AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Gangajal Upay : घरात गंगाजल ठेवण्याचे आहेत अनेक फायदे, हे नियम अवश्य पाळा

असे मानले जाते की गंगा (Gangajal Upay) नदीत स्नान केल्याने सर्व पाप धुऊन जातात. गंगा नदीप्रती असलेल्या या श्रद्धेमुळे गंगा दसर्‍याच्या दिवशी भाविक गंगेत स्नान करण्यासाठी येतात.

Gangajal Upay : घरात गंगाजल ठेवण्याचे आहेत अनेक फायदे, हे नियम अवश्य पाळा
गंगाजल Image Credit source: Social Media
| Updated on: May 26, 2023 | 1:34 PM
Share

मुंबई : हिंदू धर्मात गंगा नदीला मातेचा दर्जा दिला आहे आणि तिचे पाणी अमृत मानले जाते. हिंदू धर्मात सर्व घरांमध्ये गंगाजल नक्कीच असतं. कोणत्याही शुभ कार्यात गंगेचे पाणी असणे अनिवार्य मानले जाते. असे मानले जाते की गंगा (Gangajal Upay) नदीत स्नान केल्याने सर्व पाप धुऊन जातात. गंगा नदीप्रती असलेल्या या श्रद्धेमुळे गंगा दसर्‍याच्या दिवशी भाविक गंगेत स्नान करण्यासाठी येतात. भक्त गंगा मातेची पूजा करून त्याचे पाणी घेऊन घरी परततात. जर तुम्हीही घरात गंगेचे पाणी ठेवले असेल तर त्याच्याशी संबंधित काही खास नियमांची काळजी घेणे आवश्यक आहे. तसे न केल्याने दोष येतो आणि घरातील सुख-शांती नाकारते.

गंगाजलाचे पात्र

जेव्हा तुम्ही गंगाजल आणाल तेव्हा त्याच्या पात्राची काळजी घ्या. गंगाजल प्लास्टिकच्या बाटलीत किंवा बॉक्समध्ये ठेवू नये. गंगाजल चांदी, तांबे, पितळ किंवा मातीच्या पवित्र धातूच्या भांड्यात ठेवावे. पात्र पाण्याच्या शुद्धतेनुसार असावे.

गंगाजलाचे ठिकाण

मान्यतेनुसार गंगाजल ठेवण्यासाठी अशी जागा निवडावी जिथे अंधार असेल. असे मानले जाते की गंगाजल अंधाऱ्या आणि स्वच्छ ठिकाणी ठेवणे शुभ असते. जेथे सूर्यप्रकाश पडतो तेथे गंगाजल उघड्यावर ठेवू नये. हे घराच्या स्वयंपाकघरात किंवा बाथरूमच्या आसपासही ठेवू नये. यामुळे गंगा मातेचा अनादर होतो.

स्वच्छतेची काळजी घ्या

गंगाजलभोवती स्वच्छता राखली पाहिजे. पूजास्थळाजवळ ठेवणे चांगले. मात्र आजूबाजूला नेहमीच स्वच्छता असावी. गंगेचे पाणी अस्वच्छ ठिकाणी ठेवणे टाळावे.

कर्जातून मुक्ती मिळवण्यासाठी उपाय

जर तुमच्यावर खूप कर्ज आहे आणि तुम्ही त्यामुळे अस्वस्थ असाल तर एका पितळी भांड्यात गंगाजल घेऊन घराच्या ईशान्य कोपऱ्यात गंगाजल ठेवा. भांड्याखाली लाल कापड ठेवा. हा उपाय केल्याने कर्जापासून हळूहळू मुक्ती मिळू लागते.

जर तुम्ही नोकरीशी संबंधित समस्यांनी त्रस्त असाल तर गंगेच्या पाण्याचा हा उपाय प्रभावी ठरेल. 40 दिवस सतत पितळेचे भांडे सामान्य पाण्याने भरून त्यात गंगाजलाचे 11 थेंब टाकून 5 बेलपत्रांसह शिवलिंगावर अर्पण करावे. या उपायाने नोकरीतील अडथळे दूर होतील.

घरात कोणाच्या लग्नात अडथळे येत असतील तर आंघोळीच्या पाण्यात गंगेचे पाणी आणि चिमूटभर हळद मिसळून 21 दिवस सतत स्नान करावे. या उपायाने वैवाहिक जीवनात येणारे अडथळे दूर होतील.

गंगाजल अतिशय पवित्र पाणी मानले जाते, त्यात अनेक चमत्कारिक गुणधर्म आहेत. गंगाजल घरात ठेवल्याने नकारात्मकता दूर होते. भगवान भोलेनाथांना रोज गंगाजल अर्पण करून त्यांचा आशीर्वाद कायम ठेवतात.

(वरील माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे.याच्या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करीत नाही, तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही)

कोकाटेंचं मंत्रिपद गेलं, राजीनामा मंजूर, अटकेसाठी पोलीस 3 तास लिलावतीत
कोकाटेंचं मंत्रिपद गेलं, राजीनामा मंजूर, अटकेसाठी पोलीस 3 तास लिलावतीत.
एपस्टिन कांडामुळं भारतात राजकीय उलथापालथ होणार,सामनातून सरकारवर निशाणा
एपस्टिन कांडामुळं भारतात राजकीय उलथापालथ होणार,सामनातून सरकारवर निशाणा.
...तर बीडमध्ये उपोषण करणार, सुप्रिया सुळे यांनी का दिला टोकाचा इशारा?
...तर बीडमध्ये उपोषण करणार, सुप्रिया सुळे यांनी का दिला टोकाचा इशारा?.
प्रज्ञा सातव भाजपवासी, एकाच प्रवेशात BJP कडून 2 शिकार?
प्रज्ञा सातव भाजपवासी, एकाच प्रवेशात BJP कडून 2 शिकार?.
पुणे निवडणुकीसाठी धंगेकरांना ठेवलं दूर, BJPच्या बैठकीत बोलवलंच नाही!
पुणे निवडणुकीसाठी धंगेकरांना ठेवलं दूर, BJPच्या बैठकीत बोलवलंच नाही!.
निवडणुकीत दोन्ही NCPच्या एकत्र येण्यास ठाकरेंचा विरोध, 'मविआ'त ठिणगी
निवडणुकीत दोन्ही NCPच्या एकत्र येण्यास ठाकरेंचा विरोध, 'मविआ'त ठिणगी.
दादांनंतर शिंदे आमदारामागे कोर्ट कचेरी, कोकाटेंनंतर कुडाळकर गोत्यात!
दादांनंतर शिंदे आमदारामागे कोर्ट कचेरी, कोकाटेंनंतर कुडाळकर गोत्यात!.
INTIMASIA 2025 एक्झिबिशनमध्ये फ्लोरेटच्या आधुनिक उत्पादनांचे प्रदर्शन!
INTIMASIA 2025 एक्झिबिशनमध्ये फ्लोरेटच्या आधुनिक उत्पादनांचे प्रदर्शन!.
राजीनामा स्वीकारताच कोकाटेंच्या अटकेसाठी पोलीस रवाना
राजीनामा स्वीकारताच कोकाटेंच्या अटकेसाठी पोलीस रवाना.
फलटण प्रकरणी राजकारण नको! फडणवीसांनी स्पष्टच सांगितलं
फलटण प्रकरणी राजकारण नको! फडणवीसांनी स्पष्टच सांगितलं.