AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

6 वर्षे फिरत होता फेक IAS बनून, 150 लोकांकडून लुटले 80 कोटी… मग कायद्याने…

शुक्रवारी पोलिसांनी एका बस स्थानकावरून स्वतःला ‘आईएएस अधिकारी’ म्हणून सांगून गेल्या सहा वर्षांपासून कोट्यवधींची फसवणूक करणाऱ्या डॉ. विवेक मिश्रा याला अटक केली आहे. आता हे प्रकरण काय आहे चला जाणून घेऊ...

6 वर्षे फिरत होता फेक IAS बनून, 150 लोकांकडून लुटले 80 कोटी... मग कायद्याने...
IS AdhikariImage Credit source: Tv9 Network
| Updated on: Oct 17, 2025 | 4:57 PM
Share

शुक्रवारी पोलिसांनी एका बस स्थानकावरून स्वतःला ‘आईएएस अधिकारी’ म्हणून सांगून गेल्या सहा वर्षांपासून कोट्यवधींची फसवणूक करणाऱ्या डॉ. विवेक मिश्रा याला अटक केली आहे. ही घटना लखनऊमधील कामता बसस्थानकात घडली आहे. कामता बस स्थानकावरून अटक झालेला हा व्यक्ती कोणताही सामान्य फसवणूक करणारा नव्हता, तर स्वतःला ‘आईएएस अधिकारी’ म्हणून सांगून गेल्या सहा वर्षांपासून कोट्यवधींची फसवणूक करणारा डॉ. विवेक मिश्रा होता.

पोलिस तपासात जे उघडकीस आले, त्याने पोलिस अधिकाऱ्यांच्याही पायाखालची जमीन सरकली. विवेक मिश्रा स्वतःला २०१४ बॅचचा आईएएस अधिकारी म्हणून सांगायचा आणि दावा करायचा की तो गुजरात सरकारमध्ये सचिव पदावर तैनात आहे. इतकंच नव्हे, तो म्हणायचा की त्याच्या दोन्ही बहिणी आईपीएस अधिकारी आहेत.

८० कोटी रुपयांची फसवणूक

विवेक मिश्रा इतका चतुर होता की त्याने सोशल मीडिया आणि व्हॉट्सअॅपवर अनेक फेक प्रोफाइल तयार केल्या होत्या. तो लोकांना सरकारी नोकरी, मोठे कंत्राट किंवा लग्नाच्या जाळ्यात अडकवायचा. त्याच्या बोलण्याने आणि आत्मविश्वासाने कोणीही त्याला खरा अधिकारी समजायचे. पोलिसांच्या तपासात आत्तापर्यंत कळले आहे की हा फेक आयएएसने १५० पेक्षा जास्त लोकांपासून सुमारे ८० कोटी रुपयांची फसवणूक करून टाकली आहे.

बँक खात्यांमधून, मोबाइल डेटामधून आणि फर्जी प्रोफाइल्समधून

अनेक वर्षे फरार राहिल्यानंतर लखनऊ पोलिसांनी शेवटी कामता बस स्थानकावरून त्याला पकडले. आता पोलिस त्याच्या बँक खात्यांची, मोबाइल डेटाची आणि फेक प्रोफाइल्सची तपासणी करत आहेत. सांगितले जाते की फसवणूक करणाऱ्याने अनेक वेळा खऱ्या आईएएस आणि आयपीएस अधिकाऱ्यांच्या नावांचा आणि फोटोंचा चुकीचा वापर केला होता.

प्रकरणाची तपासणी सुरू

सध्या पोलिस प्रकरणाची तपासणी करत आहेत, लखनऊ पोलिस आरोपीच्या बँक खात्यांची तपासणी करत आहेत आणि त्याच्या डिजिटल रेकॉर्डचीही खटिंग करत आहेत.

Follow Us
सकाळी काही अडचणी आल्या मात्र...अमित ठाकरे दहीहंडी कार्यक्रमादरम्यान
सकाळी काही अडचणी आल्या मात्र...अमित ठाकरे दहीहंडी कार्यक्रमादरम्यान असं का म्हणाले?
गोविंदा आता ऑलिम्पिकमध्ये जायला हवा; ठाणे दहीहंडी उत्सवात शिंदेंचं...
गोविंदा आता ऑलिम्पिकमध्ये जायला हवा; ठाणे दहीहंडी उत्सवात एकनाथ शिंदेंचं मोठं वक्तव्य
एकमेकांना खांद्यावर घेऊन वर चढवणारा मराठी माणूस- अवधूत गुप्ते
एकमेकांना खांद्यावर घेऊन वर चढवणारा मराठी माणूस... दहीहंडी कार्यक्रमानिमित्त अवधूत गुप्तेंचं भावनिक वक्तव्य;
प्रकाश सुर्वेंच्या दही हांडी कार्यक्रमात अभिनेत्री मल्लिका शरावत...
Mallika SherawAt Magathane Dahihandi | प्रकाश सुर्वेंच्या दही हांडी कार्यक्रमात अभिनेत्री मल्लिका शरावतची हजेरी
धनुष्यबाण मारण्याची ॲक्शन करतानाचा नवनीत राणा यांचा व्हिडीओ;
धनुष्यबाण मारण्याची ॲक्शन करतानाचा नवनीत राणा यांचा व्हिडीओ; मुंबईतील ही दहीहंडी चर्चेत
हम दो हमारे दो और इंग्लिश में जाने दो' भरमंचावरून गुलाबराव पाटलांचं...
Gulabrao Patil : 'हम दो हमारे दो और... इंग्लिश में जाने दो' भरमंचावरून गुलाबराव पाटलांचं वक्तव्य तुफान चर्चेत
दहीहंडी उत्सवात दादूस विनायक माळींचा गोविंदांसाठी विनोदी सल्ला;
दहीहंडी उत्सवात दादूस विनायक माळींचा गोविंदांसाठी विनोदी सल्ला; प्रेक्षकांचं मन जिंकणाऱ्या संवादाची सर्वत्र चर्चा
भरती परिक्षांबाबत महाराष्ट्र सरकारचा मोठा निर्णय, सात अधिकाऱ्यांची...
भरती परिक्षांबाबत महाराष्ट्र सरकारचा मोठा निर्णय, सात अधिकाऱ्यांची समिती...
दहीहंडीचा थरार! साई राम गोविंदा पथकाने रचले 10 थर...
MNS Avinash Jadhav Dahi Handi 2026 : दहीहंडीचा थरार! साई राम गोविंदा पथकाने रचले 10 थर
Essel Group च्या सुभाष चंद्रा यांना मोठा धक्का; CBI ची मोठी कारवाई
Essel Group च्या सुभाष चंद्रा यांना मोठा धक्का; CBI ची मोठी कारवाई, थेट 1,322 कोटी...