AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

बँक कर्मचारी तुम्हाला विमा घेण्यास सांगत आहेत का? तर हा नियम जाणून घ्या…

अलीकडेच अनेक ग्राहकांनी ट्विटरवर आपले मत व्यक्त केले आणि बँक कर्मचारी त्यांच्यावर विमा घेण्यासाठी दबाव टाकत असल्याची तक्रार केली. बँकेत नवीन खाती उघडणाऱ्या ग्राहकांसाठी हे आवश्यक सांगितले जात आहे.

बँक कर्मचारी तुम्हाला विमा घेण्यास सांगत आहेत का? तर हा नियम जाणून घ्या...
स्टेट बँक ऑफ इंडिया
| Edited By: Vaibhav Desai | Updated on: Sep 04, 2021 | 12:43 PM
Share

नवी दिल्लीः स्टेट बँक ऑफ इंडिया आपल्या ग्राहकांना अनेक बँकिंग सुविधा पुरवते, ज्यामध्ये अनेक कामे ऑनलाईन माध्यमातून करता येतात. SBI ग्राहकांना बँकिंग सेवा तसेच विमा प्रदान करते. परंतु अनेक बँकांचे ग्राहक तक्रार करतात की, त्यांना बँक कर्मचाऱ्यांच्या वतीने विमा काढण्यास सांगितले जात आहे. इतके बँक कर्मचारी त्यांच्यावर दबाव टाकत आहेत की, त्यांचा विमा काढणे आवश्यक आहे.

अलीकडेच अनेक ग्राहकांनी ट्विटरवर आपले मत व्यक्त केले आणि बँक कर्मचारी त्यांच्यावर विमा घेण्यासाठी दबाव टाकत असल्याची तक्रार केली. बँकेत नवीन खाती उघडणाऱ्या ग्राहकांसाठी हे आवश्यक सांगितले जात आहे. अशा परिस्थितीत आज आपल्याला माहीत आहे की, खाते उघडण्याबरोबरच विमा घेणे आवश्यक आहे का आणि बँक कर्मचारी एखाद्या ग्राहकावर विम्यासाठी दबाव आणू शकतो का?, याचीच माहिती जाणून घेणार आहोत.

बँकेचे नियम काय?

आता बँकेने सोशल मीडियाच्या माध्यमातून तक्रार करणाऱ्या ग्राहकांना काही माहिती दिलीय. ज्यात विम्याबाबत बँकेचे नियम नेमके काय आहेत ते सांगण्यात आलंय. बँकेने म्हटले आहे की, खात्यासह विमा घेणे ग्राहकांच्या इच्छेवर अवलंबून असते. म्हणजेच जर ग्राहकाला ते योग्य वाटत असेल, तर तो ते विकत घेऊ शकतो आणि त्यास नकारदेखील देऊ शकतो, यासाठी जबरदस्ती नाही.

एसबीआय म्हणाली, “विमा आणि इतर गुंतवणूक पूर्णपणे ऐच्छिक आहेत आणि आमच्या शाखा ग्राहकांना त्यांचे फायदे आणि जागरूकता याबद्दल माहिती देतात. जर तुम्हाला काही विशिष्ट समस्या असेल तर तुम्ही तुमचा मोबाईल नंबर, पत्ता आणि विशिष्ट तपशिलासह शाखेचे नाव, शाखेच्या कोडची माहिती socialconnect@sbi.co.in वर मेल करू शकता. गृहकर्जाच्या वेळीही बँकेकडून विमा घेणे उचित आहे. या काळात बँक ग्राहकांना दोन विमा घेण्याचा सल्ला देते, ज्यात मालमत्ता विमा आणि कर्ज संरक्षण समाविष्ट आहे. मालमत्ता विमा आवश्यक आहे आणि आपण इतर विमा स्वतः करू शकता.

कार्डासह विमा उपलब्ध आहे का?

त्याचबरोबर एटीएम कार्डवर 20 लाख रुपयांपर्यंत मोफत विमादेखील उपलब्ध आहे. हा अपघाती मृत्यू विमा आहे, ज्याचा लाभ 40 कोटींहून अधिक खातेदारांना होतो. याला मानाचे विमा संरक्षण असे नाव देण्यात आले आहे. कोणत्याही खातेदाराचा अपघाती मृत्यू झाल्यास त्यावर दावा केला जाऊ शकतो.

संबंधित बातम्या

उज्ज्वला योजनेंतर्गत अर्ज करण्यासाठी काय आवश्यक?, ‘या’ पेपरशिवाय LPG सिलिंडर मिळणार नाही

रेशन कार्डाशी संबंधित ‘या’ महत्त्वाच्या गोष्टी, तुम्ही ‘या’ कामांमध्ये करू शकता वापर

Are bank employees asking you to take out insurance? So learn this rule

Follow Us
आंबेनळी घाटात पुन्हा दरड कोसळली! प्रशासनाचा मोठा इशारा; घाट बंद होणार?
Poladpur | आंबेनळी घाटात पुन्हा दरड कोसळली! प्रशासनाचा मोठा इशारा; घाट बंद होणार?
आधी अर्धी प्रॉपर्टी वहिनींच्या नावावर करा! जयंत पाटलांचा मामांना टोला
Jayant Patil | आधी अर्धी प्रॉपर्टी वहिनींच्या नावावर करा! जयंत पाटलांचा दत्ता मामांना टोला; महिला शेतकरी विधेयकावर खडाजंगी
काल झाडं, आज मॅनहोल म्हणत अमित साटम फिदीफिदी हसले; व्हिडिओ आला समोर
काल झाडं, आज मॅनहोल म्हणत अमित साटम फिदीफिदी हसले; व्हिडिओ आला समोर
शिंदे गटात गेल्यानंतर सचिन अहिरांचा पवारांना फोन; भेटून सविस्तर बोलू..
राजकारणात नवा ट्विस्ट! शिंदे गटात गेल्यानंतर सचिन अहिरांचा शरद पवारांना फोन; उद्या भेटून सविस्तर बोलू...
मुंबईत उघड्या मॅनहोलमुळे बळी!आयुक्त अश्विनी भिडेंच्या राजीनाम्याची...
Ashwini Bhide | मुंबईत उघड्या मॅनहोलमुळे बळी!आयुक्त अश्विनी भिडेंच्या राजीनाम्याची मागणी; BMCवर संताप
महाराष्ट्र एपस्टीन फाईलवरून वाद! रुपाली चाकणकरांचा थेट कायदेशीर इशारा
Rupali Chakankar | महाराष्ट्र एपस्टीन फाईलवरून मोठा वाद! रुपाली चाकणकरांचा थेट कायदेशीर इशारा; दीपाली सय्यद अडचणीत?
रोहित पवार थेट एकनाथ शिंदेंच्या भेटीला; बंद दाराआड काय झाली चर्चा?
मोठी बातमी! रोहित पवार थेट एकनाथ शिंदेंच्या भेटीला; बंद दाराआड नेमकी काय झाली चर्चा?
त्या आरोपाप्रकरणी रुपाली चाकणकर यांनी थेट कोर्टात खेचलं, आता सुनावणीत
त्या आरोपाप्रकरणी रुपाली चाकणकर यांनी थेट कोर्टात खेचलं, आता सुनावणीत...नेमकं काय घडलं?
मुंबईकरांचा जीव इतका स्वस्त? BMC वर किशोरी पेडणेकरांचा संताप!
Kishori Pednekar | मुंबईकरांचा जीव इतका स्वस्त? मॅनहोलमध्ये पडून मृत्यू; BMC वर किशोरी पेडणेकरांचा संताप!
मॅनहोल मृत्यूच्या घटनेनंतर बीएमसी आयुक्तांचा मोठा निर्णय, तातडीने...
मॅनहोल मृत्यूच्या घटनेनंतर बीएमसी आयुक्तांचा मोठा निर्णय, तातडीने...नेमकं काय घडतंय?