AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

तर दसरा मेळाव्याला सरकारला..; मनोज जरांगेंनी सरकारला पुन्हा इशारा दिला

तर दसरा मेळाव्याला सरकारला..; मनोज जरांगेंनी सरकारला पुन्हा इशारा दिला

| Updated on: Sep 08, 2025 | 12:34 PM
Share

मनोज जरांगे पाटील यांनी मराठा आरक्षणासंदर्भात सरकारला अंतिम इशारा दिला आहे. गॅझेटियरच्या आधारे कुणबी प्रमाणपत्र देण्याच्या जीआरची तात्काळ अंमलबजावणी करण्याची मागणी त्यांनी केली आहे. अंमलबजावणी झाली नाही तर येणाऱ्या दसऱ्याच्या मेळाव्यात त्यांचा सरकारशी संघर्ष होईल, असा इशारा जरांगे यांनी दिला आहे.

मनोज जरांगे पाटील यांनी मराठा आरक्षणाबाबत महत्त्वाचा मुद्दा उपस्थित केला आहे. त्यांनी मराठवाडा आणि पश्चिम महाराष्ट्रासाठी 100% आरक्षणाची घोषणा केलेल्या शासनाच्या जीआरची त्वरित अंमलबजावणी करण्याची मागणी केली आहे. जरांगे यांनी स्पष्ट केले की, हैदराबाद गॅझेटियरच्या नोंदींनुसार कुणबी प्रमाणपत्रे देण्याची प्रक्रिया 17 सप्टेंबरपूर्वी सुरू व्हावी अशी त्यांची अपेक्षा आहे. या प्रक्रियेत कोणतीही ढिलीपणा झाल्यास, येणाऱ्या दसऱ्याच्या मेळाव्यात सरकारला त्यांचा विरोध आणि भूमिका जाहीर करावी लागेल असा इशारा त्यांनी दिला आहे. ते म्हणाले की, मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्री आणि इतर मंत्र्यांनी याबाबत आश्वासन दिले असून, त्यांच्यावर विश्वास असल्याचेही त्यांनी नमूद केले.

Published on: Sep 08, 2025 12:34 PM