AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Deepawali 2021 : दिवाळीच्या रात्री संपत्तीच्या ठिकाणाशी संबंधित हे उपाय केल्यास व्हाल श्रीमंत

प्रत्येक व्यक्तीसाठी पैसे ठेवण्यासाठी स्वतंत्र खोली बनवणे शक्य नाही. अशा परिस्थितीत जर तुमच्या घरात जागेची कमतरता असेल किंवा तुम्ही लहान फ्लॅट किंवा भाड्याच्या खोलीत राहत असाल तर तुमचे पैसे त्याच खोलीच्या उत्तर दिशेला ठेवा.

Deepawali 2021 : दिवाळीच्या रात्री संपत्तीच्या ठिकाणाशी संबंधित हे उपाय केल्यास व्हाल श्रीमंत
दिवाळीच्या रात्री संपत्तीच्या ठिकाणाशी संबंधित हे उपाय केल्यास व्हाल श्रीमंत
| Edited By: Anish Bendre | Updated on: Oct 22, 2021 | 8:04 AM
Share

मुंबई : प्रत्येक व्यक्तीची इच्छा असते की, आई लक्ष्मीच्या आशीर्वादाने त्याच्या घरात नेहमी संपत्ती भरलेली असावी. यासाठी, प्रत्येक हिंदू विशेषतः दीपावलीच्या रात्री माता लक्ष्मीची पूजा करतो आणि संपत्तीच्या देवीचा आशीर्वाद मिळवतो. तुम्ही तुमचे पैसे ठेवत असलेली जागा वास्तूनुसार निवडताना तुम्ही विशेष काळजी घ्यावी. साधारणपणे लोक त्यांचे पैसे आणि दागिने एका तिजोरीत किंवा कपाटात ठेवतात. जर तुम्हाला असे वाटत असेल की तुमच्या तिजोपीत पैसे टिकत नाहीत किंवा आई लक्ष्मीची कृपा जर तुमच्यावर बरसत नसेल, तर या वर्षी दिवाळीला, तुम्ही तुमचे पैसे कुठे ठेवता त्या ठिकाणाशी संबंधित हे सोपे उपाय अवश्य करा. (If you take these measures related to the place of wealth on the night of Diwali, you will be rich)

– दीपावलीच्या दिवशी, स्वतःला त्या सर्व अधार्मिक कार्यांपासून दूर ठेवा. दिवाळीमध्ये मांस, दारू, जुगार इत्यादींपासून दूर रहा.

– दीपावलीच्या पूजेआधी तुम्ही तुमची खोली विशेष रंगवून घ्यावी, ज्यात तिजोरी किंवा रोख रक्कम ठेवली असेल. पैसे हलके क्रीम रंगाने खोली रंगवणे खूप शुभ असते.

– वास्तु नुसार, संपत्तीची देवता कुबेराचे स्थान उत्तर दिशेला मानले जाते. उत्तर दिशेला कुबेरच्या प्रभावामुळे संपत्तीचे रक्षण होते आणि समृद्धी टिकून राहते. अशा परिस्थितीत, तुम्ही आतापर्यंत कोणत्या दिशेने पैसे ठेवत होता, आता ते उत्तर दिशेने बदला आणि नेहमी तुमची रोख रक्कम उत्तर दिशेला ठेवा.

– प्रत्येक व्यक्तीसाठी पैसे ठेवण्यासाठी स्वतंत्र खोली बनवणे शक्य नाही. अशा परिस्थितीत जर तुमच्या घरात जागेची कमतरता असेल किंवा तुम्ही लहान फ्लॅट किंवा भाड्याच्या खोलीत राहत असाल तर तुमचे पैसे त्याच खोलीच्या उत्तर दिशेला ठेवा.

– पैशाशी संबंधित एक मान्यता देखील आहे की, रोख नेहमी उत्तर दिशेला ठेवावे कारण ते हल्के असते. तर रत्ने, दागिने इत्यादी दक्षिण दिशेला ठेवल्या पाहिजेत कारण ते वजन आणि मूल्यामध्ये जास्त असतात, ज्यासाठी लोक सहसा भारी तिजोरी वापरतात. जड वस्तूंसाठी दक्षिण दिशा नेहमी योग्य मानली जाते आणि तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही तुमचे रत्ने आणि दागिने दक्षिण दिशेला ठेवू शकता.

– कपाट किंवा घराच्या तिजोरीच्या दरवाजावर महालक्ष्मीचा चमत्कारिक फोटो ठेवा, जेथे तुम्ही घरात पैसे ठेवता. घरात लक्ष्मी लावायचा फोटो नेहमी असा असावा, ज्यात संपत्तीची देवी बसलेली असेल. शक्य असल्यास माता लक्ष्मीचा असा फोटो आणा, ज्यात दोन हत्ती आपली सोंड उचलताना दिसतात. असा फोटो लावल्याने तुमच्या घरी महालक्ष्मीची कृपा कायम राहील आणि पैशाची कमतरता कधीही भासणार नाही. (If you take these measures related to the place of wealth on the night of Diwali, you will be rich)

(येथे दिलेली माहिती धार्मिक श्रद्धा आणि लोक श्रद्धांवर आधारित आहे, यासाठी कोणताही वैज्ञानिक पुरावा नाही. सर्वसाधारण हित लक्षात घेऊन येथे सादर करण्यात आले आहे.)

इतर बातम्या

PHOTO | Dhanteras 2021 : धनत्रयोदशीच्या दिवशी या 5 गोष्टी खरेदी करणे आहे खूप शुभ

One Eye Coconut : पाच कल्पांपैकी एक आहे एकाक्षी नारळ, पूजेमध्ये वापरल्यास होतात मोठे फायदे

Follow Us
विधान परिषदेच्या 5 जागांसाठी मतदान संपलं; आता उत्सुकता निकालाची
Maharashtra MLC Election 2026 Voting : विधान परिषदेच्या 5 जागांसाठी मतदान संपलं; आता उत्सुकता निकालाची
ज्या चुलत्याचं सोनं चोरलं, त्याच्याच हस्ते थारची पूजा; पुतण्याचं....
Kolhapur : ज्या चुलत्याचं सोनं चोरलं, त्याच्याच हस्ते थारची पूजा; पुतण्याचं कृत्य उघड, चुलत्यालाच दिला मोठा धक्का
ऐतिहासिक विक्रम! जिओच्या IPO ने 1 कोटी अर्जांचा टप्पा ओलांडला
Jio Platforms IPO : ऐतिहासिक विक्रम! जिओ प्लॅटफोर्मच्या IPO ने 1 कोटी अर्जांचा टप्पा ओलांडला
शिंदे साहेबांच्या मागे साडेसाती लावली...; जरांगे रामदास कदमांवर भडकले
Manoj Jarange Patil : शिंदे साहेबांच्या मागे साडेसाती लावली...; मनोज जरांगे पाटील रामदास कदमांवर भडकले, नेमकं काय म्हणाले?
रामदास कदमांनी आता संजय राऊत होण्याचा प्रयत्न करू नये; प्रसाद लाड
Prasad Kadam : रामदास कदमांनी आता संजय राऊत होण्याचा प्रयत्न करू नये; प्रसाद लाडांचं सडेतोड उत्तर
समाजाने डोक्यावर घेतलं, पण आता…; जरांगेवर रामदास कदमांचा थेट हल्लाबोल
Ramdas Kadam : समाजाने डोक्यावर घेतलं, पण आता…; जरांगे पाटलांवर रामदास कदमांचा थेट हल्लाबोल
अग्निवीरांसाठी फडणवीस सरकारचा मोठा निर्णय; 282 नौदल अग्निवीरांना थेट..
CM Devendra Fadnavis : अग्निवीरांसाठी फडणवीस सरकारचा मोठा निर्णय; 282 नौदल अग्निवीरांना थेट...
बारामतीत पैसे वाटपाचा व्हिडिओ व्हायरल; अजित पवारांच्या राष्ट्रवादीशी..
Pune : बारामतीत पैसे वाटपाचा व्हिडिओ व्हायरल; अजित पवारांच्या राष्ट्रवादीशी संबंधित व्यक्ती असल्याचा दावा, राजकीय वर्तुळात खळबळ
अमिताभ बच्चन यांच्या जलसा बंगल्याला बॉम्बने उडवण्याची धमकी; नेमकं...
Amitabh Bachchan : अमिताभ बच्चन यांच्या जलसा बंगल्याला बॉम्बने उडवण्याची धमकी; नेमकं प्रकरण काय?
500 कोटींच्या ऑडिओ क्लिपवर भुजबळांचा प्रश्न; 50-15 कोटी म्हटलं असतं...
Chhagan Bhujbal : 500 कोटींच्या कथित ऑडिओ क्लिपवर भुजबळांचा मोठा प्रश्न; 50-15 कोटी म्हटलं असतं, तर…