AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Nana Patekar: नाना पाटेकरांनी माझ्या कानशिलात लगावलेली, म्हणून मी पण..; प्रसिद्ध अभिनेत्रीचा धक्कादायक खुलासा

Madhoo On Nana Patekar : सुप्रसिद्ध अभिनेत्री मधूनं नाना पाटेकर यांच्यासोबत काम करण्याचा अनुभव शेअर केला आहे. तसेच एका सिनेमाच्या शूटिंगदरम्यानचा प्रसंग सांगितला आहे.

Nana Patekar: नाना पाटेकरांनी माझ्या कानशिलात लगावलेली, म्हणून मी पण..; प्रसिद्ध अभिनेत्रीचा धक्कादायक खुलासा
| Updated on: Oct 11, 2026 | 2:47 PM
Share

नाना पाटेकर यांचं 8 ऑक्टोबर रोजी वयाच्या 75व्या वर्षी निधन झालं. नाना पाटेकर त्यांच्या दमदार अभिनयासाठी, विलक्षण व्यक्तिमत्त्वासाठी ओळखले जातात. अशीच एक घटना १९९७ साली प्रदर्शित झालेल्या ‘यशवंत’ चित्रपटाच्या चित्रीकरणादरम्यान घडली होती. एका सीनदरम्यान त्यांनी त्यांची सह-अभिनेत्री मधूला कानशिलात लगावली आणि मधूनेही त्यांना लगेचच प्रत्युत्तर म्हणून कानशिलात लगावली. दिग्दर्शक अनिल मट्टू यांच्या या चित्रपटात त्या दोघांनी पती-पत्नीची भूमिका साकारली होती. ‘हिंदी रश’ला दिलेल्या एका मुलाखतीत मधूनं शूटिंगदरम्यानचा प्रसंग सांगितला.

मधूनं सांगितला शूटिंगदरम्यानचा प्रसंग

मधू म्हणाली की, ‘नाना पाटेकर यांच्यासोबत काम केल्यामुळे मी एक मेथड ॲक्टर बनले. एक सीन असा होता जिथे मला ग्लिसरीन वापरायचं होतं. त्यांनी मला ते वापरू दिलं नाही. ते म्हणाले, ‘तो सीन अनुभव, तुझे अश्रू नैसर्गिक असायला हवेत.’ पण मला ते जमलं नाही. मग त्यांनी खरंच मला कानशिलात लगावली. त्यांनी इतक्या जोरात कानशिलात लगावली की, माझ्या डोळ्यातून आपोआप अश्रू आले.’ अभिनेत्रीनं सांगितलं की, त्या अचानक बसलेल्या कानशिलातमुळे तिला खूप राग आला होता.

‘मला त्यांचा खूप राग आला होता, कारण आम्ही तालीम केली होती आणि त्यांनी असं काहीही केलं नव्हतं. मला त्यांचा खूप राग आला. त्यामुळे मी पुन्हा त्यांना कानशिलात मारली.’ असं मधू पुढे म्हणाली.

मधू म्हणाली, ‘हा ‘यशवंत’चा सर्वात मोठा सीन होता आणि दिग्दर्शक अनिल मट्टू यांनी तो चित्रित करण्यासाठी पूर्ण दिवस घालवला. सर्व काही इतकं नैसर्गिकपणे घडत गेलं की, आम्ही तो अर्ध्या दिवसातच पूर्ण केला. नाना म्हणाले, ‘या सीननंतर तुला अजून कोणते शॉट्स हवे आहेत? फक्त ते कर. सीन संपला.’ त्यांच्यासोबत राहून मी मेथड ॲक्टर बनले.’

‘नानाजी माझ्याशी कधीही उद्धटपणे वागले नाहीत. जेव्हा त्यांना वाटायचं की मी माझ्या अभिनयात सुधारणा करावी, तेव्हाच ते आपला राग दाखवायचे. जेव्हा मी ग्लिसरीन वापरायचे किंवा शॉट झाल्यावर पात्राच्या भावना गमावून बसायचे, तेव्हा ते नाराज व्हायचे.’ असंही मधू म्हणालेली.

Follow Us
एक स्वाक्षरी लोकशाहीसाठी; संदीप देशपांडेंची मोहीम, सरकारला थेट आव्हान!
एक स्वाक्षरी लोकशाहीसाठी; संदीप देशपांडेंची मोहीम, सरकारला थेट आव्हान!
CJP प्रवक्ते आशुतोष रांका यांचं जामिनानंतर पहिलंच ट्वीट; ज्ञानेश कुमार
CJP प्रवक्ते आशुतोष रांका यांचं जामिनानंतर पहिलंच ट्वीट; ज्ञानेश कुमार यांच्या राजीनाम्याच्या मागणीवर ठाम
अवमान प्रकरणी दिल्ली पोलिसांना सुप्रीम कोर्टाची नोटीस, सुनावणीत नेमकं
मोठी बातमी! अवमान प्रकरणी दिल्ली पोलिसांना सुप्रीम कोर्टाची नोटीस, सुनावणीत नेमकं काय घेडलं?
मोठी बातमी! महाराष्ट्रातील कृषी संकटावर फडणवीसांची केंद्राकडे मोठी...
मोठी बातमी! महाराष्ट्रातील कृषी संकटावर फडणवीसांची केंद्राकडे मोठी मागणी, शेतकऱ्यांना मिळणार दिलासा?
जामिनावर सुटका होताच अभिजीत दीपके थेट सिब्बल यांच्या निवासस्थानी;
जामिनावर सुटका होताच अभिजीत दीपके थेट सिब्बल यांच्या निवासस्थानी; बैठकीत घेतला मोठा निर्णय
15-20 अज्ञातांनी माझं अपहरण केलं होतं, युट्यूबर ध्रुव राठीचा ट्विट...
Dhruv Rathee | 15-20 अज्ञातांनी माझं अपहरण केलं होतं, युट्यूबर ध्रुव राठीचा ट्विट करत आरोप
भाजपचे 4 प्रमुख नेते वेगळा निर्णय घेण्याच्या तयारीत; सहा महिन्यात...
भाजपचे 4 प्रमुख नेते वेगळा निर्णय घेण्याच्या तयारीत; सहा महिन्यात... बड्या नेत्याच्या दाव्याने खळबळ
अभिजीत दीपके आजीच्या अंत्यदर्शनाला मुकले; दिल्ली पोलिसांच्या कारवाई...
अभिजीत दीपके आजीच्या अंत्यदर्शनाला मुकले; दिल्ली पोलिसांच्या कारवाईमुळे नातेवाईकांची तीव्र नाराजी
दिल्लीतील 57 मेट्रो स्थानके बंद; सर्वोच्च न्यायालयात गृह सचिवांविरोधात
दिल्लीतील 57 मेट्रो स्थानके बंद; सर्वोच्च न्यायालयात गृह सचिवांविरोधात अवमान याचिका! सुनावणी सुरु
अभिजीत दीपकेंवर 20 हुन अधिक FIR दाखल मात्र 'या' कारणावरून दिलं जामीन,
अभिजीत दीपकेंवर 20 हुन अधिक FIR दाखल मात्र 'या' कारणावरून दिलं जामीन, गेल्या 24 तासांत नेमकं काय घडलं?