मुख्यमंत्री फडणवीस आणि उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार विधानभवनात दाखल
महाराष्ट्र अर्थसंकल्पीय अधिवेशनाला आजपासून सुरुवात झाली आहे. मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार विधानभवनात दाखल झाले आहेत. अजित पवार यांच्या निधनानंतरचे हे सुनेत्रा पवार यांचे पहिलेच अधिवेशन असून, त्यांच्यासमोर विरोधकांच्या अनेक प्रश्नांची उत्तरे देण्याचे आव्हान आहे. अजित पवारांच्या मृत्यूसह शेतकरी प्रश्न आणि भ्रष्टाचारासारख्या मुद्द्यांवरून वादळी चर्चा अपेक्षित आहे.
आजपासून राज्याच्या अर्थसंकल्पीय अधिवेशनाला सुरुवात झाली आहे. या महत्त्वाच्या अधिवेशनासाठी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस विधानभवनात दाखल झाले आहेत. त्यांच्यासोबत नाशिकच्या आमदार सीमा हिरे, अतुल भातखळकर, शेलार, झिरवाळ, राम शिंदे आणि हिरामण खोसकर यांसारखे महत्त्वाचे नेतेही उपस्थित होते.
या अधिवेशनादरम्यान, 6 मार्च रोजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस राज्याचा अर्थसंकल्प सादर करणार आहेत. हे अधिवेशन वादळी ठरण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे. उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार देखील विधानभवनात दाखल झाल्या आहेत, त्यांच्यासोबत आदिती तटकरे उपस्थित होत्या. अजित पवार यांच्या निधनानंतरचे हे त्यांचे पहिलेच अधिवेशन असल्याने ते अत्यंत महत्त्वाचे मानले जात आहे. अजित पवारांच्या मृत्यूच्या मुद्द्यावर विरोधकांकडून उपस्थित केल्या जाणाऱ्या प्रश्नांना सुनेत्रा पवार काय उत्तर देतात, हे पाहणे महत्त्वाचे ठरेल.
या अधिवेशनात झिरवाळ यांच्या लाच प्रकरणासह, अजित पवारांचा मृत्यू, शेतकऱ्यांचे प्रश्न (विशेषतः अवकाळी पावसामुळे झालेले नुकसान) आणि भ्रष्टाचारासारख्या अनेक महत्त्वाच्या मुद्द्यांवरून विरोधी पक्ष सरकारला घेरण्याची शक्यता आहे. थोड्याच वेळात विधानभवनाच्या कामकाजाला सुरुवात होणार आहे.
ऑपरेशन टायगर होणार की नाही? एकनाथ शिंदे यांनी जे सांगितलं ते...
नाशिक आयटी कंपनीत लैंगिक शोषण आणि धर्मांतराचा प्रयत्न उघड
हा राजकीय-सामाजिक अपराध; मुंबई निधी वाटपावरून राजकारण तापलं
ठाकरे गटात फूट पडणार? ऑपरेशन टायगरवर राऊतांचा जोरदार पलटवार

