Gunaratna Sadavarte on Manoj Jarange | मागण्या कोणत्याही परिस्थितीत मान्य होणार नाहीत; गुणरत्न सदावर्तेंचा जरांगे पाटलांना थेट इशारा
गुणरत्न सदावर्ते यांनी मनोज जरांगेंच्या मागण्या कधीच मान्य होणार नाहीत असे स्पष्ट केले आहे. सदावर्ते यांनी मुंबईच्या वेशीवर कायदेशीर तटबंदी उभारण्याची भूमिका मांडली असून, जरांगेंनी महाराष्ट्राची माफी मागून मुंबईत न येण्याची घोषणा करावी अशी मागणी केली आहे. मुंबईत येऊन राज्याला अस्थिर करण्याचा प्रयत्न सहन केला जाणार नाही, असेही त्यांनी बजावले.
मराठा आरक्षणाच्या मागणीवरून सुरू असलेल्या आंदोलनादरम्यान, ॲड. गुणरत्न सदावर्ते यांनी मनोज जरांगे पाटील यांच्या मागण्यांना तीव्र विरोध दर्शवला आहे. मुंबईच्या वेशीवर कायदेशीर तटबंदी उभारणार असल्याचे सदावर्ते यांनी म्हटले आहे. जरांगे पाटील यांच्या मागण्या कोणत्याही परिस्थितीत मान्य होऊ शकत नाहीत, अशी त्यांची भूमिका आहे.
सदावर्ते यांनी मनोज जरांगे पाटील यांना महाराष्ट्राची माफी मागण्याचे आणि मुंबईत न येण्याची सार्वजनिक घोषणा करण्याचे आवाहन केले आहे. कायद्याबाह्य मार्गाने मुंबईत प्रवेश करण्याचा प्रयत्न करू नये, असा इशाराही त्यांनी दिला आहे. मुंबईला अस्थिर करून मुख्यमंत्री बदलू दिले जाणार नाहीत, असे सदावर्ते यांनी स्पष्ट केले.
एखाद्या व्यक्तीचे दोन जन्म झाले तरी, मनोज जरांगे यांच्या मागण्या कुणीही मान्य करू शकणार नाही असे सदावर्ते यांचे मत आहे. कास्ट स्क्रूटिनी कमिटीची आवश्यकता नसल्याचेही त्यांनी अधोरेखित केले. सध्या सर्वपक्षीय मराठा पुढारी मनोज जरांगेंना हाताळत असल्याचा दावाही त्यांनी केला. जरांगे पाटील यांनी महाराष्ट्राची माफी मागून आपला उपद्रव त्वरित थांबवावा, असे सदावर्ते यांनी म्हटले आहे.
G
Published on: Sep 12, 2026 08:22 PM
मागण्या कोणत्याही परिस्थितीत मान्य होणार नाहीत; सदावर्तेंचा इशारा
भरधाव कारने घेतला सॉफ्टवेअर इंजिनियरचा जीव! अपघातग्रस्त कारमधूनच...
जरांगेंचं उपोषण ढोंगीपणाचं! अजय बारस्करांचा घणाघात; सगेसोयरे अन्...
आदिवासी विद्यार्थ्यांचा सरकारविरोधात एल्गार! 28 सप्टेंबरला नाशिकहून...

