AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

रिक्षा ते पानटपऱ्यांपर्यंत सर्वत्र ऐकू यायचं हे गाणं, ब्रेकअप झालेल्या तरुणांचं तर प्रचंड आवडीचं, ऐकदा ऐकलं की…

90 च्या दशकातील ब्रेकअप झालेल्या प्रत्येक व्यक्तीचं सर्वात आवडतं गाणं. जे रिक्षापासून ते पान टपरी आणि लग्नात देखील मोठ्या प्रमाणात लावलं जायचं. आजही त्याची क्रेझ कायम.

रिक्षा ते पानटपऱ्यांपर्यंत सर्वत्र ऐकू यायचं हे गाणं, ब्रेकअप झालेल्या तरुणांचं तर प्रचंड आवडीचं, ऐकदा ऐकलं की...
| Updated on: Jun 09, 2026 | 5:16 PM
Share

90 चे दशक हे संगीतप्रेमींसाठी सुवर्णकाळ मानले जाते. त्या काळात अनेक गाणी लोकप्रिय झाली, मात्र काही गाणी अशी होती ज्यांनी थेट लोकांच्या भावनांना स्पर्श केला. त्यापैकीच एक म्हणजे ‘अच्छा सिला दिया तूने मेरे प्यार का’ हे गाणे.

ब्रेकअप झालेल्या तरुणांच्या भावना व्यक्त करणारे हे गीत त्या काळात इतके गाजले होते की ऑटो-रिक्शापासून पानटपऱ्यांपर्यंत आणि अगदी लग्नसमारंभांमध्येही ते ऐकायला मिळत असे. सोनू निगम यांच्या भावपूर्ण आवाजामुळे आणि हृदयाला भिडणाऱ्या गीतांमुळे या गाण्याने लाखो श्रोत्यांची मने जिंकली. जवळपास तीन दशकांनंतरही या गाण्याची लोकप्रियता कायम असून, आजही ते दुःखद आणि विरहाच्या गाण्यांमध्ये अग्रस्थानी मानले जाते.

गाण्याशी जोडली गेली होती एक सनसनाटी अफवा

या गाण्याच्या लोकप्रियतेमागे केवळ त्याचे संगीत आणि शब्द नव्हते तर त्याच्याशी संबंधित एक चर्चित अफवाही होती. अनेक वर्षे लोकांमध्ये अशी चर्चा होती की पाकिस्तानातील प्रसिद्ध गायक अत्ताउल्ला खान इसाखेलवी यांनी आपल्या प्रेयसीच्या बेवफाईमुळे संतापून तिची हत्या केली होती आणि त्या दुःखातून हे गाणे गायले होते.

ही कथा इतकी मोठ्या प्रमाणावर पसरली की अनेकांनी तिला सत्य मानले. मात्र, नंतर स्वतः अताउल्लाह खान यांनी या सर्व दाव्यांचे खंडन केले आणि ती केवळ अफवा असल्याचे स्पष्ट केले. त्यामुळे या कथेला कोणताही वास्तविक आधार नसल्याचे समोर आले.

चित्रपटापेक्षा गाण्याचीच अधिक चर्चा

1995 मध्ये प्रदर्शित झालेल्या ‘बेवफा सनम’ या चित्रपटाला प्रेक्षकांनी चांगला प्रतिसाद दिला होता. मात्र, चित्रपटापेक्षा त्यातील गाणीच अधिक गाजली. विशेषतः ‘अच्छा सिला दिया तूने मेरे प्यार का’ हे गाणे इतके लोकप्रिय झाले की अनेकांना आज चित्रपटाचे नाव आठवत नसले तरी या गाण्याचे बोल सहज आठवतात.

त्या काळात कॅसेट संस्कृती जोरात होती. संगीतप्रेमींच्या कॅसेट संग्रहात हे गाणे हमखास असायचे. ब्रेकअप झालेल्या तरुणांसाठी तर हे गाणं जणू त्यांच्या भावनांचे प्रतिनिधित्व करणारे गाणं बनले होते. जवळपास 30 वर्षांनंतरही या गाण्याची लोकप्रियता अबाधित राहिली आहे आणि ते आजही अनेकांच्या प्लेलिस्टमधील कायमचे स्थान टिकवून आहे.

Follow Us
आदिवासी विद्यार्थ्यांचा सरकारविरोधात एल्गार! 28 सप्टेंबरला नाशिकहून...
Nashik Protest | आदिवासी विद्यार्थ्यांचा सरकारविरोधात एल्गार! 28 सप्टेंबरला नाशिकहून मुंबईकडे लॉंग मार्च; 5 ऑक्टोबरला मुंबईत धडक
माधुरी हत्तीणीने स्विमिंग टँकमध्ये उतरताच मनसोक्त लुटला पोहण्याचा आनंद
Madhuri Elephant | माधुरी हत्तीणीने स्विमिंग टँकमध्ये उतरताच मनसोक्त लुटला पोहण्याचा आनंद; दृश्यांनी जिंकली सर्वांची मनं
शेतकऱ्यांसाठी बातमी! दुष्काळसदृश स्थितीचा सरकार घेणार ग्राऊंड रिपोर्ट
शेतकऱ्यांसाठी मोठी बातमी! दुष्काळसदृश स्थितीचा सरकार घेणार ग्राऊंड रिपोर्ट; पालकमंत्री जिल्ह्याजिल्ह्यात दौरा करणार
पहाटे 4 वाजेपर्यंत खलबतं अन् अखेर BRICSमध्ये सहमती! सर्व सदस्य देशांचं
BRICS Summit 2026 | पहाटे 4 वाजेपर्यंत खलबतं अन् अखेर BRICSमध्ये सहमती! सर्व सदस्य देशांचं संयुक्त निवेदन मंजूर
माझा भाऊ शांततेनेच काम करेल अशी अपेक्षा! अमृता फडणवीसांचं मोठं वक्तव्य
Amruta Fadnavis on Manoj Jarange | माझा भाऊ शांततेनेच काम करेल अशी अपेक्षा! मनोज जरांगे पाटलांच्या आंदोलनावर अमृता फडणवीसांचं मोठं वक्तव्य, पुढे म्हणाल्या...
हुकूमशाही आणि दडपशाहीने बुलढाणा चालणार नाही! संजय गायकवाडांच्या टीकेवर
Shweta Mahale on Sanjay Gaikwad | हुकूमशाही आणि दडपशाहीने बुलढाणा चालणार नाही! संजय गायकवाडांच्या टीकेवर श्वेता महालेंचा जोरदार पलटवार
ठाकरे सरकारच्या नाकर्तेपणामुळे मराठा आरक्षण टिकले नाही!
Navnath Ban | ठाकरे सरकारच्या नाकर्तेपणामुळे मराठा आरक्षण टिकले नाही! जरांगे आंदोलनावरून महायुतीचा ठाकरे गटावर घणाघात
पावसाने शेतकऱ्यांचं कंबरडं मोडलं! सोयाबीन-कापूस पिकं उद्ध्वस्त
Washim | वाशिममध्ये पावसाने शेतकऱ्यांचं कंबरडं मोडलं! सोयाबीन-तूर-कापूस पिकं उद्ध्वस्त, महिला शेतकरी व्यथा मांडताना ढसाढसा रडली
ब्रिक्स परिषदेत मोदींचे मोठे विधान; जागतिक निर्णय प्रक्रियेत सर्व...
ब्रिक्स परिषदेत मोदींचे मोठे विधान; जागतिक निर्णय प्रक्रियेत सर्व देशांना सहभाग घेण्याचं आवाहन
पुण्यात गणेशोत्सवातील ध्वनी प्रदूषणावरून कायदेशीर दणका; विद्यानंद...
पुण्यात गणेशोत्सवातील ध्वनी प्रदूषणावरून कायदेशीर दणका; विद्यानंद बापट यांची मोठी मोहीम