AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

फॉर्च्युनरचा नवा अवतार येणार! डिझाइनपासून तंत्रज्ञानापर्यंत सर्व काही बदलणार

दिग्गज वाहन उत्पादक कंपनी टोयोटा आपल्या लोकप्रिय एसयूव्ही फॉर्च्युनरचा (Fortuner) नवा अवतार बाजारात आणण्याच्या तयारीत आहे. सध्या या न्यू-जनरेशन गाडीची रोड टेस्टिंग सुरू असून, ही एसयूव्ही 2027 च्या सुरुवातीला भारतात लाँच होण्याची शक्यता आहे. नवीन डिझाइन आणि प्रगत तंत्रज्ञानामुळे ही गाडी ग्राहकांचे लक्ष वेधून घेत आहे.

फॉर्च्युनरचा नवा अवतार येणार! डिझाइनपासून तंत्रज्ञानापर्यंत सर्व काही बदलणार
toyota fortuner newImage Credit source: Google
| Edited By: | Updated on: Jun 03, 2026 | 7:50 PM
Share

टोयोटाची आगामी फॉर्च्युनर मोठ्या बदलांसह बाजारात उतरणार आहे. या एसयूव्हीमध्ये 12.3 इंचाचा मोठा टचस्क्रीन, डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर, ADAS सेफ्टी तंत्रज्ञान, 360 डिग्री कॅमेरा, वायरलेस चार्जिंग आणि सनरूफ यांसारखे प्रगत फीचर्स मिळण्याची शक्यता आहे. नवीन लूक आणि हाय-टेक फीचर्समुळे ही दमदार गाडी ग्राहकांसाठी अधिक आकर्षक ठरणार आहे.

टोयोटा सेफ्टी सेन्स तंत्रज्ञानाच्या रूपात सर्वात मोठा बदल दिसून येतो. चाचणी दरम्यान, एसयूव्हीमध्ये एडीएएस रडार आणि कॅमेरे दिसले आहेत. हे स्पष्टपणे सूचित करते की नवीन फॉर्च्युनरला अॅडव्हान्स्ड ड्रायव्हर असिस्टन्स सिस्टम (ADAS) मिळेल, ज्यामुळे सुरक्षा पूर्वीपेक्षा अधिक सुधारेल. याशिवाय या एसयूव्हीमध्ये 360-डिग्री कॅमेरा, वायरलेस फोन चार्जर, कनेक्टेड कार टेक्नॉलॉजी, इलेक्ट्रिक सनरूफ आणि ओटीए (ओव्हर-द-एअर) अपडेट्स यासारखे आधुनिक फीचर्स देखील मिळू शकतात.

इंजिनमध्ये फारसा बदल अपेक्षित नाही

इंजिनच्या बाबतीत, कंपनी विद्यमान पर्यायांसह सुरू ठेवू शकते. नवीन फॉर्च्युनरमध्ये 2.7 लीटर पेट्रोल, 2.8 लीटर डिझेल आणि 2.8 लीटर निओ ड्राइव्ह माइल्ड-हायब्रिड इंजिन मिळण्याची शक्यता आहे. ग्राहकांना मॅन्युअल आणि ऑटोमॅटिक दोन्ही गिअरबॉक्सचा पर्याय मिळत राहील. तसेच, AWD (ऑल-व्हील ड्राइव्ह) सिस्टम देखील पूर्वीप्रमाणेच उपलब्ध असू शकते. म्हणजेच ज्यांना ऑफ-रोडिंग आवडते त्यांच्यासाठी ही एसयूव्ही पूर्वीप्रमाणेच दमदार राहील.

डिझाइन पूर्णपणे नवीन असेल

नवीन टोयोटा फॉर्च्युनरचा लूक सध्याच्या मॉडेलपेक्षा वेगळा आणि अधिक आकर्षक असू शकतो. डिझाइन नवीन टोयोटा हिलक्सद्वारे प्रेरित असेल. चाचणीदरम्यान समोर आलेल्या छायाचित्रांमध्ये असे दिसून आले आहे की एसयूव्हीचा आकार पूर्वीपेक्षा अधिक चौरस आणि मजबूत दिसेल. फ्रंटमध्ये मोठी ग्रिल, नवीन एलईडी डीआरएल, स्प्लिट-डिझाइन केलेले हेडलॅम्प्स, नवीन बंपर आणि फ्लॅट बोनेट मिळेल. एसयूव्हीचा पुढील भाग पूर्वीपेक्षा रुंद दिसेल, ज्यामुळे त्याची रस्त्यावरील उपस्थिती आणखी सुधारेल. साइड प्रोफाइलमध्ये नवीन डिझाइनचे अलॉय व्हील्स दिले जाऊ शकतात. मागील बाजूला, नवीन एलईडी टेललाइट्स, एक नवीन टेलगेट आणि एक अपडेटेड बंपर असेल.

इंजिन आणि ऑइलची काळजी (Engine & Oil)

इंजिन ऑइल लेव्हल: दर महिन्याला कारचे इंजिन ऑइल तपासा. ऑइल कमी किंवा काळे पडल्यास ते त्वरित बदला. कूलंट लेव्हल: इंजिन जास्त गरम (Overheat) होऊ नये म्हणून कूलंटची पातळी नेहमी योग्य प्रमाणात ठेवा.

टायरची देखभाल (Tyre Care)

हवेचा दाब (Air Pressure): दर 10 ते 15 दिवसांनी टायरमधील हवेचा दाब तपासा. यामुळे मायलेज उत्तम मिळते. टायर रोटेशन: दर 10,000 किलोमीटरनंतर टायरची जागा एकमेकांसोबत बदला (Rotate करा), जेणेकरून सर्व टायर सारखेच घासले जातील.

Follow Us
इकडे पक्ष फुटला, तिकडे नेत्याच्या घरी ED ची टीम धडकली, तृणमूल काँग्रेस
इकडे पक्ष फुटला, तिकडे नेत्याच्या घरी ED ची टीम धडकली, तृणमूल काँग्रेसवर डबल संकट; बंगालमध्ये खळबळ!
तो आक्षेपार्ह व्हिडीओ अन् पुणे पुन्हा हादरलं! 500 महिला... गर्भलिंग...
तो आक्षेपार्ह व्हिडीओ अन् पुणे पुन्हा हादरलं! 500 महिला... गर्भलिंग निदानाच्या बड्या रॅकेटचा पर्दाफाश
मोठी खळबळ!दादरमध्ये ठाकरेंच्या शिवसेनेचेही तीव्र आंदोलन
मोठी खळबळ!दादरमध्य ठाकरेंच्या शिवसेनेचेही तीव्र आंदोलन, भांडी वाजवत अनोखं प्रदर्शन
कर्नाटकात मोठा उलटफेर! डी के शिवकुमारांच्या हाती मुख्यमंत्रीपदाची धुरा
D.K Shivkumar | कर्नाटकात मोठा उलटफेर! डी के शिवकुमार यांच्या हाती मुख्यमंत्रीपदाची धुरा
मोठी बातमी! ...हे आमचं दुर्दैवच, संजय शिरसाटांच्या विधानाने खळबळ
मोठी बातमी! ...हे आमचं दुर्दैवच, संजय शिरसाटांच्या विधानाने खळबळ
लहान तोंडी मोठा घास घेऊ नका; सत्तारांच्या वक्तव्यावर महाजनांचा पलटवार!
Girish Mahajan | लहान तोंडी मोठा घास घेऊ नका; अब्दुल सत्तारांच्या वक्तव्यावर गिरीश महाजनांचा पलटवार!
थेट निखाऱ्याने चटका द्यायचा...लातूरमधील भोंदूबाबाचं भयंकर कांड, दरबारा
थेट निखाऱ्याने चटका द्यायचा...लातूरमधील भोंदूबाबाचं भयंकर कांड, दरबारात सापडल्या धक्कादायक वस्तू
मुंबईत मनसेच्या तक्रारीनंतर गुजराती फलकांवर महापालिकेचा हातोडा
Mumbai | मुंबईत मनसेच्या तक्रारीनंतर गुजराती फलकांवर महापालिकेचा हातोडा
आंदोलनादरम्यान मोठी घडामोड; रोहिणी खडसेंना पोलिसांनी ताब्यात घेतलं अन्
Navi Mumbai | शरद पवार गटाच्या आंदोलनादरम्यान मोठी घडामोड; रोहिणी खडसेंना पोलिसांनी ताब्यात घेतलं अन्....
महायुतीची डोकेदुखी आणखी वाढली! बंड करणारा नेता थेट नॉट रिचेबल, अर्ज...
महायुतीची डोकेदुखी आणखी वाढली! बंड करणारा नेता थेट नॉट रिचेबल, अर्ज दाखल करताच...