AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

तुमच्याही घरात अटॅच्ड बाथरूम-टॉयलेट आहे का? पण हे शुभ असतं की अशुभ?

वास्तुशास्त्र केवळ श्रद्धांवर आधारित नाही, तर ते आपल्या जीवनात स्वच्छता, सुव्यवस्था आणि सकारात्मकता आणण्यासाठीचे ते नियम आहे. बाथरूम आणि शौचालयाबाबत देखील जे नियम लागू केले जातात त्यांनाही नक्कीच काहीतरी अर्थ आहे. त्याचाही लोकांच्या आयुष्यावर नक्कीच परिणाम होतो.

तुमच्याही घरात अटॅच्ड बाथरूम-टॉयलेट आहे का? पण हे शुभ असतं की अशुभ?
Attached Bathroom Vastu, Is it Auspicious or InauspiciousImage Credit source: tv9 marathi
| Updated on: Aug 21, 2025 | 8:51 PM
Share

घराबाबत नेहमीच वास्तुशास्त्र महत्त्वाची भूमिका बजावते. असे मानले जाते की जर घराचा प्रत्येक भाग वास्तुनुसार बांधला गेला असेल तर नक्कीच त्याचे फायदे होतात. कारण वास्तूशास्त्रानुसार जर घराची रचना असेल तर त्याचा परिणाम घरातील लोकांच्या आयुष्यावर होतो. घराच्या प्रत्येक भागासाठी वास्तुचे विशेष नियम आहेत. मग ते स्वयंपाकघर असो, बेडरूम असो किंवा बाथरूम असो. विशेषतः, बाथरूम आणि शौचालयाबाबत वास्तुमध्ये वेगवेगळ्या दिशानिर्देश आणि सूचना देण्यात आल्या आहेत. बरेच लोक सोयीसाठी दोन्ही एकत्र बांधतात किंवा बऱ्याचदा आता नवीन ट्रेंडप्रमाणे प्रत्येकाच्या घरात अटॅच्ड बाथरूम-टॉयलेट असतंच. पण ते असणं खरंच शुभ असतं की अशुभ. चला जाणून घेऊयात.

शौचालय आणि बाथरूम एकत्र बांधता येतील का?

जुन्या काळात, शौचालये नेहमीच घराबाहेर आणि घराबाहेर बांधली जात असत, कारण ते नकारात्मक उर्जेचे केंद्र मानले जात असे. त्या काळात, घरात शौचालय ठेवण्याची कल्पनाही केली जात नव्हती, परंतु काळानुसार जीवनशैली बदलली आणि आता जवळजवळ प्रत्येक घरात बाथरूम आणि शौचालय आहे. तरीही, वास्तुनुसार, दोन्ही वेगळे ठेवणे चांगले मानले जाते. कारण दोन्ही वेगवेगळ्या उद्देशांसाठी वापरले जातात आणि त्यातून निघणारी ऊर्जा देखील वेगळी असते.

बाथरूम आणि शौचालय चुकीच्या ठिकाणी बांधण्याचे तोटे

जर बाथरूम किंवा शौचालय चुकीच्या दिशेने बांधले असेल तर ते घरातील सकारात्मक ऊर्जा नष्ट करू शकते. याचा थेट परिणाम आरोग्य, आर्थिक स्थिती आणि कौटुंबिक संबंधांवर होतो.

1. कधीकधी, चुकीच्या दिशेने बांधलेले शौचालय कुटुंबातील सदस्यांना वारंवार आजारी पाडू शकते. 2. आर्थिक नुकसान किंवा पैशाची कमतरता कायम राहू शकते. 3. मानसिक ताण आणि परस्पर भांडणे देखील वाढू शकतात.

बाथरूम आणि शौचालयाची योग्य दिशा

वास्तुनुसार, शौचालय आणि बाथरूम वेगळे ठेवणे चांगले, परंतु जर जागेची कमतरता असेल आणि ते जोडणे आवश्यक असेल तर दिशेकडे विशेष लक्ष दिले पाहिजे.

1. सर्वोत्तम दिशा ईशान्य किंवा वायव्य मानली जाते. 2. नैऋत्य दिशेला बाथरूम किंवा शौचालय बांधणे टाळा. 3. जर ते जोडलेले असेल तर शौचालय बाथरूमच्या मजल्यापेक्षा थोडे उंच ठेवा.

संलग्न बाथरूम-शौचालयासाठी वास्तु उपाय

जर तुमच्या घरात बाथरूम आणि शौचालय एकत्र असेल तर काही सोप्या उपायांचा अवलंब करून नकारात्मक परिणाम कमी करता येतात.

1. बाथरूम आणि शौचालयामध्ये जाड पडदा किंवा विभाजन लावा. 2. शौचालय नेहमी स्वच्छ ठेवा आणि त्यात पाणी साचू देऊ नका. 3. जर नैऋत्य दिशेला दरवाजा असेल तर तो नेहमी बंद ठेवा. 4. बाथरूममध्ये चांगली प्रकाश व्यवस्था आणि वायुवीजन ठेवा, एक्झॉस्ट फॅन नक्कीच बसवा. 5. टॉयलेट सीटचे झाकण नेहमी बंद ठेवा.

( डिस्क्लेमर : ही माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे. या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करत नाही तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही )

Follow Us
'2029 ची निवडणूक भाजप-शिवसेना स्वबळावर...', शिरसाटांचं महायूतीबाबत मोठ
'2029 ची निवडणूक भाजप-शिवसेना स्वबळावर...', शिरसाटांचं महायूतीबाबत मोठ.
नवापूरमध्ये बर्ड फ्लूचा शिरकाव, एक किलोमीटरच्या आतील कोंबड्या ठार.....
नवापूरमध्ये बर्ड फ्लूचा शिरकाव, एक किलोमीटरच्या आतील कोंबड्या ठार......
आरोपीला आमच्या ताब्यात द्या अन्... नागरिकांची संतप्त मगाणी, पुण्यात...
आरोपीला आमच्या ताब्यात द्या अन्... नागरिकांची संतप्त मगाणी, पुण्यात....
कोल्हापुरातील आंबाबाई मंदिर परिसर भाविकांनी गजबजला
कोल्हापुरातील आंबाबाई मंदिर परिसर भाविकांनी गजबजला.
इयत्ता बारावीचा गेल्या वर्षीपेक्षा या वर्षीचा एकूण निकाल कमी, किती टक्
इयत्ता बारावीचा गेल्या वर्षीपेक्षा या वर्षीचा एकूण निकाल कमी, किती टक्.
इयत्ता बारावीचा निकाल जाहीर; कोकण विभागाचा दबदबा कायम, तर कमी निकाल...
इयत्ता बारावीचा निकाल जाहीर; कोकण विभागाचा दबदबा कायम, तर कमी निकाल....
पुणे हादरलं! 4 वर्षांच्या चिमूरडीवर लैंगिक अत्याचार, अंगावर काटा आणणाऱ
पुणे हादरलं! 4 वर्षांच्या चिमूरडीवर लैंगिक अत्याचार, अंगावर काटा आणणाऱ.
3 जिल्हे, एकच सर्जन? शस्रक्रियेनंतर महिलेसोबत नेमकं झालं काय?
3 जिल्हे, एकच सर्जन? शस्रक्रियेनंतर महिलेसोबत नेमकं झालं काय?.
चकित करणारे आकडे, अंबादास दानवे, नीलम गोऱ्हे अन् सिद्दीकींच्या संपत्ती
चकित करणारे आकडे, अंबादास दानवे, नीलम गोऱ्हे अन् सिद्दीकींच्या संपत्ती.
11 वाजता बोर्डाची पत्रकार परिषद; तर बारावीचा निकाल आज दुपारी....
11 वाजता बोर्डाची पत्रकार परिषद; तर बारावीचा निकाल आज दुपारी.....