AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

सिट्रॉनचा भारतीय बाजारात धमाका! अवघ्या 8.75 लाखांत लॉन्च केली प्रीमियम फीचर्सने सज्ज नवीन कार

फ्रेंच कार निर्माता कंपनी सिट्रॉनने (Citroen) भारतीय ग्राहकांसाठी आपली नवीन बजेट फ्रेंडली आणि लक्झरी कार 'Basalt X Comfort Edition' भारतात लॉन्च केली आहे. या कारची सुरुवातीची एक्स-शोरूम किंमत 8.75 लाख रुपये ठेवण्यात आली असून, कमी बजेटमध्ये प्रीमियम कार शोधणाऱ्या ग्राहकांसाठी हा एक उत्तम पर्याय ठरणार आहे.

सिट्रॉनचा भारतीय बाजारात धमाका! अवघ्या 8.75 लाखांत लॉन्च केली प्रीमियम फीचर्सने सज्ज नवीन कार
Citroen
| Edited By: | Updated on: Jul 23, 2026 | 4:33 PM
Share

सिट्रॉनच्या या नवीन स्पेशल एडिशन कारमध्ये ग्राहकांना अनेक हाय-टेक आणि प्रीमियम फीचर्स पाहायला मिळतील. यामध्ये लेदरेट सीट्स, जेबीएल (JBL) ऑडिओ सिस्टीम, सुरक्षेसाठी डॅश कॅमेरा, वायरलेस चार्जर आणि 10 इंचाची मोठी टचस्क्रीन यांसारखे एकापेक्षा एक जबरदस्त फीचर्स देण्यात आले आहेत, ज्यामुळे कारचा लुक आणि फील अतिशय आलिशान वाटतो. फ्रेंच कार निर्माता कंपनी सिट्रोएनने आपली नवीन बेसाल्ट एक्स कम्फर्ट एडिशन भारतात लाँच केली आहे. कंपनीने आपल्या 108 व्या वर्धापनदिनानिमित्त हे सादर केले आहे. या स्पेशल एडिशनची सुरुवातीची एक्स-शोरूम किंमत 8.75 लाख रुपये ठेवण्यात आली आहे. नवीन बेसाल्ट एक्स कम्फर्ट एडिशनमध्ये पूर्वीपेक्षा अधिक प्रीमियम इंटिरियर आणि अनेक नवीन फीचर आहेत, ज्यामुळे ग्राहकांना चांगले ड्रायव्हिंग आणि केबिन मिळू शकेल.

नवीन बेसाल्ट एक्स कम्फर्ट एडिशनचा सर्वात मोठा बदल म्हणजे त्याचे केबिन. कंपनीने मेट्रोपॉलिटन बेज लेदरेट सीट्स सर्व व्हेरिएंटमध्ये स्टँडर्ड म्हणून ऑफर केल्या आहेत. यापूर्वी हे फीचर उपलब्ध नव्हते. कंपनीचे म्हणणे आहे की, नवीन लेदरेट सीट्स कारच्या केबिनला अधिक प्रीमियम लुक देतील तसेच लांब प्रवासादरम्यान अधिक आराम देतील.

कम्फर्ट एएक्सएस पॅकसह वाढतील फीचर्स कंपनीने ग्राहकांसाठी कम्फर्ट एक्सएस पॅक देखील सादर केला आहे. याच्या मदतीने खरेदीदार त्यांच्या गरजेनुसार आणि बजेटनुसार कारमध्ये अधिक फीचर्स जोडू शकतात. हे पॅक जेबीएल प्रीमियम ऑडिओ सिस्टम, फ्रंट आणि केबिन डॅश कॅमेरे यासारख्या अनेक वैशिष्ट्यांसह येतात, ज्यात पूर्वानुमानित सुरक्षा अलर्ट असतील. रिव्हर्स पार्किंग कॅमेरा, वायरलेस स्मार्टफोन चार्जर आणि 10 इंचाचा अँड्रॉइड टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम. या फीचर्सच्या मदतीने सिटी ड्रायव्हिंग आणि लाँग ट्रिप दोन्ही पूर्वीपेक्षा अधिक आरामदायक आणि सोयीस्कर होतील.

ग्राहकांना कस्टमायझेशनचा पर्याय मिळेल सिट्रोएनचे म्हणणे आहे की बेसाल्ट एक्स कम्फर्ट एडिशन अशा ग्राहकांसाठी डिझाइन केले गेले आहे ज्यांना कमी किंमतीत अधिक प्रीमियम अनुभव हवा आहे. कंपनीचा दावा आहे की, आता ग्राहक त्यांच्या गरजेनुसार वेगवेगळे अॅक्सेसरी पॅक निवडू शकतील आणि त्यांच्या आवडीनुसार कार तयार करू शकतील. म्हणजेच, प्रत्येक ग्राहक त्यांच्या गरजेनुसार आणि बजेटनुसार वैशिष्ट्ये जोडू शकतो.

कंपनी काय म्हणाली? स्टेलंटिस इंडियाच्या ऑटोमोटिव्ह ब्रँड्सचे बिझनेस हेड आणि डायरेक्टर कुमार प्रियांश यांनी सांगितले की, सिट्रोएनने नेहमीच प्रवाशांच्या सोयीकडे सर्वाधिक लक्ष दिले आहे. एअरक्रॉस कम्फर्ट एडिशनला ग्राहकांचा चांगला प्रतिसाद मिळाल्याचे त्यांनी सांगितले. या कारणास्तव, कंपनीने आता बेसाल्टमध्येही समान प्रीमियम आणि आरामदायक अनुभव देण्याचा प्रयत्न केला आहे.

मला नवीन बेसाल्ट एक्स कम्फर्ट एडिशन कोठे मिळेल? नवीन Citroen Basalt X कम्फर्ट एडिशन आता देशभरातील Citroen डीलरशिपवर उपलब्ध आहे. ग्राहक या मॉडेल आणि त्याच्या कम्फर्ट एएक्सएस पॅकबद्दल माहिती मिळविण्यासाठी कंपनीच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट देऊ शकतात.

Follow Us
पेट्रोल भरायला गेलात तर खिशात कॅश ठेवा! ...ह्या तारखेपासून UPI बंद
Mumbai Petrol Pump | पेट्रोल भरायला गेलात तर खिशात कॅश ठेवा! ...ह्या तारखेपासून UPI बंद करण्याचा पेट्रोल पंप चालकांचा इशारा
दुष्काळ आढावा बैठकीत अधिकारी मोबाईलमध्ये व्यस्त! कुणी WhatsApp, तर...
Akola : दुष्काळ आढावा बैठकीत अधिकारी मोबाईलमध्ये व्यस्त! कुणी WhatsApp, तर कुणी... प्रशासनाच्या संवेदनशीलतेवरच प्रश्नचिन्ह
दीड महिन्यांच्या प्रतीक्षेनंतर धाराशिवमध्ये पावसाची दमदार एन्ट्री!
Dharashiv Rain : दीड महिन्यांच्या प्रतीक्षेनंतर धाराशिवमध्ये पावसाची दमदार एन्ट्री! शेतकऱ्यांना दिलासा, मात्र...
धर्मवीर आनंद दिघेंची खास गाडी 25 वर्षांनी पुण्यात! गाडी पाहण्यासाठी...
Anand Dighe | धर्मवीर आनंद दिघेंची खास गाडी 25 वर्षांनी पुण्यात! गाडी पाहण्यासाठी शिवसैनिकांसह नागरिकांची मोठी गर्दी
माझी चाल कासवाची नाही, पण प्रेरणा... टीकाकारांच्या दगडफेकीवर
Devendra Fadnavis | माझी चाल कासवाची नाही, पण प्रेरणा... टीकाकारांच्या दगडफेकीवर फडणवीसांचा पलटवार
शेतकऱ्यांनी कोणताही वेगळा विचार करू नये, पीक नुकसानीवर...भरणेंची...
Dattatray Bharne : शेतकऱ्यांनी कोणताही वेगळा विचार करू नये, पीक नुकसानीवर... दत्तात्रय भरणेंची मोठी ग्वाही
हे अत्यंत संवेदनशील प्रकरण आहे, रोज बोलणं... दिशा सालियन प्रकरणावर...
Nitesh rane | हे अत्यंत संवेदनशील प्रकरण आहे, रोज बोलणं... दिशा सालियन प्रकरणावर नितेश राणेंचं ट्विट चर्चेत
PM मोदींची मिमिक्री करणाऱ्या पुलकित मणींचा नोएडा शो रद्द; आता...
PM मोदींची मिमिक्री करणाऱ्या पुलकित मणींचा नोएडा शो रद्द; आता अंडरग्राऊंड... म्हणत सोशल मीडियावर पोस्ट
7 एकर शेती करपली, पत्नीचं मंगळसूत्र गहाण ठेवून... पावसाने दगा दिल्याने
Sangali : 7 एकर शेती करपली, पत्नीचं मंगळसूत्र गहाण ठेवून... पावसाने दगा दिल्याने शेतकऱ्याच्या डोळ्यात अश्रू
राहुल गांधींनी आता... मोदींच्या मिमिक्रीवर फडणवीसांचा हल्लाबोल
Devendra Fadnavis : राहुल गांधींनी आता कॉमेडियन बनलं पाहिजे, मोदींच्या मिमिक्रीवर फडणवीसांचा जोरदार हल्लाबोल