AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

महाराष्ट्राचं मीठ खाल्लंय..; हक्काच्या घराबाबत ‘छावा’च्या अभिनेत्याचं भावूक उत्तर

अभिनेता विनीत कुमार सिंहने 'छावा'मध्ये साकारलेल्या कवी कलश या भूमिकेचं प्रेक्षक-समीक्षकांकडून प्रचंड कौतुक होतंय. त्याचसोबत विनीतचा एक जुना व्हिडीओ सोशल मीडियावर व्हायरल होतोय. या व्हिडीओमध्ये विनीत हक्काच्या घराबद्दल बोलताना दिसतोय.

महाराष्ट्राचं मीठ खाल्लंय..; हक्काच्या घराबाबत 'छावा'च्या अभिनेत्याचं भावूक उत्तर
Vineet Kumar Singh and vicky kaushalImage Credit source: Instagram
| Updated on: Feb 20, 2025 | 11:41 AM
Share

प्रदर्शनाच्या अवघ्या आठवडाभरातच ‘छावा’ या चित्रपटाने जबरदस्त कमाई केली आहे. या चित्रपटातील प्रत्येक कलाकाराने प्रेक्षकांची मनं जिंकली आहेत. जितकी चर्चा यातील मुख्य कलाकारांची होतेय, तितकीच चर्चा या चित्रपटातील सहाय्यक कलाकारांचीही होतेय. यामध्ये छत्रपती संभाजी महाराजांचे कवी मित्र छंदोगामात्य (कवी कलश) यांची भूमिका साकारणारा अभिनेता विनीत कुमार सिंह सोशल मीडियावर तुफान चर्चेत आहे. आपल्या दमदार अभिनयकौशल्याने त्याने प्रेक्षकांच्या मनावर विशेष छाप सोडली आहे. अशातच विनीतच्या एका जुन्या मुलाखतीचा व्हिडीओ चर्चेत आला होता. त्यात तो करिअरमधील संघर्षाबद्दल बोलताना भावूक झाला होता. “या इंडस्ट्रीत मला 23 वर्षे झाली, पण अजूनही मी मुंबईत हक्काचं घर घेऊ शकलो नाही”, असं तो म्हणाला होता. आता ‘छावा’ला मिळालेल्या यशानंतर त्याने स्वत:चं घर विकत घ्यावं, अशी इच्छा नेटकरी व्यक्त करत आहेत. त्यावर विनीतनेही मनाला स्पर्श करणारं उत्तर दिलं आहे.

छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या जयंतीदिनी विनीतने त्याच्या इन्स्टाग्राम अकाऊंवर एक व्हिडीओ पोस्ट केला होता. चित्रपटाची शूटिंग सुरू करण्यापूर्वा तुळापूर इथं भेट दिल्याचा त्याचा हा व्हिडीओ आहे. या व्हिडीओवर नेटकऱ्यांनी भरभरून प्रतिक्रिया दिल्या आहेत. त्यातच एका युजरने घर घेण्याबद्दल कमेंट केली. ‘भावा, छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या आशीर्वादाने तुझं मुंबईत लवकरच हक्काचं घर होईल. पुढच्या शिवजयंतीला तुझ्या मुंबईतील स्वत:च्या घरात छत्रपती शिवाजी महाराजांचा फोटो असेल’, असं संबंधित युजरने लिहिलं. त्यावर विनीतने उत्तर देत म्हटलंय, ‘महाराष्ट्राचं मी खूप मीठ खाल्लंय. महादेव, आई भवानी आणि छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या आशीर्वादाने जे होईल ते मला स्वीकार असेल. तुम्हा सर्वांच्या प्रेमळ संदेशासाठी आणि शुभेच्छांसाठी धन्यवाद. हर हर महादेव!’

दुसरीकडे एक्स अकाऊंटवरही एका युजरने लिहिलं, ‘आता भावा मुंबईत स्वत:चं घर घे. तुझी प्रतीक्षा लवकरच संपणार आहे.’ त्यालाही विनीतने ‘हर हर महादेव, धन्यवाद’ अशी प्रतिक्रिया दिली आहे. विनीतचं घर घेण्याचं स्वप्न लवकरात लवकर पूर्ण व्हावं, अशी चाहत्यांची इच्छा आहे.

‘बॉलिवूड बबल’ला दिलेल्या मुलाखतीत विनीत म्हणाला होता, “मला या शहरात (मुंबई) 23 वर्षे झाली, पण आजसुद्धा इथे माझं हक्काचं घर नाही. ही खूप अजब गोष्ट आहे. इतकं काम करतोय, सगळं काही आहे, पण माझं स्वत:चं घर मी विकत घेऊ शकलो नाही. ज्यावेळी मी ‘धोखा’ या चित्रपटात काम करत होतो, तेव्हा आलिया भट्ट ही महेश भट्ट सरांच्या कुशीत बसायची, इतकी लहान होती. त्यावेळीही मी संघर्ष करत होतो आणि आजसुद्धा मी संघर्षच करतोय. आलिया ही खूप प्रतिभावान अभिनेत्री आहे.”

“लोकं म्हणतात की सोनं आगीत तळपूनच चमकतो. पण सोनं सतत तळपतच असेल तर ते काय कामाचं? त्याला कोण परिधान करणार? माझा खूप सारा वेळ हा तळपण्यातच निघून गेला (कंठ दाटून येतो). सर्वजण म्हणतात की संघर्ष गरजेचा असतो. मी कुठे म्हणतोय की मला संघर्षापासून पळायचं आहे. पण किती? मी काय मागतोय? मला फक्त चांगलं काम करायचं आहे, चांगल्या चित्रपटांचा मला भाग बनायचं आहे, चांगल्या दिग्दर्शकांसोबत आणि निर्मात्यांसोबत मला काम करायचं आहे. मी माझं काम अत्यंत प्रामाणिकपणे करतोय”, असं म्हणताना विनीतचा कंठ दाटून येतो.

बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.