इंग्लंडविरुद्धच्या तिसऱ्या कसोटीत अश्विनला संधी? प्रसिद्ध कमेंटेटरने सांगितले टीम इंडिया काय करेल

टीव्ही 9 मराठी डिजीटल टीम

| Edited By: |

Updated on: Aug 19, 2021 | 7:16 PM

भारतीय संघ या मालिकेतील पहिल्या दोन सामन्यांमध्ये रवींद्र जडेजासह 4 वेगवान गोलंदाज आणि 1 फिरकीपटूसह उतरला आहे आणि आतापर्यंत हा निर्णय योग्य असल्याचे सिद्ध झाले आहे. अशा परिस्थितीत हा सिलसिला भविष्यातही सुरू राहील अशी अपेक्षा आहे.

इंग्लंडविरुद्धच्या तिसऱ्या कसोटीत अश्विनला संधी? प्रसिद्ध कमेंटेटरने सांगितले टीम इंडिया काय करेल
इंग्लंडविरुद्धच्या तिसऱ्या कसोटीत अश्विनला संधी? प्रसिद्ध कमेंटेटरने सांगितले टीम इंडिया काय करेल

IND vs ENG : भारताने दुसऱ्या कसोटी सामन्यात इंग्लंडचा पराभव करून मालिकेत 1-0 अशी आघाडी घेतली. कर्णधार विराट कोहलीने आपल्या या विजयासह आपला निर्णयही योग्य असल्याचे सिद्ध केले, ज्याची सर्वाधिक चर्चा होत होती. प्रत्येक क्रिकेट तज्ज्ञ लॉर्ड्स कसोटीबाबत अंदाज बांधत होता की फिरकीपटू रविचंद्रन अश्विनला संधी दिली जाईल, पण जेव्हा तसे झाले नाही तेव्हा कर्णधार आणि प्रशिक्षक रवी शास्त्री यांच्यावर जोरदार टीका झाली. आता सामन्याच्या निकालावर त्याचा कोणताही परिणाम होत नसल्याने, अश्विनला पुढील कसोटीत संधी मिळण्याची अपेक्षाही नसल्याची शक्यता वाढली आहे. किमान माजी क्रिकेटपटू आणि माजी कमेंटेटर आकाश चोप्रा असे मानतात. (Ashwin’s chance in the third Test against England, what the famous commentator said)

भारतीय संघ या मालिकेतील पहिल्या दोन सामन्यांमध्ये रवींद्र जडेजासह 4 वेगवान गोलंदाज आणि 1 फिरकीपटूसह उतरला आहे आणि आतापर्यंत हा निर्णय योग्य असल्याचे सिद्ध झाले आहे. अशा परिस्थितीत हा सिलसिला भविष्यातही सुरू राहील अशी अपेक्षा आहे. मात्र, लॉर्ड्सवरील संथ खेळपट्टी आणि लंडनमधील कोरडे हवामान लक्षात घेता, अश्विनला संधी मिळेल, असा अंदाज बांधला जात होता, पण तसे झाले नाही आणि टीमने 4 वेगवान गोलंदाज आणि रवींद्र जडेजासह मैदानात उतरुन विजय मिळवला.

संधी लॉर्ड्सवर होती, लीड्समध्ये शक्यता नाही

अशा परिस्थितीत आता प्रश्न असा आहे की 25 ऑगस्टपासून सुरू होणाऱ्या लीड्स कसोटीत अश्विनला संधी मिळेल का? आकाश चोप्रा याला सहमत नाही. अश्विनला त्याच्या यूट्यूब चॅनेलवर पोस्ट केलेल्या व्हिडिओमध्ये अश्विनला खेळण्याच्या शक्यतेबाबत ते म्हणाले, हेडिंग्ले (लीड्स) मध्ये तर नाही. खेळपट्टी कोरडी आणि धीमी असल्याने भारताकडे अश्विनला लॉर्ड्सवर खेळवण्याची संधी होती. पण लीड्समध्ये फिरकीपटूंची फारशी गरज नाही. माजी भारतीय सलामीवीराने असेही म्हटले की, जडेजाला विकेट मिळाल्या नसतील, पण त्यामुळे भारतीय संघाचे काही नुकसान झाले नाही. तो म्हणाला, “जर जडेजाची विकेट न मिळणे भारतासाठी समस्या निर्माण करत नसेल, तर तुम्ही अश्विनला कशाला खेळवणार?”

WTC फायनलमध्ये खेळला, आता ओव्हल टेस्टमध्ये संधी

वर्ल्ड नंबर वन टेस्ट स्पिनर अश्विन जून महिन्यात न्यूझीलंडविरुद्ध आयसीसी वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप फायनलमध्ये टीम इंडियाच्या प्लेइंग इलेव्हनचा भाग होता आणि दुसऱ्या डावात दोन्ही विकेट त्याच्या खात्यात आल्या. याशिवाय, कसोटी मालिका सुरू होण्यापूर्वी इंग्लंडमध्ये सरेकडून काउंटी सामना खेळताना अश्विनने दुसऱ्या डावात 6 विकेट घेतल्या. असे असूनही, त्याला मालिकेच्या पहिल्या दोन कसोटी सामन्यांमध्ये प्लेइंग इलेव्हनमध्ये स्थान मिळू शकले नाही. तथापि, लंडनच्या ओव्हलमध्ये होणाऱ्या चौथ्या कसोटीत तो संघात येईल अशी अपेक्षा आहे कारण ओव्हलमधील खेळपट्टी फिरकीपटूंना मदत करते आणि याच मैदानावर अश्विनने सरेसाठी सहा विकेट्स घेतल्या. (Ashwin’s chance in the third Test against England, what the famous commentator said)

इतर बातम्या

चोराची सिनेस्टाईल पळवापळवी, किराणा दुकानदाराला हजारोंचा गंडा, मग नोकराचा मोबाईल हिसकावला, नंतर रस्त्यावर दुचाक्या उडवल्या

भातखळकरांच्या आरोपाला आम्ही कवडीचीही किंमत देत नाही : राष्ट्रवादी

Non Stop LIVE Update

Follow us on

Related Stories

Most Read Stories

Click on your DTH Provider to Add TV9 MARATHI