AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

एलॉन मस्क दुःख सांगणार तरी कुणाला? X बुडण्याची सतावतेय भीती

Elon Musk | ट्विटर खरेदी करण्यामागे मोठी कमाई करण्याचा एलॉन मस्क याचा प्लॅन चौपट झाला. त्याला कमाई तर सोडा लवकर साथ मिळाली नाही तर एक्सचा गाशा गुंडाळावा लागण्याची शक्यता आहे. अनेक बड्या कंपन्या, ब्रँड्स चार हात लांब झाल्याने एलॉन मस्क चिंतेत सापडला आहे. त्याला आता काय करावे ही चिंता सतावत आहे

एलॉन मस्क दुःख सांगणार तरी कुणाला? X बुडण्याची सतावतेय भीती
| Updated on: Dec 02, 2023 | 4:03 PM
Share

नवी दिल्ली | 2 डिसेंबर 2023 : जगातील अब्जाधीश एलॉन मस्क याने मोठ्या उमेदीने ट्विटरची खरेदी केली होती. त्याला सध्या एक्स मायक्रो ब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्म असे नाव देण्यात आले आहे. मस्क एक्स प्लॅटफॉर्मला लोकशाहीचे प्रतिक करण्याचे स्वप्न घेऊन उतरला होता. त्याने ट्विटर खरेदी केल्यावर अनेक बदल केले. बदलाचा अतिरेकच केला म्हणा ना. त्यामुळे अनेक कार्यालये ओस पडली. काही कार्यालये विक्री काढण्यात आली. त्यातील सामान, खुर्च्या विक्री करण्यात आल्या. कर्मचारी सोडून गेले. सब्सक्रिप्शन प्लॅन आल्यानंतर अनेक युझर्स सोडून गेले. पण मस्कच्या प्रयोगांना काही कात्री लागली नाही. या प्रयोगशीलतेची त्याला आता भारी किंमत मोजावी लागत आहे. अनेक जागतिक ब्रँडसने एक्सपासून चार हात लांब राहणे पसंत केले आहे. त्यामुळे एक्स बुडण्याची भीती वाढली आहे.

का होत आहे नुकसान

X Platform चे नुकसान होण्यामागे खरेतर एलॉन मस्क याचा अतिरेकी स्वभाव आहेच तर कमकुवत योजना पण आहे. बाजाराचा, कर्मचाऱ्यांचा आणि युझर्सचा विचार न करता, त्याने त्याचा प्लॅन रेटला आणि हा खटाटोप आता त्याच्या अंगलट आला आहे. त्याने अनेक देशात महागडे सब्सक्रिप्शन प्लॅन सादर केले. ही त्याची मोठी चूक ठरली. युरोप आणि आशियातील प्लॅन सारखे ठेवण्याची घोडचूक त्याने केल्याची टीका त्याच्यावर होत होती. अनेक युझर्सने सब्सक्रिप्शनला प्लॅनला विरोध केला. त्यानाराजीने अनेकांनी हा सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म सोडला. अनेक जण फेसबूक, इन्स्टाग्रामवर परतले.

मोठ्या ब्रँड्सचा दूरावा

एप्पल, डिस्ने, आयबीएम आणि Comcast सारख्या अनेक कंपन्यांनी काही दिवसांपासून एक्सपासून दुरावा वाढवला आहे. या कंपन्यांनी एक्सवर जाहिरात देणे थांबवले आहे. जो करार आहे, तो वाढविण्यात या कंपन्यांना स्वारस्य नाही. त्यामुळे मस्क याची चिंता वाढली आहे. नुकतंच त्याने एका कार्यक्रमात काही सीईओंना शिवी हासडली. एलॉन मस्क एक्स प्लॅटफॉर्मवर सातत्याने नियम बदलत असल्याने पण युझर्स कंटाळले आहेत. कर्मचारी पण नाखूष आहेत.

एलॉन मस्कचा दावा काय

एलॉन मस्क याला पण जाहिरातीचा महसूल रोडवल्याची जाणीव झाली आहे. त्याने बदलास सुरुवात केली आहे. पण त्याला उशीर झाला आहे. मस्क याच्या दाव्यानुसार, बडे ब्रँड त्याला ब्लॅकमेल करत आहेत. त्यांच्या हिशोबाने ट्विट करण्यासाठी मस्क याच्यावर दबाव वाढवत आहे. त्याने विरोध केल्यानेच या ब्रँड्सनी हात आखडता घेतला आहे. वॉलमार्ट आणि अन्य अनेक ब्रँड्सनी एक्स हे ग्राहकांपर्यंत पोहचण्यासाठी योग्य प्लॅटफॉर्म नसल्याची भूमिका घेतल्याने मस्कचे टेन्शन वाढले आहे.

Follow Us
नुसती धावपळ...धुराचा कल्लोळ...आयकर विभागाच्या कार्यालयाला भीषण आग!
नुसती धावपळ... धुराचा लोट...आयकर विभागाच्या कार्यालयाला आग! अग्निशमनच्या 8 गाड्या घटनास्थळी दाखल
उज्जैनच्या नागचंद्रेश्वर मंदिरात मोठा गोंधळ! त्या अफवेने भाविकांमध्ये
उज्जैनच्या नागचंद्रेश्वर मंदिरात मोठा गोंधळ! त्या अफवेने भाविकांमध्ये धवपळ, 13 हुन अधिक...
गोल्डन नेस्टजवळ मेट्रोचा स्लॅब कोसळल्याने सुरक्षेचा प्रश्न ऐरणीवर
गोल्डन नेस्टजवळ मेट्रोचा स्लॅब कोसळल्याने सुरक्षेचा प्रश्न ऐरणीवर; मोठी दुर्घटना टळली
मनोज जरांगे पाटील यांची २९ ऑगस्टपासून पुन्हा आमरण उपोषणाची घोषणा
मनोज जरांगे पाटील यांची २९ ऑगस्टपासून पुन्हा आमरण उपोषणाची घोषणा
तर तुमच्या मागे रेडा लावणार', गिरीश महाजनांबाबत राऊतांचं विधान...
तर तुमच्या मागे रेडा लावणार', गिरीश महाजनांबाबत राऊतांचं अगदी जिव्हारी लागणारं वक्तव्य
राज्याच्या विकासासाठी मुख्यमंत्री फडणवीसांनी घेतली पंतप्रधानांची भेट
मुख्यमंत्री फडणवीसांनी घेतली पंतप्रधानांची भेट: राज्याच्या विकासासाठी मागितले सहकार्य
रायगडला नवा पालकमंत्री, गोगावलेंच्या निवडीने माणगावात आनंदोत्सव...
रायगडला नवा पालकमंत्री, गोगावलेंच्या निवडीने माणगावात आनंदोत्सव
मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे गणेशोत्सवासाठी रस्ते दुरुस्तीचा घेणार आढावा
मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे गणेशोत्सवासाठी रस्ते दुरुस्तीचा घेणार आढावा
पालकमंत्रीपदाचा तिढा सुटला,पालकमंत्रीपदी गोगावले, महाजन यांची नियुक्ती
रायगडच्या पालकमंत्रीपदी भरत गोगावले, नाशिकच्या पालकमंत्रीपदी गिरीश महाजन
राहुल गांधींकडे उत्पन्नापेक्षा जास्त मालमत्ता? सुप्रीम कोर्टाची थेट...
राहुल गांधींकडे उत्पन्नापेक्षा जास्त मालमत्ता? सुप्रीम कोर्टाची थेट याचिकाकर्त्यांनाच नोटीस; ED, CBI...