AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

EPFO खातेधारकांसाठी आनंदाची बातमी, व्याजदर जैसे थे, 7 कोटी लोकांच्या खात्यात येणार पैसे

केंद्र सरकारने आर्थिक वर्षे २०२५-२६ साठी EPF जमा रकमेवर ८.२५ टक्के व्याजदराला मंजूरी दिली आहे. अर्थमंत्रालयाची मंजूरी मिळाल्यानंतर ही व्याजाची रक्कम सात कोटींहून अधिक नोकरपेशा वर्गाच्या खात्यात जमा होणार आहे. लागोपाठी तिसरी वेळ आहे की व्याज दर जैसे थे ठेवले आहेत.

EPFO खातेधारकांसाठी आनंदाची बातमी, व्याजदर जैसे थे, 7 कोटी लोकांच्या खात्यात येणार पैसे
EPFO Interest Rate
| Updated on: Jun 18, 2026 | 8:04 PM
Share

EPFO Interest Rate: देशातील सात कोटी कर्मचाऱ्यासाठी चांगली बातमी आहे. केंद्र सरकारने आर्थिक वर्षे २०२५-२६ साठी एम्प्लॉई प्रोव्हिडंट फंड ( EPF ) वर ८.२५ टक्के व्याजाला मंजूरी दिली आहे. अर्थ मंत्रालयाने मंजूरी दिल्यानंतर एम्पॉई प्रोव्हिडंट फंड ऑर्गनायझेशन ( EPFO ) आता सात कोटी खातेधारकांच्या ख्यात व्याजाची रक्कम जमा करण्याची तयारी केली आहे. आशा व्यक्त केली जात आहे की जून महिन्याच्या आत ही प्रक्रिया पूर्ण होऊ शकते. हे लागोपाठ सलग तिसरे वर्षे आहे की ईपीएफवर ८.२५ टक्के व्याजदर कायम ठेवला आहे. याच्या आधी Central Board of Trustees (CBT)नी २ मार्च २०२६ रोजी झालेल्या बैठकीत आर्थिक वर्षे २०२५-२६ साठी याच व्याज दराची शिफारस केली होती. बैठकीचे अध्यक्ष स्थान केंद्रीय श्रम आणि रोजगार मंत्री मनसुख मंडाविया यांनी केली होती.

अर्थ मंत्रालयाने दिली अंतिम मंजूरी

EPFO द्वारा निश्चित केलेल्या व्याज दारांना लागू करण्याच्या आधी अर्थ मंत्रालयाची मंजरी गरजेची असते. कारण ईपीएफ जमा रकमेवर सरकार गॅरंटरची भूमिका निभावत असते. आता अर्थ मंत्रालयाने ८.२५ टक्के व्याज दराला आपली स्वीकृती दिली आहे. यानंतर श्रम मंत्रालयाच्या निर्देशानंतर EPFO खात्यात व्याजाची रक्कम जमा करण्याची प्रक्रिया सुरु होईल.

PTI च्या वृत्तानुसार , EPFO ने अलिकडे एक नवीन डिजिटल इकोसिस्टीम तयार केला आहे. ज्या अंतर्गत व्याजाची रक्कम आधीच्या तुलनेत वेगाने ट्रान्सफर केली जाऊ शकणार आहे.यामुळे कोट्यवधी कर्मचाऱ्यांना लवकरच लाभ मिळण्याची शक्यता आहे.

गेल्या काही वर्षात कसे बदलले व्याज दर

EPFO ने आर्थिक वर्षे २०२४-२५ साठी देखील ८.२५ टक्के व्याज दर कायम ठेवले होते. तसेच आर्थिक वर्षे २०२३-२४ मध्ये व्याज दराला ८.१५ टक्क्यांवरुन वाढवून ८.२५ टक्के करण्यात आले होते. जर गेल्या वर्षांच्या आकड्यांवर नजर टाकली तर मार्च २०२२ मध्ये EPFO ने आर्थिक वर्षे २०२१-२२ साठी व्याज दर घटवून ८.१० टक्के केले होते. जो चार दशकाहून निच्चांक स्तर होता.

याच्या आधीच्या आर्थिक वर्षात २०२०-२१ मध्ये हा रेट ८.५० टक्के होती. साल २०१९-२० मध्ये व्याज दर ८.५० टक्के, २०१८-१९ मध्ये ८.६५ टक्के आणि २०१५-१६ मध्ये ८.८० टक्के राहिला होता. तर २०१३-१४ आणि २०१४-१५ मध्ये EPF खात्यावर ८.७५ टक्के व्याज मिळाले होते.

कर्मचाऱ्यांना किती होईल फायदा

EPF नोकर पेशा लोकांसाठी सर्वात महत्वपूर्ण रिटायरमेंट सेव्हींग्स प्लानपैकी एक मानला जातो. ८.२५ टक्के व्याजदर जारी राहिल्याने कोट्यवधी कर्मचाऱ्यांच्या जमा रकमेवर चांगला परतावा मिळतो. आता सर्वांची नजर या गोष्टींवर आहे की EPFO केव्हापर्यंत व्याजाची रक्कम खात्यात जमा करतो. जर ही प्रक्रिया वेळेत पूर्ण झाली तर ७ कोटींहून अधिक सदस्यांना या महिन्यात ईपीएफ खात्यात व्याजाचा लाभ होईल.

Follow Us
आता आणखी काय घडणार? पुन्हा शिंदे गटातील नेत्याने दिली हिंट... यह तो
आता आणखी काय घडणार? पुन्हा शिंदे गटातील नेत्याने दिली हिंट... यह तो ट्रेलर है, पिक्चर अभी बाकी है
Omraje Nimbalkar | खासदार ओमराजेंबबात मोठी अपडेट समोर; थेट पुण्यातील
Omraje Nimbalkar | खासदार ओमराजेंबबात मोठी अपडेट समोर; थेट पुण्यातील निवसस्थानी... राजकारणातील हालचालींना वेग
अखेर प्रीति झिंटाला डिपफेक प्रकरणी मोठा दिलासा, कोर्टाने थेट परवानगी..
अखेर प्रीति झिंटाला डिपफेक प्रकरणी मोठा दिलासा, कोर्टाने थेट परवानगी दिली; आता अभिनेत्री...
मोठी बातमी! सही न करणारे खासादार ठाकरेंसोबत? बैठकीतून फोन लावला अन्...
मोठी बातमी! सही न करणारे खासादार ठाकरेंसोबत? बैठकीतून फोन लावला अन्... 'ऑपरेशन टायगर'बाबत मोठा खुलासा
बाळासाहेबांच्या विचारांना तिलांजली दिली म्हणूनच...
बाळासाहेबांच्या विचारांना तिलांजली दिली म्हणूनच...; खासदार फुटीनंतर दादा भुसेंचं मोठं विधान
अर्ध्या तासात महाजन फुटणार, राऊतांच्या दाव्यावर आता गिरीश महाजनांचा
अर्ध्या तासात महाजन फुटणार, राऊतांच्या दाव्यावर आता गिरीश महाजनांचा पलटवार; म्हणाले, त्यासाठी ठाकरेंना...
बंडखोर खासदाराला 85 कोटींची ऑफर? रोहित पवारांचा खळबळजनक दावा!
Rohit Pawar On Operation Tiger | बंडखोर खासदाराला 85 कोटींची ऑफर? रोहित पवारांचा खळबळजनक दावा!
6 खासदार फुटले; संजय राऊतांचा एल्गार, महाराष्ट्रात ऑपरेशन तुडवा सुरू!
Sanjay Raut Full Press | 6 खासदार फुटले; संजय राऊतांचा एल्गार – आता महाराष्ट्रात ऑपरेशन तुडवा सुरू!
Omraje Nimbalkar | ओमराजे निंबाळकरांबाबत मोठी अपडेट समोर; गृह विभागाकड
Omraje Nimbalkar | ओमराजे निंबाळकरांबाबत मोठी अपडेट समोर; गृह विभागाकडून अधिकृत पत्र जारी, काय घडलं?
खासदार फुटीनंतर ठाकरेंच्या कार्यकर्त्यांचा उद्रेक!
Yawatmal | खासदार फुटीनंतर ठाकरेंच्या कार्यकर्त्यांचा उद्रेक! संजय देशमुखांचा पुतळा जाळत संताप!