AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

‘ट्रम्प टॅरिफ’चं भविष्य 15 व्या शतकातच फ्रेंच ज्योतिषाने सांगितलं, भविष्यवाणी खरी ठरली

2025 हे वर्ष संपूर्ण जगासाठी संकटाचे आवाहन घेऊन आले आहे. अनेक देशांमध्ये सुरू असलेल्या युद्धाच्या पार्श्वभूमीवर व्यापारयुद्धामुळे अडचणी निर्माण झाल्या आहेत. बाजारातील घसरणीमुळे मंदीची भीती वाढत आहे. शिवाय ट्रम्प यांच्या शुल्क धोरणामुळे संपूर्ण जगावर आर्थिक बोजा पडला आहे.

‘ट्रम्प टॅरिफ’चं भविष्य 15 व्या शतकातच फ्रेंच ज्योतिषाने सांगितलं, भविष्यवाणी खरी ठरली
Image Credit source: social media
| Edited By: | Updated on: Apr 15, 2025 | 3:15 PM
Share

2025 संपूर्ण जगासाठी संकटाची भावना घेऊन आले आहे. अनेक देशांमध्ये सुरू असलेल्या युद्धाच्या पार्श्वभूमीवर व्यापारयुद्धामुळे अडचणी निर्माण झाल्या आहेत. बाजारातील घसरणीमुळे मंदीची भीती वाढत आहे. शिवाय ट्रम्प यांच्या शुल्क धोरणामुळे संपूर्ण जगावर आर्थिक बोजा पडला आहे. तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की 2025 च्या या संकटाची भविष्यवाणी फ्रेंच ज्योतिषाने 15 व्या शतकात केली होती. आता त्याची भविष्यवाणी खरी ठरताना दिसत आहे. नास्त्रेदमसने 2025 साठी काय भाकीत केले, जाणून घ्या.

नास्त्रेदमसने पंधराव्या शतकात लिहिलेल्या गूढ चार ओळींच्या क्वेट्रेन्सची चर्चा सध्या जोरात सुरू आहे. नास्त्रेदम यांचे यंदाचे अनेक अंदाज काळाच्या ओघात खरे ठरत असल्याचे बोलले जात आहे. 2025 मध्ये येणाऱ्या आर्थिक संकटाचा अंदाजही त्यांनी वर्तवला होता का, अशी चर्चा सुरू आहे. त्यासाठी त्यांची एक गूढ ओळ ‘कॉइन लेदर’ (नाणे आणि चामडे) आर्थिक अस्थिरता, बाजारातील मंदी आणि चलनातील आमूलाग्र बदलांशी जोडली जात आहे.

2025 मध्ये जागतिक मंदीचा अंदाज? नास्त्रेदमसच्या भविष्यवाणीतील शब्द म्हणजे 2025 मध्ये मोठ्या आर्थिक संकटाचा इशारा होता, असे काही तज्ज्ञांचे मत आहे. या संकटामुळे जागतिक बेरोजगारी, कॉर्पोरेट दिवाळखोरी आणि सामाजिक अस्थिरता निर्माण होऊ शकते. नास्त्रेदमसची लेखनशैली नेहमीच अवघड राहिली आहे. पण जागतिक व्यापार व्यवस्थेतील मोठे बदल आणि त्याचा परिणाम याकडे त्यांनी लक्ष वेधले, असे त्यांच्या समर्थकांचे मत आहे.

ट्रम्प यांच्या टॅरिफ धोरणामुळे बाजार हादरला आता अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी केलेल्या कडक व्यापार धोरणांच्या घोषणेबद्दल बोलूया. त्यांनी सर्व आयातीवर 10 टक्के जागतिक शुल्क जाहीर केले आहे. चीनमधून येणाऱ्या वस्तूंवर 54 टक्के आणि परदेशातून आयात होणाऱ्या वाहनांवर 25 टक्के कर जाहीर करण्यात आला आहे. या घोषणांनंतर शेअर बाजारात घसरण होत आहे. जागतिक पातळीवर व्यापारात असमतोल आणि संघर्षाची परिस्थिती आहे.

जागतिक व्यापाराची भीती ट्रम्प यांच्या धोरणांमुळे कॅनडा, मेक्सिको आणि चीन सारख्या देशांशी व्यापारी संघर्ष वाढला आहे. या देशांनीही प्रतिकारात्मक पावले उचलण्यास सुरुवात केली आहे. अर्थतज्ज्ञांच्या मते, अशा धोरणांमुळे जागतिक अर्थव्यवस्थेच्या गतीला ब्रेक लागू शकतो. या सर्व गोष्टी नास्त्रेदमसच्या इशाऱ्याशी तंतोतंत सुसंगत आहेत.

अगदी आपत्तींचा इशारा?

नास्त्रेदमस यांनी यावर्षी भूकंपासारख्या घटनांचाही उल्लेख केला. फक्त तो थोड्या वेळ्या भाषेत आहे. याला नैसर्गिक आपत्तीशी जोडून लोक त्याकडे पाहत आहेत. वर्षाच्या सुरुवातीला लॉस एंजेलिसमध्ये भीषण आग लागली होती. त्याच्या भाकिताशी जुळते.

अंतराळ अन्वेषण आणि नवीन जग

नास्त्रेदमसची आणखी एक गूढ ओळ ‘आकाशातील प्रकाश’ आणि ‘डिस्कव्हरी ऑफ न्यू वर्ल्ड’ ही देखील चर्चेत आहे. याचा अर्थ शास्त्रज्ञांनी नवीन ग्रहांचा शोध लावला. विशेषतः मंगळावर वसाहत वसवण्याची किंवा तेथे नवीन शोध लावण्याची योजना असू शकते. अनेक अंतराळ कार्यक्रमांच्या मोठ्या घोषणाही या वर्षी होऊ शकतात.

युद्ध आणि शक्तीसंतुलन

नास्त्रेदमस यांनी क्रूर युद्ध आणि महासत्तांच्या संघर्षाविषयीही भाष्य केले. रशिया-युक्रेन युद्ध आणि त्यात अमेरिकेच्या हस्तक्षेपामुळे हा अंदाज खरा ठरताना दिसत आहे. एक नवी जागतिक शक्ती उदयास येत असल्याचेही बोलले जात आहे. ज्यामुळे जगाच्या राजकारणाला आणि अर्थव्यवस्थेला नवी दिशा मिळू शकते.

नास्त्रेदमसच्या सर्व भविष्यवाण्या नकारात्मक नव्हत्या. वैद्यकीय आणि जैवतंत्रज्ञानाच्या क्षेत्रात यंदा मोठी प्रगती होईल, असे संकेतही त्यांनी दिले. कदाचित रोगांच्या उपचारात एखादा मोठा शोध किंवा नवे तंत्रज्ञान उदयास येईल जे मानवतेसाठी वरदान ठरेल.

बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.