AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Multibagger Stock : अरे हा तर रिटर्नचा जादूगार, या मल्टिबॅगर शेअरने केवळ इतक्या दिवसात 1 लाखांचे केले एक कोटी

Multibagger Stock Big Return : शेअर बाजारात दीर्घकालीन गुंतवणूक या गुंतवणूकदारांना फायदेशीर ठरली आहे. प्रवेग लिमिटेड या कंपनीच्या शेअरने गेल्या काही दिवसात जोरदार घौडदौड केल्याने गुंतवणूकदार मालामाल झाले आहेत. एक लाखांची गुंतवणूक आता एक कोटींच्या घरात पोहचली आहे.

Multibagger Stock : अरे हा तर रिटर्नचा जादूगार, या मल्टिबॅगर शेअरने केवळ इतक्या दिवसात 1 लाखांचे केले एक कोटी
मल्टिबॅगर शेअर
| Updated on: Dec 13, 2024 | 10:10 AM
Share

सध्या शेअर बाजारात चढउताराचे सत्र सुरू आहे. बाजारात जेव्हा विक्री सत्र सुरु होते. तेव्हा गुंतवणूकदार दोन पर्याय निवडतात. काही जण थोडाबहुत तोटा सहन करत स्टॉकची विक्री करतात. अथवा काहीजण दीर्घकाळासाठी हा स्टॉक होल्ड करून ठेवतात. ज्या शेअरचे फंडामेंटल दमदार आहेत. ते भविष्यात चांगला परतावा देऊन जातात. शेअर बाजारात दीर्घकालीन गुंतवणूक फायदेशीर मानण्यात येते. प्रवेग लिमिटेड या शेअरने हे सिद्ध केले आहे. गेल्या पाच वर्षात या शेअरने गुंतवणूकदारांना मालामाल केले आहे. पाच वर्षांपूर्वी प्रवेग लिमिटेड या शेअरची किंमत 4.34 रुपये होती. आज हा शेअर 730 रुपये प्रति शेअर आहे. या दरम्यान शेअरने 15,700% असा बंपर रिटर्न दिला आहे.

असे तयार केले 1 लाखाचे 1 कोटी

कोणत्याही गुंतवणूकदाराने या शेअरमध्ये पाच वर्षांपूर्वी केवळ एक लाख रुपयांच गुंतवणूक केली असती आणि शेअरची विक्री केली नसती तर आज त्याचा परतावा जवळपास 1.68 कोटी रुपये झाला असता. प्रवेग लिमिटेडने गेल्या पाच वर्षांत मोठी जोरदार कामगिरी केली. या तीन वर्षात हा शेअर चांगलाच चमकला. हा शेअर 139 रुपयांहून 730 रुपयांवर उसळला. या शेअरने या दरम्यान जवळपास 5.25 पट्टीत उसळी घेतली. दीर्घकालीन गुंतवणुकीसाठी हा शेअर मल्टिबॅगर ठरला आहे.

या वर्षात स्टॉकमध्ये घसरण

2024 मध्ये या स्टॉकमध्ये घसरण दिसून आली. पण दीर्घकालीन गुंतवणूकदारासाठी हा स्टॉक वरदान ठरला. YTD (Year to Date) च्या आकडेवारीनुसार, या शेअरमध्ये या वर्षात जवळपास 8% घसरण नोंदवण्यात आली. शॉर्ट टर्म घसरण दिसत असली तरी दीर्घकालीन गुंतवणुकीत या स्टॉकने गुंतवणूकदारांना जोरदार परतावा दिला. अशा स्टॉकमध्ये गुंतवणूक केल्यावर धैर्य ठेवणे महत्त्वाचे असल्याचे तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे. स्टॉक बजारात लाँगटर्म गुंतवणूक फायदेशीर ठरू शकते.

मल्टिबॅगर स्टॉक कसा मिळवाल?

प्रवेग लिमिटेडने गुंतवणूकदारांना अवघ्या पाच वर्षात मालामाल केले. असे शेअर शोधण्यासाठी शेअरचा फंडामेंटल्स आणि कंपनीच्या प्रगतीचे आकलन केल्यावर तुम्हाला फायदा होऊ शकतो. तज्ज्ञांच्या मते, कंपनीची आर्थिक स्थिती, आर्थिक प्रगती, कंपनीचे व्यवसायाचे मॉडेल आणि भविष्यातील संधी यावर लक्ष ठेवल्यास गुंतवणूकदारांना फायदा होतो. प्रवेग लिमिटेडचे हे त्याचे उत्तम उदाहरण असल्याचे तज्ज्ञ मानतात. तसेच यासाठी गुंतवणूकदारांना जोखीम घेण्याची तयारी ठेवावी लागते.

सूचना : हा शेअरचा केवळ लेखाजोखा आहे. या शेअरची कामगिरी आहे. गुंतवणूक करण्यापूर्वी तुम्ही प्रमाणित गुंतवणूक सल्लागाराकडून सल्ला आवश्य घ्या. तुमचा कोणत्या ही प्रकारचा फायदा अथवा नुकसानीला TV9 मराठी जबाबदार नसेल. पेनी शेअरमध्ये गुंतवणूक करताना जागरुक राहा. कंपनीचे फंडामेंटल तपासा. भूलथापांना अजिबात बळी पडू नका.

पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.
सारंगखेड्याच्या घोडेबाजारात 21 लाखांच्या बाबाची क्रेझ, का होतेय चर्चा?
सारंगखेड्याच्या घोडेबाजारात 21 लाखांच्या बाबाची क्रेझ, का होतेय चर्चा?.
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं..
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं...
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक.
मी कोणालाही घाबरत नाही, मला मारण्याची.. जैन मुनींच राज ठाकरेंना चॅलेंज
मी कोणालाही घाबरत नाही, मला मारण्याची.. जैन मुनींच राज ठाकरेंना चॅलेंज.
पुतीन यांना दिल्लीत 'गार्ड ऑफ ऑनर', राष्ट्रपती भवनात मोदींकडून स्वागत
पुतीन यांना दिल्लीत 'गार्ड ऑफ ऑनर', राष्ट्रपती भवनात मोदींकडून स्वागत.
निवडणूक आयोग झोकांड्या खातोय की..., उत्तम जानकर यांचा गंभीर आरोप
निवडणूक आयोग झोकांड्या खातोय की..., उत्तम जानकर यांचा गंभीर आरोप.