AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

मध्यरात्री भूक लागल्यावर काय खावं? वाचा

काही लोक रात्री उशिरा उठतात. असे केल्याने मध्यरात्री भूक लागणे साहजिक आहे. जेव्हा असे होते तेव्हा आपण स्नॅक्स किंवा कोणतेही गोड पदार्थ खातो. यामुळे भूक दूर होते, परंतु ती चांगली सवय नाही. दिवस असो वा रात्र, आपण नेहमी निरोगी आहार निवडला पाहिजे.

मध्यरात्री भूक लागल्यावर काय खावं? वाचा
Eating late nightImage Credit source: Social Media
| Updated on: Jun 18, 2023 | 4:35 PM
Share

मुंबई: रात्रीच्या जेवणानंतर योग्य वेळी झोपणे ही चांगली सवय असली तरी ऑफिसच्या कामामुळे किंवा रात्री उशीरा अभ्यास करण्यासाठी काही लोक रात्री उशिरा उठतात. असे केल्याने मध्यरात्री भूक लागणे साहजिक आहे. जेव्हा असे होते तेव्हा आपण स्नॅक्स किंवा कोणतेही गोड पदार्थ खातो. यामुळे भूक दूर होते, परंतु ती चांगली सवय नाही. दिवस असो वा रात्र, आपण नेहमी निरोगी आहार निवडला पाहिजे, अन्यथा आरोग्याला हानी पोहोचू शकते. जाणून घेऊया की, जर रात्री उशीरा भूक लागली तर कोणत्या पदार्थांचे सेवन केले जाऊ शकते.

रात्री उशीरा काय खावे?

1. फळे

रात्री अचानक खाण्याची इच्छा होत असेल तर फळे खा, कारण ती एकदम आरोग्यदायी असतात. हिवाळ्याच्या दिवसात फळे फ्रिजमधून काढल्यानंतर लगेच खाऊ नका, तर नॉर्मल टेम्परेचरवर ठेवा आणि मग खा. जास्त गोड फळे टाळा, अन्यथा रक्तातील साखर वाढू शकते, मधुमेहाच्या रूग्णांसाठी हे अधिक धोकादायक आहे.

2. सूप

जर तुम्हाला अनेकदा रात्री उशीरा भूक लागली असेल तर तुम्ही हेल्दी सूप घरीच तयार करू शकता. हे सहज तयार करता येते आणि आरोग्यासाठी देखील खूप फायदेशीर आहे. भूक देखील लवकर शांत होते.

3. ड्रायफ्रूट्स

ड्रायफ्रूट्स खूप जास्त पौष्टिक असतात. म्हणूनच बहुतेक आहारतज्ञ ते खाण्याची शिफारस करतात. यामध्ये प्रथिनांचे प्रमाण खूप जास्त असते त्यामुळे रात्री खाल्ल्यास पोट लवकर भरून येईल आणि बराच वेळ भूक लागणार नाही, अशा वेळी तुमचे वजनही नियंत्रणात राहील. बदाम, पिस्ता, काजू आणि अक्रोड खा.

(डिस्क्लेमर: येथे दिलेली माहिती घरगुती उपचार आणि सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आम्ही याला दुजोरा देत नाही.)

मोठी बातमी, मंत्री माणिकराव कोकाटे नॉट रिचेबल, कोणत्याही क्षणी अटक?
मोठी बातमी, मंत्री माणिकराव कोकाटे नॉट रिचेबल, कोणत्याही क्षणी अटक?.
बाण-पंजा एक साथ...शिंदे-काँग्रेस युतीचे नवं पर्व, दानवेंचं टीकास्त्र
बाण-पंजा एक साथ...शिंदे-काँग्रेस युतीचे नवं पर्व, दानवेंचं टीकास्त्र.
निवडणुकीपूर्वी अंबरनाथमध्ये थरार, BJP उमेदवाराच्या कार्यालयावर गोळीबार
निवडणुकीपूर्वी अंबरनाथमध्ये थरार, BJP उमेदवाराच्या कार्यालयावर गोळीबार.
नाशिकचा कारभार, गोंधळ बेसुमार.... पालिका अधिकाऱ्यांना महाजनांनी झापलं
नाशिकचा कारभार, गोंधळ बेसुमार.... पालिका अधिकाऱ्यांना महाजनांनी झापलं.
दोन्ही राष्ट्रवादीचे नेते अमित शहांच्या भेटीला.. दिल्लीत राजकीय खलबतं!
दोन्ही राष्ट्रवादीचे नेते अमित शहांच्या भेटीला.. दिल्लीत राजकीय खलबतं!.
मुंबईत काँग्रेसशिवाय ठाकरे बंधूंची युती, 2 दिवसात काय होणार घोषणा?
मुंबईत काँग्रेसशिवाय ठाकरे बंधूंची युती, 2 दिवसात काय होणार घोषणा?.
विधानसभेत विरोधात, महापालिका निवडणुकीत NCP चे दोन्ही गट एकत्र येणार?
विधानसभेत विरोधात, महापालिका निवडणुकीत NCP चे दोन्ही गट एकत्र येणार?.
BMC साठी महायुतीची पहिली बैठक, पहिल्या फेरीत 142 जागांवर तोडगा
BMC साठी महायुतीची पहिली बैठक, पहिल्या फेरीत 142 जागांवर तोडगा.
नाशिक तपोवन परिसरातील प्रस्तावित MICE सेंटरची निविदा अखेर रद्द
नाशिक तपोवन परिसरातील प्रस्तावित MICE सेंटरची निविदा अखेर रद्द.
जब तक सूरज चांद रहेगा, गांधी तेरा... 'मनरेगा'विरोधात संसद भवनला आंदोलन
जब तक सूरज चांद रहेगा, गांधी तेरा... 'मनरेगा'विरोधात संसद भवनला आंदोलन.