भिगवणमध्ये अपहरण की प्रेमप्रकरण? भिगवण प्रकरणात नवं नाट्य
पुण्याजवळच्या भिगवणमध्ये एका तरुणीच्या बेपत्ता होण्यावरून संभ्रम निर्माण झाला आहे. कुटुंबीयांनी मिरचीपूड टाकून अपहरणाचा दावा केला, तर तरुणीने प्रेमसंबंधातून स्वतःच्या मर्जीने गेल्याचे म्हटले. या घटनेमुळे भाजपचे गोपीचंद पडळकर आणि राष्ट्रवादीचे संग्राम जगताप यांनी जनआक्रोश मोर्चा काढला, ज्यामुळे पुणे-सोलापूर महामार्गावर आंदोलन पेटले. नेमके सत्य काय, हे अनुत्तरित आहे.
पुणे जिल्ह्याच्या भिगवण परिसरात एका तरुणीच्या बेपत्ता होण्यावरून सध्या तीव्र चर्चा सुरू आहे. ही घटना अपहरण आहे की प्रेमप्रकरण, याबाबत संभ्रम आहे. तरुणीच्या कुटुंबीयांनी दावा केला आहे की, तिच्या डोळ्यात मिरचीपूड टाकून तिचे अपहरण करण्यात आले. तिच्या आईला मारहाण करून तिला अशोक लेलँडच्या गाडीतून उचलून नेल्याचे कुटुंबीयांचे म्हणणे आहे. याउलट, तरुणीने स्वतः एका व्हिडिओद्वारे सांगितले आहे की, ती गेली एक वर्षापासून प्रेमसंबंधात असून, स्वेच्छेने आणि स्वतःच्या मर्जीने प्रियकरासोबत निघून गेली आहे. तिच्यावर कोणतीही जबरदस्ती किंवा अपहरण झालेले नाही, असा तिने खुलासा केला आहे.
या प्रकरणात आता राजकीय नेत्यांनी लक्ष घातले आहे. भाजपचे आमदार गोपीचंद पडळकर आणि राष्ट्रवादी (अजित पवार गट) आमदार संग्राम जगताप यांनी भिगवणमध्ये जनआक्रोश मोर्चा काढला. पडळकर यांनी तरुणीचा व्हिडिओ जबरदस्तीने बनवण्यात आला असून, तिच्या लग्नाची तयारी सुरू असताना हे कृत्य घडल्याचे म्हटले आहे. तरुणी गायब झाल्यानंतर संतप्त जमावाने पुणे-सोलापूर महामार्गावर टायर जाळून आंदोलन केले आणि काही काळ महामार्ग अडवला होता. या घटनेचे गूढ अद्याप कायम आहे.
Published on: Feb 19, 2026 09:35 AM
एक, दोन नाही तब्बल 3000 गॅस सिलिंडर गेले वाहून, पूराच्या प्रावाहतच...
ममता बॅनर्जींचा पारा चढला, कार्यकर्त्याला चक्क कानशीलात लगावली, थेट...
एकनाथ शिंदेंच्या दालनातच राष्ट्रावादी शरद पवार गटाच्या आमदारांची बैठक,
रोहित पवार, विनायक राऊत यांनी घेतली जखमी डॉक्टरांची भेट
