AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

नव्या Mini Countryman C ची भारतात एन्ट्री, BMW X1 आणि Audi Q3 चं टेन्शन वाढणार?

मिनी (Mini) कंपनी 17 जून 2026 रोजी आपली नवीन 'कंट्रीमन सी' (Countryman C) SUV भारतात लाँच करत आहे. हे मॉडेल कंट्रीमन JCW पेक्षा अधिक परवडणाऱ्या किमतीत उपलब्ध असेल. विशेष म्हणजे, ही कार भारतातच असेंबल केली जाणार असून हिची थेट टक्कर बीएमडब्ल्यू X1 आणि ऑडी Q3 शी होईल.

नव्या Mini Countryman C ची भारतात एन्ट्री, BMW X1 आणि Audi Q3 चं टेन्शन वाढणार?
BMW X1
| Edited By: | Updated on: Jun 17, 2026 | 1:38 PM
Share

भारतात लाँच होणारी नवीन मिनी कंट्रीमन सी ही डिझाइनच्या बाबतीत कंट्रीमन इलेक्ट्रिकसारखीच असेल, पण यात नवीन ग्रिल आणि अपडेटेड बंपर मिळतील. स्थानिक पातळीवर असेंबल केल्यामुळे हिची किंमत कमी असण्याची शक्यता आहे. आरामदायी प्रवासासाठी आणि प्रीमियम फीचर्स शोधणाऱ्या ग्राहकांसाठी हा एक उत्तम पर्याय ठरेल. ब्रिटिश लक्झरी कार कंपनी मिनी भारतात आपली प्रीमियम एसयूव्ही रेंज आणखी मजबूत करणार आहे. कंपनी 17 जून 2026 रोजी नवीन मिनी कंट्रीमॅन सी लाँच करणार आहे. ही एसयूव्ही कंपनीच्या सध्याच्या हाय-परफॉर्मन्स कंट्रीमॅन JCW All4 पेक्षा अधिक परवडणारा पर्याय म्हणून ऑफर केली जाईल. लाँचिंगपूर्वी याची प्री-बुकिंग सुरू झाली आहे.

विशेष म्हणजे नवीन मिनी कंट्रीमॅन सी भारतातच असेंबल केली जाईल. यामुळे कंपनीला त्याची किंमत कमी ठेवण्यास मदत होईल. हे मॉडेल मिनीच्या लाइनअपमध्ये कंट्रीमॅन जेसीडब्ल्यू ऑल 4 च्या खाली ठेवले जाईल. याचा उद्देश ग्राहकांना चांगली कामगिरी, उत्कृष्ट डिझाइन आणि उपयुक्त फीचर्सचे बॅलन्स पॅकेज देणे हा आहे. असे मानले जात आहे की ही एसयूव्ही भारतात मिनीची विक्री वाढविण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावेल.

स्टायलिश डिझाइन डिझाइनच्या बाबतीत, नवीन कंट्रीमॅन सी कंट्रीमॅन इलेक्ट्रिकसारखे दिसू शकते. तथापि, त्यास वेगळी ओळख देण्यासाठी नवीन ग्रिल आणि अपडेटेड बंपर मिळण्याची शक्यता आहे. ही एसयूव्ही चिली रेड, ब्रिटिश रेसिंग ग्रीन, नानुक व्हाइट, स्लेट ब्लू आणि स्मोकी ग्रीन यासह 5 आकर्षक रंगांमध्ये उपलब्ध होण्याची अपेक्षा आहे. याशिवाय बॉडी कलर डोअर हँडल, ब्लॅक ओआरव्हीएम, ब्लॅक रूफ, ब्लॅक पिलर्स, शॅम्पेन फिनिश एक्सटीरियर एलिमेंट्स, आकर्षक अलॉय व्हील्स आणि मॅट्रिक्स एलईडी टेल लॅम्प्स यासारखे फीचर्स देखील पाहायला मिळतात.

लक्झरी इंटिरिअर नवीन कंट्रीमॅन सीची केबिन मिनीच्या आधुनिक डिझाइन तत्त्वज्ञानावर आधारित असेल. यात ड्युअल-टोन इंटिरियर आणि शॅम्पेन फिनिश ॲक्सेंट दिले जाऊ शकते. एसयूव्हीमध्ये सर्क्युलर टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम मिळेल जी मिनीची ओळख बनली आहे. याशिवाय प्रीमियम साउंड सिस्टम, पॅडल शिफ्टर्स आणि हेड-अप डिस्प्ले यासारखे ॲडव्हान्स्ड फीचर्स देखील दिले जाऊ शकतात, जे याला अधिक लक्झरी फील देतील.

इंजिन आणि कार्यप्रदर्शन नवीन मिनी कंट्रीमॅन सी मध्ये 1.5-लीटर टर्बो-पेट्रोल इंजिन मिळेल. हे इंजिन 7-स्पीड ड्युअल-क्लच ऑटोमॅटिक ट्रान्समिशनसह येईल. कंपनीने अद्याप त्याच्या पॉवर आणि टॉर्कबद्दल माहिती दिलेली नसली तरी यात बीएमडब्ल्यू एक्स1 चे इंजिन वापरले जाईल असे मानले जात आहे. बीएमडब्ल्यू एक्स 1 मधील हेच इंजिन 136 हॉर्सपॉवर आणि 230 एनएम टॉर्क तयार करते. ही शक्ती कंट्रीमॅन जेसीडब्ल्यू ऑल4च्या 300 अश्वशक्तीच्या आउटपुटपेक्षा लक्षणीय कमी असेल, परंतु दररोजच्या वापरासाठी आणि आरामदायक ड्रायव्हिंगसाठी पुरेशी मानली जाते.

अंदाजे किंमत आणि स्पर्धा नवीन मिनी कंट्रीमॅन सीची किंमत सध्याच्या कंट्रीमॅन जेसीडब्ल्यू ऑल4पेक्षा कमी ठेवण्याची शक्यता आहे. सध्या JCW All4 ची एक्स-शोरूम किंमत 64.9 लाख रुपये आहे. भारतीय बाजारात लाँच झाल्यानंतर बीएमडब्ल्यू एक्स 1, ऑडी क्यू 3 आणि मर्सिडीज-बेंझ जीएलए सारख्या लक्झरी कॉम्पॅक्ट एसयूव्ही सेगमेंटमधील लोकप्रिय वाहनांशी त्याची स्पर्धा होईल. यामुळे प्रीमियम सेगमेंटमध्ये मिनीची उपस्थिती आणखी मजबूत होण्याची अपेक्षा आहे.

Follow Us
रोहित पवार म्हणजे छोटा संजय राऊत; म्हणत प्रसाद लाडांनी उडवली खिल्ली
Prasad Lad | रोहित पवार म्हणजे छोटा संजय राऊत; म्हणत प्रसाद लाडांनी उडवली खिल्ली
आमचे खासदार फुटले नाहीत; स्वतःला बाजारात विकायला उभे राहिले
आमचे खासदार फुटले नाहीत; स्वतःला बाजारात विकायला उभे राहिले –राऊतांचा संतापजनक दावा
50 कोटी घेऊन केलेलं बंड म्हणजे क्रांती नाही!; राऊतांचा मोठा गौप्यस्फोट
Sanjay Raut On Shiv Sena Crisis | 50 कोटी घेऊन केलेलं बंड म्हणजे क्रांती नाही!; शिवसेना वर्धापन दिनी संजय राऊतांचा मोठा गौप्यस्फोट
मुंबई थांबली! BEST कर्मचाऱ्यांच्या संपामुळे लाखो प्रवासी अडचणीत
Best Bus Employee Strike | मुंबई थांबली! BEST कर्मचाऱ्यांच्या संपामुळे लाखो प्रवासी अडचणीत, बस सेवा पूर्ण ठप्प
ना ठाकरे... ना शिंदे! बाळासाहेबांचा फोटो टाकून त्या खासदारांनी वाढवला
ना ठाकरे... ना शिंदे! बाळासाहेबांचा फोटो टाकून त्या खासदारांनी वाढवला मोठा सस्पेन्स
वारसा विचारांचा, हीरक महोत्सव शिवसेनेचा; ठाकरे-शिंदे काय बोलणार?
वारसा विचारांचा, हीरक महोत्सव शिवसेनेचा; वर्धापन दिनी ठाकरे-शिंदे काय बोलणार?
आता आणखी काय घडणार? पुन्हा शिंदे गटातील नेत्याने दिली हिंट... यह तो
आता आणखी काय घडणार? पुन्हा शिंदे गटातील नेत्याने दिली हिंट... यह तो ट्रेलर है, पिक्चर अभी बाकी है
Omraje Nimbalkar | खासदार ओमराजेंबबात मोठी अपडेट समोर; थेट पुण्यातील
Omraje Nimbalkar | खासदार ओमराजेंबबात मोठी अपडेट समोर; थेट पुण्यातील निवसस्थानी... राजकारणातील हालचालींना वेग
अखेर प्रीति झिंटाला डिपफेक प्रकरणी मोठा दिलासा, कोर्टाने थेट परवानगी..
अखेर प्रीति झिंटाला डिपफेक प्रकरणी मोठा दिलासा, कोर्टाने थेट परवानगी दिली; आता अभिनेत्री...
मोठी बातमी! सही न करणारे खासादार ठाकरेंसोबत? बैठकीतून फोन लावला अन्...
मोठी बातमी! सही न करणारे खासादार ठाकरेंसोबत? बैठकीतून फोन लावला अन्... 'ऑपरेशन टायगर'बाबत मोठा खुलासा