Latur Drought : घोषणा नको, शेतकऱ्यांच्या खात्यात पैसे द्या; छावा संघटनेचं आमरण उपोषण

Latur Drought : घोषणा नको, शेतकऱ्यांच्या खात्यात पैसे द्या; छावा संघटनेचं आमरण उपोषण

| Updated on: Sep 25, 2026 | 1:59 PM

लातूर जिल्ह्यातील तावशी येथे अखिल भारतीय छावा संघटनेने मराठवाड्यासाठी दुष्काळ जाहीर करून शेतकऱ्यांना तातडीने आर्थिक मदत देण्याच्या मागणीसाठी आमरण उपोषण सुरू केले आहे. उपोषणाचा आज पाचवा दिवस आहे. संघटनेचे प्रदेशाध्यक्ष विजयकुमार घाडगे पाटील यांच्या नेतृत्वाखाली हे आंदोलन सुरू असून, मुख्यमंत्री आणि सरकारने याकडे दुर्लक्ष केल्याचा आरोप करण्यात येत आहे.

मराठवाड्यासह संपूर्ण राज्यात दुष्काळ जाहीर करावा आणि शेतकऱ्यांना तातडीने आर्थिक मदत द्यावी, या प्रमुख मागणीसाठी अखिल भारतीय छावा संघटनेने लातूर जिल्ह्यातील तावशी येथे आमरण उपोषण सुरू केले आहे. आज या उपोषणाचा पाचवा दिवस असून, संघटनेचे प्रदेशाध्यक्ष विजयकुमार घाडगे पाटील यांच्या नेतृत्वाखाली हे आंदोलन सुरू आहे.

पावसाअभावी आणि दुष्काळजन्य परिस्थितीमुळे मराठवाडा तसेच लातूर जिल्ह्यातील शेतकरी पूर्णपणे खचले आहेत. त्यांच्या खरीपाच्या पिकांचे मोठे नुकसान झाले आहे. सरकारने शेतकऱ्यांच्या पाठीशी उभे राहावे, अशी मागणी उपोषणकर्त्यांनी केली आहे. मुख्यमंत्री या उपोषण स्थळाजवळून गेले, मात्र त्यांनी आंदोलनाची दखल घेतली नाही, असा आरोप छावा संघटनेने केला आहे. गणपती विसर्जनानंतर हे आंदोलन आणखी तीव्र करण्याचा इशारा संघटनेने दिला आहे.

या आंदोलनातून शेतकऱ्यांसाठी प्रति हेक्टरी 1 लाख रुपये नुकसान भरपाई, नियमित कर्ज फेडणाऱ्या शेतकऱ्यांना 1 लाख रुपये प्रोत्साहनपर मदत, चारा छावण्यांची उभारणी आणि विद्यार्थ्यांची फी माफी यांसारख्या मागण्या करण्यात येत आहेत. शासनाने केवळ घोषणा न करता, तातडीने कार्यवाही करावी अशी अपेक्षा उपोषणकर्त्यांनी व्यक्त केली आहे.

 

Published on: Sep 25, 2026 1:59 PM
Loading...
Unable to load recommendations.
Follow Us