AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

EV व्हर्जनमध्ये लाँच झालेली महिंद्राची सर्वात छोटी एसयूव्ही, 50 मिनिटांत होणार चार्ज

महिंद्राने आपली सर्वात लहान एसयूव्ही एक्सयूव्ही 3एक्सओ इलेक्ट्रिक व्हर्जनमध्ये लाँच केली आहे. या कारची डिलिव्हरी फेब्रुवारीमध्ये सुरू होईल आणि रेंज सुमारे 285 किमी आहे.

EV व्हर्जनमध्ये लाँच झालेली महिंद्राची सर्वात छोटी एसयूव्ही, 50 मिनिटांत होणार चार्ज
| Edited By: | Updated on: Jan 07, 2026 | 4:56 PM
Share

महिंद्राने आपल्या एक्सयूव्ही 3एक्सओ कॉम्पॅक्ट एसयूव्हीचे इलेक्ट्रिक व्हर्जन लाँच केले आहे. याची एक्स शोरूम किंमत 13.89 लाख ते 14.96 लाख रुपयांपर्यंत ठेवण्यात आली आहे. कंपनीने सांगितले की, या वाहनाची डिलिव्हरी 23 फेब्रुवारी 2026 पासून सुरू होईल. त्याची झलक जैसलमेरमध्ये दाखवण्यात आली होती .

कंपनीच्या म्हणण्यानुसार, टॉप-मॉडेल इलेक्ट्रिक व्हेरिएंटची किंमत समतुल्य पेट्रोल मॉडेलपेक्षा कमी असू शकते. काही राज्यांमध्ये त्याची ऑन-रोड किंमत सरकारी अनुदानानंतर पेट्रोल मॉडेलच्या टॉप व्हेरिएंटच्या बरोबरीची असू शकते. XUV 3XO प्रथम एप्रिल 2024 मध्ये लाँच करण्यात आली होती आणि आतापर्यंत सुमारे 1.80 लाख युनिट्सची विक्री झाली आहे. महिंद्राचे म्हणणे आहे की ती त्याच्या सेगमेंटमधील सर्वात वेगाने वाढणारी एसयूव्ही आहे आणि लवकरच ती 2 लाखांच्या विक्रीचा टप्पा गाठू शकते.

वेग

XUV 3XO EV दोन व्हेरिएंटमध्ये येईल, एक AX5 EV असेल आणि दुसरा AX7L EV असेल. दोन्हीमध्ये 39.4 kWh बॅटरी आहे, जी 110 kW पॉवर आणि 310 Nm टॉर्क देते. त्याची वास्तविक श्रेणी सुमारे 285 किमी आहे. ही एसयूव्ही केवळ 8.3 सेकंदात 0 ते 100 किमी प्रति तास वेग पकडते. यात मजेदार, फास्ट आणि फियरलेस असे तीन ड्राइव्ह मोड देण्यात आले आहेत.

दोन्ही व्हेरिएंटची किंमत

AX5 EV व्हेरिएंटची किंमत 13.89 लाख रुपये आहे आणि दोन 10.25-इंच स्क्रीन, एलईडी हेडलॅम्प्स, ड्युअल-झोन क्लायमेट कंट्रोल, वायरलेस चार्जिंग, कीलेस एंट्री आणि इलेक्ट्रॉनिक पार्किंग ब्रेक यासारख्या वैशिष्ट्यांसह येते. सेफ्टीसाठी 6 एअरबॅग्स, ईएसपी, टायर प्रेशर मॉनिटरिंग आणि रियर कॅमेरा आहे. AX7L EV टॉप व्हेरिएंटची किंमत ₹14.96 लाख आहे. यात पॅनोरामिक सनरूफ, 17 इंचाचे अलॉय व्हील्स, लेदर सीट्स, प्रीमियम साउंड सिस्टीम, 360 डिग्री कॅमेरा आणि अ‍ॅडव्हान्स्ड ड्रायव्हर असिस्ट फीचर्स मिळतात.

50 मिनिटांत चार्ज होईल

दोन्ही व्हेरिएंट फास्ट चार्जिंगला सपोर्ट करतात आणि 50 kW DC चार्जर 50 मिनिटांत बॅटरी 80% पर्यंत चार्ज करते. महिंद्राने सांगितले की, एक्सयूव्ही 3एक्सओ ईव्ही प्रामुख्याने शहरात वाहन चालविणार् या ग्राहकांना लक्षात घेऊन डिझाइन केली गेली आहे. कंपनीने हे स्पष्ट केले आहे की, इलेक्ट्रिक मॉडेल लाँच करणे म्हणजे पेट्रोल आणि डिझेल वाहने बंद करणे नाही, तर ग्राहकांना अधिक पर्याय देणे आहे. XUV 3XO EV चे उत्पादन आधीच सुरू झाले आहे आणि फेब्रुवारीच्या अखेरीस वितरण सुरू होईल.

Follow Us
पुण्यात गॅस सिलेंडर तुटवड्यामुळे लग्नसराई हॉल व्यवसायिकांना फटका
पुण्यात गॅस सिलेंडर तुटवड्यामुळे लग्नसराई हॉल व्यवसायिकांना फटका.
गॅस सिलेंडरसाठी रांगा फक्त घबराटीमुळे – मंत्री शिरसाट यांची माहिती
गॅस सिलेंडरसाठी रांगा फक्त घबराटीमुळे – मंत्री शिरसाट यांची माहिती.
शिवसेना पक्ष आणि धनुष्यबाण कुणाचा? उद्या कोर्टात सुनावणी
शिवसेना पक्ष आणि धनुष्यबाण कुणाचा? उद्या कोर्टात सुनावणी.
इराण-इस्त्रायल-अमेरिका संघर्षाचा भारतावर परिणाम; सर्वपक्षीय बैठकीची...
इराण-इस्त्रायल-अमेरिका संघर्षाचा भारतावर परिणाम; सर्वपक्षीय बैठकीची....
उल्हास खोऱ्यातून 78 टीएमसी पाणी मराठवाड्याकडे वळवणार
उल्हास खोऱ्यातून 78 टीएमसी पाणी मराठवाड्याकडे वळवणार.
GDP, FDI आणि स्टार्टअपमध्ये महाराष्ट्र आघाडीवर
GDP, FDI आणि स्टार्टअपमध्ये महाराष्ट्र आघाडीवर.
लोकसभेत राहुल गांधींच्या भाषणादरम्यान गोंधळ; अध्यक्षाने दिले आदेश
लोकसभेत राहुल गांधींच्या भाषणादरम्यान गोंधळ; अध्यक्षाने दिले आदेश.
वडापावची किंमत वाढणार? युद्धाच्या कचाट्यात अस्सल मराठमोळा पदार्थ....
वडापावची किंमत वाढणार? युद्धाच्या कचाट्यात अस्सल मराठमोळा पदार्थ.....
राज ठाकरे अ‍ॅक्शन मोडमध्ये, पदाधिकाऱ्यांची बोलावली तातडीने बैठक
राज ठाकरे अ‍ॅक्शन मोडमध्ये, पदाधिकाऱ्यांची बोलावली तातडीने बैठक.
पिस्ता, काजू, खजूर खाणं आवाक्या बाहेर... युद्धामुळे महागाई वाढली
पिस्ता, काजू, खजूर खाणं आवाक्या बाहेर... युद्धामुळे महागाई वाढली.