AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

गर्लफ्रेंडपेक्षा हेअर स्टायलिस्टशी 75 टक्के पुरुष ‘वफादार’, ‘हा’ सर्व्हे एकदा वाचाच

सर्वेक्षणानुसार 75 टक्के ब्रिटीश पुरुष मैत्रिणी हेअरड्रेसर किंवा हेअर स्टायलिस्टशी अधिक एकनिष्ठ असतात. तसेच 28 टक्के पुरुषांनी हेअरड्रेसर व्यतिरिक्त इतर कोणासाठी केस कापले तर त्यांना अपराधी वाटते, असे म्हटले आहे.

गर्लफ्रेंडपेक्षा हेअर स्टायलिस्टशी 75 टक्के पुरुष ‘वफादार’, ‘हा’ सर्व्हे एकदा वाचाच
प्रतिकात्मक छायाचित्रImage Credit source: Instagram
| Edited By: | Updated on: Apr 16, 2025 | 1:21 PM
Share

तुम्हाला असं वाटत असेल की पुरुष फक्त त्यांच्या गर्लफ्रेंड किंवा बायकोशीच जास्त एकनिष्ठ किंवा वफादार असतात, तर तम्ही चुकीचे ठरू शकता. नुकत्याच झालेल्या एका ब्रिटीश सर्व्हेने सर्वांनाच आश्चर्याचा धक्का दिला आहे.

या सर्वेक्षणानुसार 75 टक्के ब्रिटीश पुरुष मैत्रिणी हेअरड्रेसर किंवा हेअर स्टायलिस्टशी अधिक एकनिष्ठ असतात. तसेच 28 टक्के पुरुषांनी हेअरड्रेसर व्यतिरिक्त इतर कोणासाठी केस कापले तर त्यांना अपराधी वाटते, असे म्हटले आहे.

त्याचबरोबर या प्रकरणात महिलांची आकडेवारी थोडी वेगळी आहे. सर्वेक्षणानुसार, केवळ 15 टक्के महिलांनी असे म्हटले आहे की ते हेअर स्टायलिस्टला सोडून जाण्याबद्दल तितके दोषी नसतील जितके ते रिलेशनशिपमध्ये ब्रेकअप झाले तर असतील.

याचे कारण तज्ज्ञांनी स्पष्ट केले

आता प्रश्न असा आहे की, हे कशासाठी? यामागे वर्षानुवर्षांची ओळख, विश्वास आणि दिनचर्या यांची महत्त्वाची भूमिका असल्याचे तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे. एक चांगला हेअर स्टाईल करून देणारा केवळ केस कापत नाही तर तो थेरपिस्ट, मित्र आणि कधीकधी कुटुंब देखील बनतो.

लोकांनी प्रतिक्रिया दिल्या

सोशल मीडियावर या सर्व्हेवर वेगवेगळ्या प्रतिक्रिया उमटत आहेत. एका युजरने गंमतीने म्हटले की, “मी माझ्या केस कापणाऱ्यासोबत लग्न करणार आहे, 18 वर्षांसाठी दर 3 आठवड्यांनी त्याच्याकडे जाणार आहे,” तर दुसऱ्याने म्हटले की, “माझ्या बॉयफ्रेंडला त्याच्या केस कापणाऱ्याचा रक्तगट, ट्रॉमा आणि वायफाय पासवर्ड देखील माहित आहे, परंतु माझा वाढदिवस नाही.”

या सर्व्हेने एक सत्य उघड केले आहे जे लोकांना नेहमीच जाणवत आले आहे, परंतु आता प्रथमच कोणीतरी ते डेटाच्या स्वरूपात ठेवले आहे.

माणसं इतकी एकनिष्ठ का असतात?

  • सातत्यपूर्ण सेवा, विश्वास आणि वैयक्तिकृत ग्रूमिंग अनुभवासह अनेक घटक या अतूट निष्ठेस हातभार लावतात.
  • एक विश्वासू नाई (केस कापणारे) त्यांच्या ग्राहकांच्या आवडीनिवडी समजून घेतो, प्रत्येक भेटीत विश्वासार्ह आणि समाधानकारक केस कापण्याची खात्री करतो.
  • सुमारे 45 टक्के लोकांनी सांगितले की, ते नवीन नाई (केस कापणारे) टाळतात कारण त्यांना त्यांच्या आवडीची हेअरस्टाईल वारंवार समजावून सांगणे आवडत नाही.
  • याव्यतिरिक्त, 30 टक्के उत्तरदात्यांनी असे उघड केले की खराब परिणाम आणि निराशाजनक केस कापण्याच्या भीतीने ते नवीन नाईवर विश्वास ठेवत नाहीत.
  • नाईची दुकाने सामाजिक कनेक्शनसाठी एक जागा देखील प्रदान करतात, जिथे पुरुष त्यांच्या नाईशी सखोल संभाषण करतात.
  • बरेच पुरुष त्यांच्या नाईकडे विश्वासू म्हणून पाहतात, भावनिक बंध मजबूत करतात आणि त्यांची निष्ठा दृढ करतात.

Follow Us
एक-एक टक्का देतो, आधी 40... शिंदेंच्या आमदाराचा व्हिडीओ व्हायरल; खळबळ
एक-एक टक्का देतो, आधी 40...  शिंदेंच्या आमदाराचा व्हिडीओ व्हायरल; एकच खळबळ
श्रीकांत शिंदेंसह ओमराजेंनाही मंत्रीपदाची लॉटरी? स्वतःच केला मोठा खुला
Omraje Nimbalkar | श्रीकांत शिंदेंसह ओमराजेंनाही मंत्रीपदाची लॉटरी? स्वतःच केला मोठा खुलासा, म्हणाले....
ओमराजे निंबाळकर विमानतळावर पोहोचण्यापूर्वीच भयंकर घडलं; थेट पोलीस
Omraje Nimbalakar | ओमराजे निंबाळकर विमानतळावर पोहोचण्यापूर्वीच भयंकर घडलं; थेट पोलीस... मोठा गोंधळ
देवेंद्रजी हुशार, कपटी मित्र...एकनाथ शिंदेंची ठाकरेंवर बोचरी टीका, नेम
देवेंद्रजी हुशार, कपटी मित्र...एकनाथ शिंदेंची ठाकरेंवर बोचरी टीका, नेमकं काय म्हणाले?
मोठी अपडेट! NEETनंतर आता टीईटी पेपरफुटीत भयंकर खुलासा; धाड टाकताच
मोठी अपडेट! NEETनंतर आता टीईटी पेपरफुटीत भयंकर खुलासा; धाड टाकताच पोलिसांना...
तर नोकरी सोडून राजकारणात या, विश्वास नांगरे पाटलांच्या त्या भाषणानंतर
तर नोकरी सोडून राजकारणात या, IPS विश्वास नांगरे पाटलांच्या त्या भाषणानंतर राज ठाकरेंचा थेट हल्लबोल!
ठाकरेंच्या पक्षात खिंडार पडलं याचं खरं कारण.... बंडखोरीनंतर संजय
ठाकरेंच्या पक्षात खिंडार पडलं याचं खरं कारण.... बंडखोरीनंतर संजय देशमुखांनी थेट हे काय सांगितलं?
ठरलं तर मग! पुढचे 3 वर्षे हाच कार्यक्रम; शिवसेनेत... उद्धव ठाकरेंनी
ठरलं तर मग! पुढचे 3 वर्षे हाच कार्यक्रम; शिवसेनेत... उद्धव ठाकरेंनी सांगितला मास्टर प्लॅन
शिंदेंनी शब्द पाळला! आणखी एका खासदाराला दिलं सर्वात मोठं गिफ्ट? तब्बल
शिंदेंनी शब्द पाळला! आणखी एका खासदाराला दिलं सर्वात मोठं गिफ्ट? तब्बल...
पुन्हा पेपरफुटी! TET परीक्षेचा पेपर फुटला, पुन्हा परिक्षा कधी होणार?
पुन्हा पेपरफुटी! TET परीक्षेचा पेपर फुटला, पुन्हा परिक्षा कधी होणार?