AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

भारत पुन्हा पाकिस्तानवर हल्ला करणार? पाकच्या संरक्षणमंत्र्यांचे मोठे विधान

पाकिस्तानचे संरक्षणमंत्री ख्वाजा आसिफ यांनी भारताकडून पुन्हा हल्ला होण्याची भीती व्यक्त करत चर्चेची इच्छा व्यक्त केली आहे. त्यांनी काश्मीरचा मुद्दा उपस्थित केला असून पाणी अडवल्यास भारताला युद्धकृत्य मानण्याचा इशारा दिला आहे.

भारत पुन्हा पाकिस्तानवर हल्ला करणार? पाकच्या संरक्षणमंत्र्यांचे मोठे विधान
Image Credit source: tv9 marathi
| Edited By: | Updated on: Jul 02, 2025 | 2:50 PM
Share

पाकिस्तानच्या मनातून भारताची भीती कमी होताना दिसत नाही. आता पाकिस्तानचे संरक्षणमंत्री ख्वाजा आसिफ यांनी पुन्हा एकदा भारताच्या हल्ल्याची भीती व्यक्त केली आहे. भारत पाकिस्तानवर पुन्हा हल्ला करू शकतो, असे त्यांनी एका मुलाखतीत म्हटले आहे.

आसिफ यांनी भारतासोबत चर्चेची इच्छाही व्यक्त केली. याशिवाय त्यांनी पाकिस्तानच्या इतर नेत्यांप्रमाणे काश्मीरचा मुद्दा उपस्थित केला. पाणी अडवले तर पाकिस्तान हे युद्धाचे कृत्य समजेल, अशी धमकी त्यांनी भारताला दिली. ख्वाजा आसिफ हा तोच पाकिस्तानी नेता आहे ज्याने ऑपरेशन सिंदूरदरम्यान सोशल मीडियाच्या आधारे भारतीय लढाऊ विमाने पाडल्याचा दावा केला होता.

ख्वाजा आसिफ काय म्हणाले?

ख्वाजा आसिफ यांनी एका टीव्ही मुलाखतीत सांगितले की, भारताकडून हल्ला होण्याची पूर्ण शक्यता आहे. आम्ही बोलायला तयार आहोत, असे सांगत आहोत. शांतता प्रस्थापित व्हावी आणि काश्मीर प्रश्न सुटावा अशी आमची इच्छा आहे. जर त्यांनी पाणी अडवले तर ते पाकिस्तानविरुद्ध युद्ध कृत्य म्हणून घोषित केले जाईल. एकेकाळी अमेरिका भारताच्या पाठीशी अगदी स्पष्टपणे उभी असायची. यावेळी त्यांनी बजावलेल्या भूमिकेत पाकिस्तानचा विजय झाला आहे आणि त्यात अमेरिकेची कोणतीही भूमिका नाही असे सांगून भारत पाकिस्तानबरोबरची शस्त्रसंधी का नाकारत आहे. ”

पहलगाम हल्ल्यानंतर भारताने केली निर्णायक कारवाई

जम्मू-काश्मीरमधील पहलगाम येथे 22 एप्रिल रोजी झालेल्या दहशतवादी हल्ल्यानंतर भारताने पाकिस्तानविरोधात मोठी कारवाई केली होती. ऑपरेशन सिंदूर अंतर्गत भारताने 7 मे रोजी पाकिस्तानातील नऊ प्रमुख दहशतवादी तळांवर हवाई हल्ले केले होते. यानंतर पाकिस्तानी सैन्याने प्रत्युत्तर दिल्यावर भारताने 8 आणि 9 मे रोजी पाकिस्तानचे 11 प्रमुख लष्करी तळ आणि हवाई तळांवर बॉम्बहल्ला करून उद्ध्वस्त केले. हा हल्ला इतका विनाशकारी होता की, पाकिस्तानने बिनशर्त शस्त्रसंधीची भीक मागायला सुरुवात केली.

आसिफच्या वक्तव्यामुळे होणार अडचणी

पाकिस्तान सरकार इस्रायलविरोधात कठोर भूमिका घेत आहे. अशा परिस्थितीत ख्वाजा आसिफ यांनी अब्राहम करारात सामील होण्यास नकार दिल्याने देशातील उजव्या विचारसरणीचे गट नाराज होऊ शकतात. खुद्द ख्वाजा आसिफ यांनी इराण-इस्रायल संघर्षादरम्यान इस्रायल मोठा धोका बनत चालला असून मुस्लिम जगाने एकत्र येऊन त्याला सामोरे जावे, असे म्हटले होते. मात्र, आठवडाभरातच त्यांचा सूर बदलला असून ‘फायद्यासाठी’ ते इस्रायलशी संबंध सुरळीत करण्याचे संकेत देत आहेत. अशा परिस्थितीत इराणकडूनही आक्षेप घेतला जाऊ शकतो.

Follow Us
मोठी बातमी! राहुल गांधी, अखिलेश यादव पोलिसांच्या ताब्यात, आंदोलन...
मोठी बातमी! राहुल गांधी, अखिलेश यादव पोलिसांच्या ताब्यात, आंदोलन चिघळलं
अख्खा देश दिल्लीला जाणार? राहुल गांधींच्या आवाहनामुळे खळबळ, नेमकं...
अख्खा देश दिल्लीला जाणार? राहुल गांधींच्या आवाहनामुळे खळबळ, नेमकं काय म्हणाले?
राहुल गांधींसोबतच्या चर्चेनंतर मंत्री जितेंद्र सिंह यांचा मोठा निर्णय,
Jitendra Singh | राहुल गांधींसोबतच्या चर्चेनंतर मंत्री जितेंद्र सिंह यांचा मोठा निर्णय, गृहमंत्र्यांसोबत...
मोदींना मुलं नाहीत म्हणुनच...; विद्यार्थ्यांच्या आंदोलनावरून...
मोदींना मुलं नाहीत म्हणुनच...; विद्यार्थ्यांच्या आंदोलनावरून अरविंद केजरीवाल यांचं खळबळजनक वक्तव्य
दिल्लीतील आंदोलनाचे मुंबईत पडसाद! मनसेच्या आंदोलनात शर्मिला ठाकरे...
दिल्लीतील आंदोलनाचे मुंबईत पडसाद! मनसेचं दादरमध्ये आंदोलन, थेट शर्मिला ठाकरे सहभागी
प्रकाश आंबेडकरांची मुंबई बंदची हाक, 23 जुलैला मुंबई बंद?
Prakash Ambedkar | विद्यार्थ्यांवरील लाठीचार्जच्या निषेधार्थ प्रकाश आंबेडकरांची मुंबई बंदची हाक, 23 जुलैला मुंबई बंद?
मोठी बातमी! भाजपचा बडा नेता राहुल गांधी यांच्यासोबत चर्चेसाठी दाखल,
मोठी बातमी! भाजपचा बडा नेता राहुल गांधी यांच्यासोबत चर्चेसाठी दाखल, दिल्लीत नेमकं काय घडतंय?
शरद पवार पहिल्या दिवसापासूनच... अभिजीत दीपकेंचा मोठा दावा
Abhijeet Dipke | शरद पवार पहिल्या दिवसापासूनच... अभिजीत दीपकेंचा मोठा दावा
राष्ट्रावादीचा CJP ला जाहीर पाठिंबा! शरद पवार थेट अभिजीत दीपकेंच्या...
राष्ट्रावादीचा CJP ला जाहीर पाठिंबा! शरद पवार थेट अभिजीत दीपकेंच्या भेटीला
दिल्ली पोलिसांना भिडलेला तरुण नागपूरचा; कोण आहे भारत बनाईत?
मारो... मारो! दिल्ली पोलिसांना भिडलेला तरुण नागपूरचा; कोण आहे भारत बनाईत?
Ram Mandir Case : अयोध्या राम मंदिर दान चोरी प्रकरण, SIT तपासाबद्दल महत्वाची अपडेट.

Ram Mandir Case : अयोध्या राम मंदिर दान चोरी प्रकरण, SIT तपासाबद्दल महत्वाची अपडेट

तुम्ही विद्यार्थ्यांना मारत आहात, जे दोषी आहेत, त्यांना कधी मारणार.. प्रियंका गांधी भडकल्या...

तुम्ही विद्यार्थ्यांना मारत आहात, जे दोषी आहेत, त्यांना कधी मारणार.. प्रियंका गांधी भडकल्या..

Horoscope Today 22nd July 2026 : आज या राशींसाठी मोठी सुवर्णसंधी, फक्त एक चूक टाळा.. वाचा मेष ते मीनचं राषीभविष्य !.

Horoscope Today 22nd July 2026 : आज या राशींसाठी मोठी सुवर्णसंधी, फक्त एक चूक टाळा.. वाचा मेष ते मीनचं राषीभविष्य !

आम्ही तुमच्यासोबत शेवटपर्यंत आहोत काळजी करु नका, जंतरमंतरवर दाखल होत उद्धव ठाकरे यांचा अभिजीत दीपके यांना दिलासा.

आम्ही तुमच्यासोबत शेवटपर्यंत आहोत काळजी करु नका, जंतरमंतरवर दाखल होत उद्धव ठाकरे यांचा अभिजीत दीपके यांना दिलासा

देश पहले, गाना बादमे..दिल्ली CJP लाठीमाराने व्यथित Yo Yo Honey Singh ने  गाण्याचा टीझर पुढे ढकलला….

देश पहले, गाना बादमे..दिल्ली CJP लाठीमाराने व्यथित Yo Yo Honey Singh ने गाण्याचा टीझर पुढे ढकलला…

सोनिया गांधी थेट मंदिर मार्ग पोलीस ठाण्यात; तीन तासांनंतर राहुल गांधी, प्रियंका गांधींची सुटका, काँग्रेस कार्यकर्ते आक्रमक.

सोनिया गांधी थेट मंदिर मार्ग पोलीस ठाण्यात; तीन तासांनंतर राहुल गांधी, प्रियंका गांधींची सुटका, काँग्रेस कार्यकर्ते आक्रमक