसी निवडणुकीसाठी अजित पवार यांच्या राष्ट्रवादीसमोर मोठी अट
बीएमसी निवडणुकीसाठी अजित पवार यांच्या राष्ट्रवादीसमोर मोठी अट.
लाल किल्ल्या स्फोट प्रकरणात महाराष्ट्र कनेक्शन उघड, आरोपीनं...
लाल किल्ल्या स्फोट प्रकरणात महाराष्ट्र कनेक्शन उघड, आरोपीनं....
प्रशांत जगताप काँग्रेसमध्ये येताच म्हणाले, माझी लढाई भाजप विरोधात....
प्रशांत जगताप काँग्रेसमध्ये येताच म्हणाले, माझी लढाई भाजप विरोधात.....
प्रशांत जगतापांचा हर्षवर्धन सपकाळांच्या उपस्थितीत काँग्रेसमध्ये प्रवेश
प्रशांत जगतापांचा हर्षवर्धन सपकाळांच्या उपस्थितीत काँग्रेसमध्ये प्रवेश.
पुण्यात शिंदे सेनेत नाराजीनाट्य, नीलम गोऱ्हेंच्या घराबाहेर ठिय्या
पुण्यात शिंदे सेनेत नाराजीनाट्य, नीलम गोऱ्हेंच्या घराबाहेर ठिय्या.
...तर त्यांच्यासोबत नसू, दोन्ही NCP एकत्र येण्यावर दानवे काय म्हणाले?
...तर त्यांच्यासोबत नसू, दोन्ही NCP एकत्र येण्यावर दानवे काय म्हणाले?.
फडणवीसांकडून ठाकरे बंधूंना पुतीन-झेलेन्स्की उपमा अन् जागावाटपावर भाष्य
फडणवीसांकडून ठाकरे बंधूंना पुतीन-झेलेन्स्की उपमा अन् जागावाटपावर भाष्य.