AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

नवीन टाटा कार खरेदी करण्याचा प्लान आहे? मग त्वरा करा, 1 ऑगस्टपासून किंमतीत होणार वाढ

कार उत्पादक भारतीय बाजारात टियागो(Tiago), टिगोर(Tigor), नेक्सन(Nexon), हॅरियर(Harrier) आणि सफारी(Safari) सारख्या अनेक प्रवासी वाहनांची विक्री करते.

नवीन टाटा कार खरेदी करण्याचा प्लान आहे? मग त्वरा करा, 1 ऑगस्टपासून किंमतीत होणार वाढ
तुम्हीही जर टाटाच्या गाड्यांचे फॅन असाल तर अवश्य ही बातमी वाचा
| Edited By: | Updated on: Jul 30, 2021 | 6:35 PM
Share

नवी दिल्ली : या महिन्याच्या सुरुवातीस, टाटा मोटर्सने जाहीर केले की, ते आपल्या प्रवासी वाहनांच्या किंमती वाढविण्याच्या विचारात आहेत. तथापि, कंपनीने त्यावेळी दरवाढीची अंतिम मुदत किंवा प्रमाण जाहीर केले नाही. मात्र पीटीआयच्या अहवालानुसार, घरगुती कार उत्पादक पुढील आठवड्यापासून भारतात आपल्या प्रवासी वाहनांच्या किंमती वाढ करणार आहे. या दरवाढीद्वारे, कंपनीने स्टील आणि मौल्यवान धातू यासारख्या अत्यावश्यक साहित्याच्या खरेदीच्या किंमतीत मोठ्या प्रमाणात वाढ करण्याचे उद्दिष्ट ठेवले आहे. (Planning to buy a new Tata car, Then hurry up, there will be an increase in prices from August 1st)

यावर्षी तिसऱ्यांदा झाली दरवाढ

या वर्षी भारतीय कार उत्पादक कंपनीने तिसऱ्यांदा दरवाढ केली आहे. टाटा मोटर्सच्या पॅसेंजर व्हेइकल्स बिझिनेस युनिटचे अध्यक्ष शैलेश चंद्र यांनी पीटीआयला सांगितले की, गेल्या एका वर्षात स्टील आणि मौल्यवान धातूंच्या किंमतींमध्ये खूपच वाढ झाली आहे. कमोडिटीच्या वाढत्या किंमतीचा आर्थिक परिणाम गेल्या एका वर्षापासून झाला आहे. गेल्या एक वर्षात हा आमच्या उत्पन्नाच्या 8-8.5 टक्के आहे.

शैलेश चंद्र असेही म्हणाले की, कंपनीच्या दृष्टीकोनातून आम्ही केवळ 2.5 टक्क्यांनी वाढ केली आहे. एक्स-शोरूमनुसार ही जवळपास 3 टक्के असेल, म्हणून केलेल्या वाढीमध्ये इनपुट कॉस्टमध्ये मोठा फरक आहे परंतु हे अंतर अजूनही वाढत आहे कारण जीवनावश्यक वस्तूंच्या किंमती वाढत आहेत, म्हणून आता आपण सुरू करणार आहोत. पुढील आठवड्यापासून आम्हाला वाहनांचे दर वाढविण्यास मजबूर आहोत. तथापि, ते पुढे म्हणाले की कार निर्माता सध्या प्रत्येक मॉडेल/ट्रिममध्ये सुधारणांवर काम करत आहे.

ऑटोमेकरने यापूर्वी मे 2021 मध्ये किंमती 1.8 टक्क्यांपर्यंत वाढवल्या होत्या. या वर्षी जानेवारीमध्ये कारच्या किमतीही 26,000 रुपयांपर्यंत वाढवण्यात आल्या. कार उत्पादक भारतीय बाजारात टियागो(Tiago), टिगोर(Tigor), नेक्सन(Nexon), हॅरियर(Harrier) आणि सफारी(Safari) सारख्या अनेक प्रवासी वाहनांची विक्री करते.

या कंपन्यांनीही केली किमती वाढवण्याची घोषणा

वाढत्या किंमतीमुळे मारुती सुझुकी इंडियाने अलीकडेच स्विफ्ट आणि सर्व सीएनजी मॉडेल्सच्या किंमतीत 15,000 रुपयांपर्यंत वाढ केली आहे. होंडा कार इंडियानेही पुढील महिन्यापासून कारच्या किमती वाढवण्याची घोषणा केली आहे कारण ती वस्तूंच्या दरात वाढीचा परिणाम भरून काढण्याचा प्रयत्न करत आहे. तसेच इनपुट कॉस्टमध्ये भरीव वाढ झाल्यामुळे टोयोटा इंडिया देखील 1 ऑगस्ट 2021 पासून इनोव्हा क्रिस्टा एमपीव्हीच्या किंमती वाढवेल. (Planning to buy a new Tata car, Then hurry up, there will be an increase in prices from August 1st)

इतर बातम्या

‘बिर्याणीच्या ऑर्डरची ती ऑडिओ क्लिप हे षडयंत्र’, पुण्यातील महिला पोलीस अधिकाऱ्याचा आरोप

पुण्यातील निर्बंधात सूट देण्याची चर्चा, एक-दोन दिवसात निर्णय होईल, गृहमंत्र्यांची माहिती

मला ताकदीची गरज नाही.. मुनगंटीवारांच्या वक्तव्यावर फडणवीस काय म्हणाले?
मला ताकदीची गरज नाही.. मुनगंटीवारांच्या वक्तव्यावर फडणवीस काय म्हणाले?.
काही गोष्टी बोलल्या नाही तर..पराभवानंतर नितेश राणे चव्हाणांच्या भेटीला
काही गोष्टी बोलल्या नाही तर..पराभवानंतर नितेश राणे चव्हाणांच्या भेटीला.
मुंबईत ठाकरेंचा उत्सव, दणक्यात युतीची घोषणा होणार, राऊतांकडून अपडेट
मुंबईत ठाकरेंचा उत्सव, दणक्यात युतीची घोषणा होणार, राऊतांकडून अपडेट.
शिंदेंचा माणूस पुण्याच्या दिशेने, भाजप-शिवसेनेत युती घडवण्यासाठी वेग
शिंदेंचा माणूस पुण्याच्या दिशेने, भाजप-शिवसेनेत युती घडवण्यासाठी वेग.
चर्चेसाठी वेळ द्या....कोण करतंय विनवणी? दादांच्या NCPची नाशकात हतबलता
चर्चेसाठी वेळ द्या....कोण करतंय विनवणी? दादांच्या NCPची नाशकात हतबलता.
सत्तार, हिंदू देव-देवता अन् मामू...दानवेंचा संजय शिरसाटांवर हल्लाबोल
सत्तार, हिंदू देव-देवता अन् मामू...दानवेंचा संजय शिरसाटांवर हल्लाबोल.
गळ्यात सोन्याचं कमळ,नगराध्यक्षा हेमलता सावजींच्या मंगळसूत्राची चर्चा
गळ्यात सोन्याचं कमळ,नगराध्यक्षा हेमलता सावजींच्या मंगळसूत्राची चर्चा.
मी सेलिब्रेशन केलं नाही...मालवणमधील विजयानंतर निलेश राणे काय म्हणाले?
मी सेलिब्रेशन केलं नाही...मालवणमधील विजयानंतर निलेश राणे काय म्हणाले?.
आईचा विजय लेकाला मोठा आनंद, प्रणिता भालके विजयी अन् शौर्यने थोपटले दंड
आईचा विजय लेकाला मोठा आनंद, प्रणिता भालके विजयी अन् शौर्यने थोपटले दंड.
कोकाटेंची आमदारकी वाचली, शिक्षेला स्थगिती मिळाल्यानं 'सर्वोच्च' दिलासा
कोकाटेंची आमदारकी वाचली, शिक्षेला स्थगिती मिळाल्यानं 'सर्वोच्च' दिलासा.