AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

1 कोटींची बाईक! मुंबईत झाली ‘डुकाटी पानिगाले V4 लॅम्बोर्गिनी’ची डिलिव्हरी, फीचर्स पाहून थक्क व्हाल

लक्झरी बाईक प्रेमींसाठी एक मोठी बातमी आहे. डुकाटी आणि लॅम्बोर्गिनीच्या भागीदारीतून तयार झालेली अत्यंत दुर्मिळ 'पानिगाले V4 लॅम्बोर्गिनी' अखेर भारतात आली आहे. या सुपरबाईकची किंमत तब्बल 1 कोटी रुपये असून, नुकतीच मुंबईतील एका बाईक प्रेमीला याची डिलिव्हरी देण्यात आली आहे. या बाईकचे लूक आणि पॉवर दोन्ही थक्क करणारे आहेत.

1 कोटींची बाईक! मुंबईत झाली 'डुकाटी पानिगाले V4 लॅम्बोर्गिनी'ची डिलिव्हरी, फीचर्स पाहून थक्क व्हाल
Ducati Panigale V4 Lamborghini
| Edited By: | Updated on: May 12, 2026 | 2:00 PM
Share

लॅम्बोर्गिनीची पहिली हायब्रीड सुपर स्पोर्ट्स कार ‘रिव्युएल्टो’ (Revuelto) पासून प्रेरित ही सुपरबाईक दिसायला जितकी आकर्षक आहे, तितकीच ती वेगवानही आहे. 1 कोटींचे बजेट असलेल्या या बाईकमध्ये प्रीमियम कार्बन फायबरचा वापर करण्यात आला आहे. मुंबईत या बाईकच्या डिलिव्हरीचा व्हिडिओ सध्या सोशल मीडियावर तुफान व्हायरल होत आहे. जगभरातील आपल्या स्पोर्ट्स कार आणि स्पोर्ट्स बाईक्समुळे लोकांना वेड लावणारी इटालियन कंपनी डुकाटी आणि लॅम्बॉर्गिनी यांनी एकत्रितपणे ऑटोमोबाईल इंडस्ट्रीमध्ये असे काहीतरी सादर केले आहे जे ऐकून तुम्हाला आश्चर्य वाटेल. होय, डुकाटी आणि लॅम्बॉर्गिनी यांनी एकत्र येऊन डुकाटी पॅनिगेल व्ही4 लॅम्बोर्गिनी सुपरबाईक लाँच केली आहे आणि विशेष म्हणजे त्याचे पहिले युनिट भारतात आले आहे. डुकाटी आणि लॅम्बॉर्गिनीची ही खास बाईक मुंबईत देण्यात आली आहे. ही सुपरबाईक जगभरात विकली गेली आहे.

फक्त 630+63 युनिट्स

भारतीय बाजारात डुकाटी पॅनिगेल व्ही4 लॅम्बोर्गिनी सुपरबाईकची एक्स-शोरूम किंमत 1 कोटी रुपये आहे आणि ऑन-रोड किंमत सुमारे 1.25 कोटी रुपये आहे. ही एक संग्राहक वस्तू आहे आणि संपूर्ण जगासाठी त्याची केवळ 630 क्रमांकित उदाहरणे तयार केली गेली आहेत. याव्यतिरिक्त, 63 विशेष क्लायंटी युनिट्स केवळ लॅम्बॉर्गिनी ग्राहकांसाठी राखीव आहेत, जे त्यांच्या बाईकची त्यांच्या कारच्या रंगांशी जुळवून घेऊ शकतात. प्रत्येक ग्राहकाला सत्यतेचे प्रमाणपत्र आणि या सुपरबियरसह एक खास सानुकूलित लाकडी बॉक्स दिला जात आहे.

डिझाइन आणि एरोडायनामिक्स

डुकाटी पॅनिगेल V4 लॅम्बोर्गिनी सुपरबाईक डुकाटी सेंट्रो स्टाईल आणि डुकाटीच्या डिझाइनर्सच्या सहकार्याने डिझाइन केली गेली आहे. त्याचे बनावट अॅल्युमिनियम चाके, शेपटीचे तुकडे आणि पंख थेट रेव्ह्यूल्यूटोच्या ओळींद्वारे प्रेरित आहेत. संपूर्ण शरीरावर समान उच्च-गुणवत्तेच्या कार्बन फायबरचा वापर केला गेला आहे, जे लॅम्बोर्गिनी कारमध्ये आहे. त्याची वर्डे स्कँडल आणि ग्रिगिओ टेलेस्टो पेंट योजना त्याला रस्त्यावर उभे करते.

शक्ती आणि कामगिरी

डुकाटी पॅनिगेल व्ही 4 लॅम्बॉर्गिनी सुपरबाईक पॅनिगेल व्ही4एस वर आधारित आहे, परंतु त्यात अनेक बदल झाले आहेत. यात 1103 सीसीचे डेस्मोसेडिसी स्ट्राडेल इंजिन आहे, जे अक्रापोविच टायटॅनियम एक्झॉस्टनसह 218.5 हॉर्सपॉवर जनरेट करते. ही सुपरबाईक 122.1 न्यूटन मीटरचा पीक टॉर्क जनरेट करते. कार्बन फायबर आणि हलक्या वजनामुळे त्याचे वजन केवळ 185 किलो आहे. यात 1.18 एचपी / किलो पॉवर-टू-वेट गुणोत्तर आहे, ज्यामुळे ते ट्रॅकवर अत्यंत प्रतिसाद देते. यात 17 लिटर अॅल्युमिनियमची टाकी देण्यात आली आहे. यात अनेक अद्वितीय वैशिष्ट्ये आहेत.

Follow Us
शॉर्टकट'चा वापर करु नका', पंतप्रधान मोदींचा Gen-Z तरुणाईला संदेश
PM Modi : 'कधीही 'शॉर्टकट'चा वापर करु नका', पंतप्रधान मोदींचा Gen-Z तरुणाईला खास संदेश
विद्यार्थी घाबरत नाहीत, तुम्हीही घाबरू नका! राहुल गांधींचा मीडियाला...
Rahul Gandhi | विद्यार्थी घाबरत नाहीत, तुम्हीही घाबरू नका! राहुल गांधींचा मीडियाला थेट संदेश, म्हणाले...
मी रोज संसदेत येतो मात्र... गृहमंत्री अमित शाह यांचं मोठं विधान
मी रोज संसदेत येतो मात्र... गृहमंत्री अमित शाह यांचं मोठं विधान, विरोधकांना केलं चर्चेच आवाहन
कॅब-टॅक्सी चालकांसाठी मोठी बातमी! सरकारचा मोठा निर्णय; नियम मोडल्यास..
कॅब-टॅक्सी चालकांसाठी मोठी बातमी! सरकारचा मोठा निर्णय; नियम मोडल्यास ही चूक पडणार महागात
आता काही खरं नाही! आयुक्त तुकाराम मुंढेंनी बैठकीत सगळंच सागितलं...
आता काही खरं नाही! आयुक्त तुकाराम मुंढेंनी सगळंच सागितलं अन् एकनाथ शिंदेंनी दिले कडक निर्देश, थेट मकोका...
3 वर्षांत 22 लाखांहून अधिक कुणबी प्रमाणपत्रांचं वाटप; या जिल्ह्यांत...
मराठा आरक्षणावर मोठी अपडेट! 3 वर्षांत 22 लाखांहून अधिक कुणबी प्रमाणपत्रांचं वाटप; या जिल्ह्यांत सर्वाधिक वितरण
खड्डे, बंद कंपन्या आणि बेरोजगारी! वाजेंनी सरकारला एकाच वेळी घेरलं
Rajabhau Waje | खड्डे, बंद कंपन्या आणि बेरोजगारी! राजाभाऊ वाजेंनी सरकारला एकाच वेळी घेरलं
शिवसेनेच्या आमदारांना पवईच्या हॉटेलमध्ये... नरेश म्हस्के काय म्हणाले?
शिवसेनेच्या आमदारांना पवईच्या हॉटेलमध्ये... नरेश म्हस्केंनी सांगितलं पक्ष फुटीच्या अगदी काही दिवसांपूर्वी काय काय घडलं होतं?
एक तरी पत्र दाखवलं तर मी राजीनामा देईन.... शिंदे गटातील नेत्याचं विधान
एक तरी पत्र दाखवलं तर मी राजीनामा देईन नाहीतर.... शिंदे गटातील बड्या नेत्याचं राऊतांना खुलं चॅलेंज
मुंबईत मध्यरात्री मोठी दुर्घटना! घाटकोपरमध्ये घरांवर दरड कोसळली....
मुंबईत मध्यरात्री मोठी दुर्घटना! घाटकोपरमध्ये घरांवर दरड कोसळली, ५-६ जण ढिगाऱ्याखाली अडकल्याची भीती