AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

बिनकामाचे वाद उकरून काढून…; मटणाच्या सर्टिफिकेट्सवरुन अभिनेत्याची पोस्ट

मटण दुकानदारांना मल्हार सर्टिफिकेट देण्याच्या धोरणाला मत्स्योद्योग आणि बंदरे विकासमंत्री नितेश राणे यांनी पाठिंबा दर्शवला. त्यानंतर मोठा वाद निर्माण झाला आहे. यावर एका अभिनेत्याने केलेल्या पोस्टने सर्वांचे लक्ष वेधले आहे.

बिनकामाचे वाद उकरून काढून...; मटणाच्या सर्टिफिकेट्सवरुन अभिनेत्याची पोस्ट
Kiran Mane ani Nitesh RaneImage Credit source: Social Media
| Updated on: Mar 13, 2025 | 2:46 PM
Share

मटण दुकानदारांना मल्हार सर्टिफिकेट देण्याच्या धोरणाला मत्स्योद्योग आणि बंदरे विकासमंत्री नितेश राणे यांनी पाठिंबा दर्शवला. मात्र यावरून विरोधकांनी त्यांच्यावर टीका केली आहे. हिंदूंमध्ये वाद लावण्याचा प्रयत्न सुरू असल्याचे विरोधकांनी म्हटले. जेजुरी देवस्थान तसंच गावकऱ्यांचा देखील या निर्णयाला विरोध आहे. आता यावर अभिनेता किरण मानेने केलेली पोस्ट सर्वांचे लक्ष वेधून घेत आहे.

काय आहे किरण मानेची पोस्ट?

‘मल्हार’… बहुजनांचा कुलस्वामी खंडोबाराया! बहुजनांवर वर्चस्व गाजवू पाहणाऱ्या घुसखोरांना नेस्तनाबूत करून या भुमीवर बळीचं राज्य आणणारा अत्यंत शूर, पराक्रमी असा पूर्वज. आमच्या काळजात त्याला वेगळं स्थान आहे. ग्रामीण महाराष्ट्रात बहुसंख्य घराघरातल्या देव्हाऱ्यात पुजला जाणारा त्याचा हा फोटो खुप काही सांगून जातो. महाराष्ट्र शासनाला आमच्या या पुर्वजाचं नाव द्यायचंच असेल तर देशासाठी पराक्रम गाजवणाऱ्या जवानाला किंवा समाजाला गुलामगिरीच्या जोखडातून बाहेर काढण्यासाठी स्वतःचे प्राण पणाला लावणाऱ्या समाजसेवकाला दिल्या जाणाऱ्या पुरस्कारासाठी वापरावे…’ असे किरण माने म्हणाला.

वाचा: वयाच्या १४व्या वर्षी ५५ वर्षीय मोलकरणीशी शारीरिक संबंध होते; प्रसिद्ध अभिनेत्याच्या पत्नीचा धक्कादायक दावा

पुढे तो म्हणाला, ‘छोट्या दुकानांना दिल्या जाणाऱ्या सर्टिफिकेटसवर हे नाव देऊन त्याचा अपमान करू नये.…आणि हो, आत्ता जनता जगण्याशी संबंधित प्रश्नांनी हैराण आहे. महागाई, बेरोजगारी, महिलांवर होणारे बलात्कार, रस्त्यात दिवसाढवळ्या पडणारे खुन, स्पर्धा परीक्षा पेपर घोटाळा, भ्रष्टाचारी गुन्हेगार मंत्र्यांची मनमानी… अशा अनेक गोष्टींनी सर्वसामान्य जनता त्रस्त आहे… त्यावर बोलू नये म्हणून असे बिनकामाचे वाद उकरून काढून आम्हाला उल्लू बनवण्याचे हे ‘स्पॉन्सर्ड’ कार्यक्रम बंद करा. जय मल्हार !’

सध्या सोशल मीडियावर किरण मानेची ही पोस्ट व्हायरल होत आहे. अनेकजण या पोस्टवर कमेंट करत हे बरोबर आहे असे बोलताना दिसत आहेत.

काय आहे मल्हार प्रमाणपत्र वाद?

मस्त्य आणि बंदर मंत्री नितेश राणे यांनी राज्यातील हिंदू झटका मटण आणि चिकन विक्रेत्यांच्या नोदणींसाठी ‘मल्हार सर्टिफिकेशन डॉट कॉम’ नावाचं पोर्टल सुरू करण्याची घोषणा केली. इतकंच नाही तर हे मल्हार प्रमाणपत्र असलेल्या दुकानातूनच मांस विकत घेण्याचं आवाहन त्यांनी केल्यानं वाद निर्माण झाला.

Follow Us
लेकाला डॉक्टर करण्यासाठी कांड, 10 दिवसाआधीच...मोटेगावकरने असा फोडला...
लेकाला डॉक्टर करण्यासाठी कांड, 10 दिवसाआधीच...मोटेगावकरने असा फोडला....
ठाकरेंच्या जवळचा खासदार शिंदेंच्या गळाला? थेट नंदनवन बंगल्यावर...
ठाकरेंच्या जवळचा खासदार शिंदेंच्या गळाला? थेट नंदनवन बंगल्यावर....
एकच खळबळ! शिवराज मोटेगावकरांचा काँग्रेस नेत्यांच्या प्रचार सभेत Video
एकच खळबळ! शिवराज मोटेगावकरांचा काँग्रेस नेत्यांच्या प्रचार सभेत Video.
विदर्भात शेतकऱ्याला किडनी विकावी लागते, हे दुर्दैव...
विदर्भात शेतकऱ्याला किडनी विकावी लागते, हे दुर्दैव....
आमदार अमित साटम यांच्या कन्येचा आंतरराष्ट्रीय कराटे स्पर्धेतून माघार
आमदार अमित साटम यांच्या कन्येचा आंतरराष्ट्रीय कराटे स्पर्धेतून माघार.
राष्ट्रवादीनंतर शिवसेनेत मोठी खळबळ, बड्या नेत्याने फिरवली पाठ?
राष्ट्रवादीनंतर शिवसेनेत मोठी खळबळ, बड्या नेत्याने फिरवली पाठ?.
कोल्हापूरकरांचा नादच खुळा; जावयाला दीड किलो चांदीची चप्पल.....
कोल्हापूरकरांचा नादच खुळा; जावयाला दीड किलो चांदीची चप्पल......
NEET पेपरफुटी प्रकरणातील शिवराज मोटेगावकरचा 2 दिवसांपूर्वीचा व्हिडीओ..
NEET पेपरफुटी प्रकरणातील शिवराज मोटेगावकरचा 2 दिवसांपूर्वीचा व्हिडीओ...
बापरे! शौचालयाच्या पाण्याने बनवली इडली? दादर स्टेशनबाहेर गंभीर प्रकार
बापरे! शौचालयाच्या पाण्याने बनवली इडली? दादर स्टेशनबाहेर गंभीर प्रकार.
मी तुला सोडतो.. सुनसान रस्त्यात कार थांबवली अन्... महिला वकिलसोबत नको
मी तुला सोडतो.. सुनसान रस्त्यात कार थांबवली अन्... महिला वकिलसोबत नको.