Anand Paranjpe : भाजपाच्या मराठवाड्यातील नेत्यांनी कुणाचा प्रचार केला, हेही शोधा; आनंद परांजपेंचा पलटवार
आनंद परांजपे यांनी एमएलसी निवडणुकीत भाजपच्या भूमिकेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आहे. पुणे, मराठवाडा आणि अमरावती मतदारसंघांत समन्वयाच्या अभावावर त्यांनी बोट ठेवले. मराठवाड्यात भाजपच्या नेत्यांनी विरोधकांचा प्रचार केल्याचा आरोप करताना, अमरावतीत तीन बंडखोर उमेदवार रिंगणात होते, असेही परांजपे म्हणाले.
विधान परिषद निवडणुकीत महायुतीमधील समन्वयाच्या अभावावरून शिवसेनेचे नेते आनंद परांजपे यांनी भारतीय जनता पक्षावर गंभीर आरोप केले आहेत. विशेषतः मराठवाडा पदवीधर आणि अमरावती मतदारसंघातील भाजपच्या भूमिकेबद्दल त्यांनी प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले.
परांजपे यांच्या मते, जर तिन्ही घटक पक्षांमध्ये अधिक चांगला समन्वय असता, तर विधान परिषदेच्या पाचही जागा निवडून आणणे शक्य झाले असते. पुणे पदवीधर आणि पुणे शिक्षक मतदारसंघांपैकी एक जागा शिवसेनेला लढायला मिळावी, अशी शिवसेनेची सुरुवातीपासूनची आग्रही भूमिका होती. मात्र, भाजपने पुणे आणि नागपूरमधील तिन्ही जागांसाठी स्वतःचे उमेदवार जाहीर केले.
मराठवाडा पदवीधर मतदारसंघात राष्ट्रवादी काँग्रेसने निवडणूक लढवली. येथे भाजपचे प्रवक्ते नवनाथ बन यांनी शिवसेनेचे आमदार अब्दुल सत्तार यांच्यावर विरोधात काम केल्याचा आरोप केला होता. यावर पलटवार करत आनंद परांजपे यांनी भाजपचे मराठवाड्यातील आमदार, विशेषतः प्रशांत बंब यांनी नेमका कोणाचा प्रचार केला, याचा शोध घेण्याचे आवाहन केले. प्रशांत बंब यांच्याविरोधातच राष्ट्रवादी काँग्रेसचे सतीश चव्हाण यांनी विधानसभा निवडणूक लढवली होती, याकडे त्यांनी लक्ष वेधले.

