AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

बेडरूममध्ये चुकूनही कात्री आणि चाकू नका… होतील वाईट परिणाम..

हिंदू धर्मात वास्तू शास्त्राला फार मोठं महत्त्व आहे. हिंदू धर्मात प्रत्येक गोष्ट शास्त्रनुसार आणि वास्तूनुसार होत असते. त्यामुळे त्याचे चांगले आणि वाईट परिणाम आपल्या जीवनावर होत असतात. तर जाणून घ्या कोणती गोष्ट कुठे ठेवणं गरजेचं आहे.

बेडरूममध्ये चुकूनही कात्री आणि चाकू नका... होतील वाईट परिणाम..
| Updated on: Dec 26, 2025 | 3:31 PM
Share

वास्तुशास्त्रात घरातील प्रत्येक लहान-मोठ्या वस्तूचे महत्त्व सांगितले आहे. वास्तुनुसार, दररोज वापरल्या जाणाऱ्या चाकू आणि कात्रींचाही घराच्या शांती आणि आनंदावर परिणाम होतो. जर ते चुकीच्या ठिकाणी किंवा चुकीच्या पद्धतीने ठेवले तर घरात तणाव, संघर्ष आणि नकारात्मकतेत वाढ होण्याची शक्यता असते. चला तर मग जाणून घेऊया चाकू आणि कात्रीशी संबंधित काही महत्त्वाचे वास्तु नियम.

चाकू आणि कात्री उघड्यावर ठेवू नका: वास्तुनुसार, तीक्ष्ण वस्तू नेहमी उघड्या ठेवू नयेत. जर चाकू किंवा कात्री उघड्या जागी ठेवल्या तर घरात नकारात्मक ऊर्जा वाढते आणि त्यामुळे मतभेद होऊ शकतात. ते नेहमी ड्रॉवर किंवा कव्हरमध्ये ठेवा.

बेडरूमपासून दूर ठेवा: वास्तुनुसार, बेडरूममध्ये चाकू किंवा कात्री ठेवणे अशुभ मानले जाते. ते बेडरूममध्ये ठेवल्याने मानसिक ताण वाढू शकतो, पती-पत्नीच्या नात्यात मतभेद होऊ शकतात आणि झोपेचा त्रास देखील वाढू शकतो.

तुटलेले किंवा गंजलेले चाकू ताबडतोब काढून टाका: तुटलेले किंवा गंजलेले चाकू आणि कात्री घरात नकारात्मक ऊर्जा पसरवतात. अशा वस्तू ताबडतोब काढून टाका किंवा बदला.

स्वयंपाकघरातही चाकू बंद जागी ठेवा: स्वयंपाकघरात चाकू आवश्यक आहेत, परंतु ते योग्य ठिकाणी ठेवणे देखील तितकेच महत्वाचे आहे. चाकू आणि कात्री दक्षिण किंवा पश्चिमेकडे तोंड असलेल्या कपाटात ठेवा. ते गॅस स्टोव्हजवळ किंवा वर ठेवू नका.

पूजास्थळापासून दूर रहा: पूजास्थळाजवळ चाकू आणि कात्रीसारख्या तीक्ष्ण वस्तू ठेवल्याने वास्तुदोष होऊ शकतो. पूजास्थळ नेहमी स्वच्छ, शांत आणि तीक्ष्ण वस्तूंपासून दूर ठेवा.

चाकू आणि कात्री लहान वस्तू वाटू शकतात, परंतु वास्तुशास्त्रात त्यांचे विशेष महत्त्व आहे. त्यांना योग्य ठिकाणी आणि योग्य पद्धतीने साठवल्याने घरात शांती आणि शांती राहते आणि तणाव कमी होतो. लहान सावधगिरी बाळगून तुम्ही तुमच्या घरात आनंद वाढवू शकता.

(डिस्क्लेमर : वरील माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे. याच्या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करीत नाही, तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही)

Follow Us
महायुतीत जागावाटपावरून महाभारत! मुख्यमंत्री फडणवीसांनीच सांगितलं कुठे
महायुतीत जागावाटपावरून महाभारत! मुख्यमंत्री फडणवीसांनीच सांगितलं कुठे.
महागाईने जनता हैराण; रोहित पवार म्हणाले शिंदे साहेब आता तरी नाराज व्हा
महागाईने जनता हैराण; रोहित पवार म्हणाले शिंदे साहेब आता तरी नाराज व्हा.
चार वेळा दरवाढ, आता पेट्रोलच गायब! इंधन टंचाईच्या झळा मुंबईपर्यंत 
चार वेळा दरवाढ, आता पेट्रोलच गायब! इंधन टंचाईच्या झळा मुंबईपर्यंत .
ही फक्त सुरुवात आहे, पिक्चर अभी बाकी है! पेट्रोल-डिझेल संकटावर.....
ही फक्त सुरुवात आहे, पिक्चर अभी बाकी है! पेट्रोल-डिझेल संकटावर......
RTO अधिकारी उतरले रस्त्यावर! रिक्षाचालकांना थेट मराठीत प्रश्न...
RTO अधिकारी उतरले रस्त्यावर! रिक्षाचालकांना थेट मराठीत प्रश्न....
देशावर मोठं आर्थिक संकट येणार; त्या नेत्याच्या वक्तव्याने राज्यत खळबळ
देशावर मोठं आर्थिक संकट येणार; त्या नेत्याच्या वक्तव्याने राज्यत खळबळ.
TCS धर्मांतर प्रकरणात ट्विस्ट; आरोपींच्या समर्थनार्थ मायनॉरिटी डिफेन्स
TCS धर्मांतर प्रकरणात ट्विस्ट; आरोपींच्या समर्थनार्थ मायनॉरिटी डिफेन्स.
100 कोटींची निवडणूक; विजय वडेट्टीवारांचा स्फोटक दावा, महायुतीवर निशाणा
100 कोटींची निवडणूक; विजय वडेट्टीवारांचा स्फोटक दावा, महायुतीवर निशाणा.
विधान परिषदेसाठी महायुतीचा फॉर्म्युला ठरला! भाजपचा दबदबा कायम; शिंदे..
विधान परिषदेसाठी महायुतीचा फॉर्म्युला ठरला! भाजपचा दबदबा कायम; शिंदे...
पुण्यात मध्यरात्री गोळीबाराचा थरार! श्रीनाथ हॉटेलवर हल्ला, वाहनांची...
पुण्यात मध्यरात्री गोळीबाराचा थरार! श्रीनाथ हॉटेलवर हल्ला, वाहनांची....