AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

मलेशियाला जाण्याआधी त्यांच्या पंतप्रधानांचे काश्मीरबाबतचे मत जाणून घ्या मग ठरवा

मलेशियाचे पंतप्रधान अन्वर इब्राहिम तीन दिवसांच्या पाकिस्तान दौऱ्यावर आहेत. वादग्रस्त इस्लामिक धर्मोपदेशक झाकीर नाईकही पाकिस्तानात पोहोचला असताना त्याची ही भेट घेतली. झाकीर नाईक भारतातून पळून जाऊन मलेशियामध्ये आश्रय घेतला होता. अन्वर इब्राहिम यांनी पाकिस्तान दौऱ्यावर असताना काश्मीरबाबत वक्तव्य केले आहे.

मलेशियाला जाण्याआधी त्यांच्या पंतप्रधानांचे काश्मीरबाबतचे मत जाणून घ्या मग ठरवा
| Updated on: Oct 04, 2024 | 12:33 AM
Share

मलेशियाचे पंतप्रधान अन्वर इब्राहिम हे तीन दिवसीय पाकिस्तान दौऱ्यावर आहेत. यावेळी गुरुवारी ते म्हणाले की, त्यांचा देश काश्मीरवरील संयुक्त राष्ट्र सुरक्षा परिषदेच्या ठरावाला पाठिंबा देण्यास वचनबद्ध आहे. पाकिस्तानचे पंतप्रधान शेहबाज शरीफ यांच्याशी झालेल्या द्विपक्षीय बैठकीनंतर इब्राहिम पत्रकारांसोबत बोलताना म्हणाले की, “काश्मीरबाबत आम्ही स्पष्टपणे सांगितले आहे की आम्ही संयुक्त राष्ट्र सुरक्षा परिषदेच्या ठरावाला पाठिंबा देण्यास वचनबद्ध आहोत, परंतु मानवी हक्कांचे मुद्दे नक्कीच आघाडीवर आहेत.”

काय म्हणाले अन्वर इब्राहिम

इब्राहिम यांनी उघडपणे 1948 च्या संयुक्त राष्ट्र सुरक्षा परिषदेच्या ठरावाचा संदर्भ दिला आणि म्हणाले की मलेशिया काश्मीर प्रश्नावर “स्वीकारण्यायोग्य मार्गाने” वाटाघाटी करत राहील आणि “या समस्येचे समाधानकारकपणे निराकरण केले जाईल, रेडिओ पाकिस्तानच्या म्हणण्यानुसार, दोन्ही पंतप्रधानांनी परस्पर बळकटीसाठी वचनबद्ध असल्याचे म्हटले.

पाकिस्तान आणि मलेशिया यांनी अर्थव्यवस्था, व्यापार, गुंतवणूक, वाणिज्य, कृषी, पर्यटन, शिक्षण आणि संरक्षण यासह विविध क्षेत्रात द्विपक्षीय सहकार्य वाढविण्यास सहमती दर्शवली. द्विपक्षीय बैठकांचा संदर्भ देत शरीफ यांनी संयुक्त पत्रकार परिषदेत सांगितले की, “आम्ही व्यापार, गुंतवणुकीच्या संधी, धोरणात्मक आणि संरक्षण सहकार्य, पर्यटन, कृषी, हरित ऊर्जा, कुशल कामगार आणि युवा सक्षमीकरण यावर चर्चा केली.”

दोन्ही नेत्यांनी एकमेकांचे कौतुक केले

रेडिओ पाकिस्तानने वृत्त दिले की पंतप्रधानांनी विविध क्षेत्रात ठोस परिणाम साध्य करण्यासाठी द्विपक्षीय सहकार्य वाढवण्याच्या यंत्रणेवर चर्चा केली. पंतप्रधान इब्राहिम यांनी प्रादेशिक संवाद भागीदार म्हणून दक्षिणपूर्व आशियाई राष्ट्रांच्या संघटनेसोबत (ASEAN) पाकिस्तानच्या सतत संलग्नतेचे कौतुक केले. त्याचवेळी, शाहबाज यांनी 2025 मध्ये मलेशियाच्या आगामी ASEAN चे अध्यक्षपदासाठी त्यांचे अभिनंदन केले. मलेशियाच्या पंतप्रधानांनी पाकिस्तान आणि आसियान यांच्यातील सहभागाला तसेच आग्नेय आशिया फोरममध्ये पाकिस्तानच्या मोठ्या भूमिकेला पाठिंबा दर्शविला.

अजितदादांचा अंत्यविधी सुरु असताना... तटकरेंच्या विधानाने चर्चांना उधाण
अजितदादांचा अंत्यविधी सुरु असताना... तटकरेंच्या विधानाने चर्चांना उधाण.
सुनेत्रा पवारांच्या पाठीशी केंद्राची ताकद; तटकरे यांचे मोठे विधान
सुनेत्रा पवारांच्या पाठीशी केंद्राची ताकद; तटकरे यांचे मोठे विधान.
राज ठाकरेंनी घाबरू नये, भगतसिंह कोश्यारींच्या विधानाची चर्चा!
राज ठाकरेंनी घाबरू नये, भगतसिंह कोश्यारींच्या विधानाची चर्चा!.
रोहित पवारांच्या घातपाताच्या दाव्यानंतर मोठ्या घडामोडी, DGCA चे पथक...
रोहित पवारांच्या घातपाताच्या दाव्यानंतर मोठ्या घडामोडी, DGCA चे पथक....
अजितदादांचा मृतदेह...रोहित पवारांचा खळबळजनक दावा, दिल्लीत मोठं विधान!
अजितदादांचा मृतदेह...रोहित पवारांचा खळबळजनक दावा, दिल्लीत मोठं विधान!.
बाळासाहेबांना अपेक्षित प्रशासन चालवू, भाजपचा महापौर होताच....
बाळासाहेबांना अपेक्षित प्रशासन चालवू, भाजपचा महापौर होताच.....
तो पूर्व विदर्भातील नेता कोण? नाव जाहीर करा... संजय राऊत यांचं आवाहन
तो पूर्व विदर्भातील नेता कोण? नाव जाहीर करा... संजय राऊत यांचं आवाहन.
मुंबई महापालिकेत महापौर राज सुरू; रितू तावडे महापौर तर...
मुंबई महापालिकेत महापौर राज सुरू; रितू तावडे महापौर तर....
रितू तावडे यांनी सांगितला मास्टर प्लान, मुंबईतून या लोकांना...
रितू तावडे यांनी सांगितला मास्टर प्लान, मुंबईतून या लोकांना....
तो फोन, विदर्भातील नेता आणि... रोहित पवारांनी मांडल्या तीन मोठ्या शंका
तो फोन, विदर्भातील नेता आणि... रोहित पवारांनी मांडल्या तीन मोठ्या शंका.