AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

बहिणीच्या सासरी गेली, भावोजीला बाथरुममध्ये कोंडलं अन् पुरुषाचा वेश करत… वसईत नेमकं काय घडलं?

गेल्या काही दिवसांत आर्थिक विवंचनेत सापडलेल्या लोकांनी चोरीसारखे मार्ग निवडल्याच्या घटना वाढल्या आहेत. वसईत एका तरुणीने शेअर बाजारात झालेल्या मोठ्या नुकसानाची भरपाई करण्यासाठी आपल्या बहिणीच्या घरातून १.५ कोटींचे दागिने चोरी केले.

बहिणीच्या सासरी गेली, भावोजीला बाथरुममध्ये कोंडलं अन् पुरुषाचा वेश करत... वसईत नेमकं काय घडलं?
| Updated on: Aug 13, 2025 | 8:56 AM
Share

गेल्या काही दिवसांपासून अनेक लोक हे आर्थिक विवंचनेत सापडल्याचे पाहायला मिळत आहेत. यातून बाहेर पडण्यासाठी काही लोक चोरीचा मार्ग निवडत असल्याच्या धक्कादायक घटना समोर आल्या आहेत. त्यातच वसईत दीड कोटी रुपयांच्या चोरीचा एक धक्कादायक प्रकार समोर आला आहे. शेअर बाजारात झालेल्या मोठ्या नुकसानाची भरपाई करण्यासाठी एका २७ वर्षीय अविवाहित तरुणीने आपल्या सख्ख्या बहिणीच्या सासरच्या घरी चोरी केली. ही घटना घडल्यानंतर अवघ्या १२ तासांत पोलिसांनी आरोपी तरुणीला अटक केली. यावेळी चोरीला गेलेले दीड कोटी रुपयांचे दागिनेही जप्त करण्यात आले.

वसईतील ६६ वर्षीय उदय भानुशाली यांच्या घरी काही दिवसांपूर्वी चोरीची घटना घडली. आरोपी ज्योती भानुशाली ही उदय भानुशाली यांच्या मोठ्या सुनेची सख्खी बहीण आहे. ज्योतीने चोरी करण्यासाठी एक अनोखी युक्ती वापरली. तिने पुरुषाचा वेष धारण केला आणि घरात शिरली. घरात आल्यावर तिने उदय भानुशाली यांना बाथरूममध्ये कोंडून ठेवले. त्यानंतर तिने घरातील कपाटात ठेवलेले दीड कोटी रुपयांचे सोन्याचे दागिने घेऊन पळ काढला. या चोरीची माहिती मिळताच पोलिसांनी तातडीने तपास सुरू केला.

पोलिसांनी परिसरातील सीसीटीव्ही फुटेज तपासले असता, त्यांना एका पुरुषाच्या वेषात असलेल्या व्यक्तीवर संशय आला. या व्यक्तीच्या हालचाली संशयास्पद वाटल्याने पोलिसांनी अधिक तपास केला. तेव्हा ही व्यक्ती पुरुष नसून एक तरुणी असल्याचे उघड झाले. पोलिसांनी वेगाने तपास करत आरोपी ज्योती भानुशालीला गुजरातमध्ये जाऊन अवघ्या १२ तासांत अटक केली. पोलिसांच्या चौकशीत ज्योतीने कबूल केले की तिला शेअर मार्केटमध्ये मोठा तोटा झाला होता. हा तोटा भरून काढण्यासाठी तिने हे पाऊल उचलले.

याआधीही तिने आपल्या वडिलांच्या घरातून ३० लाख रुपयांचे दागिने चोरून ते पैसे शेअर मार्केटमध्ये गुंतवले होते, पण त्यातही तिला नुकसान झाले. त्यामुळे तिने पुन्हा मोठ्या चोरीचा कट रचला. पोलिसांनी तिच्याकडून चोरीला गेलेले दीड कोटी रुपयांचे सर्व दागिने हस्तगत केले आहेत. या प्रकरणाचा पुढील तपास पोलीस करत आहेत. या घटनेमुळे कुटुंब आणि परिसराला धक्का बसला आहे.

छत्रपती संभाजीनगरमध्ये कर्जबाजारी प्रियकराला मदत करण्यासाठी चोरी

तर दुसरीकडे छत्रपती संभाजीनगरमध्ये प्रेमाच्या नावाखाली एका १९ वर्षीय तरुणीने आपल्या कर्जबाजारी प्रियकराला मदत करण्यासाठी चक्क आईचे ११ तोळे दागिने आणि १ लाख ५५ हजार रुपयांची रोकड चोरल्याची घटना समोर आली. ही घटना भारतनगर येथील एका सेवानिवृत्त महिलेच्या घरात घडली. रक्षाबंधनासाठी मुलाने आईकडे सोन्याची अंगठी मागितल्यावर ही चोरी उघडकीस आली. महिलेने कपाटात पाहिले असता दागिन्यांचे डबे आणि रोकड गायब असल्याचे दिसून आले. चौकशी केली असता, तरुणीने दोन महिन्यांपूर्वीच दागिने प्रियकराच्या स्वाधीन केल्याचे सांगितले. यानंतर महिलेने पोलिसांत तक्रार दाखल केली.

यानंतर बेगमपुरा पोलिसांनी मंगेश विलास पंडित आणि त्याचा मित्र कुणाल केरकर यांना अटक केली आहे. आरोपी मंगेशने पैशाची गरज असल्याचे सांगून तरुणीकडे दागिने मागितले होते. प्रेमात वेड्या झालेल्या तरुणीने दोरी आणि बादलीच्या मदतीने दागिने आणि रोकड मंगेशला दिली. त्यानंतर मंगेश आणि त्याच्या मित्राने ते पैसे घेतले. याप्रकरणी पोलिसांनी आरोपींना अटक केली असून, दागिन्यांबाबत अधिक तपास सुरू आहे. या घटनेने परिसरात एकच खळबळ उडाली आहे.

बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.