AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

चारदा हरलेले पाकडे भारतासोबत युद्ध करणार, कॉन्फिडन्स लेव्हल तुम्हीच बघा!

जनरल मुनीर भारताला धमकावत आहेत, पण त्यांच्या सैन्याने घराला वेढा घातला आहे. ते तो लपवू शकत नाही. बलुचिस्तानमधील लष्करी तळांवर रेल्वे अपहरण आणि हल्ले, आयईडी आणि खैबर पख्तुनख्वामधील आत्मघातकी हल्ले या सर्वांमुळे पाकिस्तानी सैन्य कमकुवत होत आहे. इम्रान खान तुरुंगात गेल्यापासून जनतेचा विश्वास तुटला आहे.

चारदा हरलेले पाकडे भारतासोबत युद्ध करणार, कॉन्फिडन्स लेव्हल तुम्हीच बघा!
Image Credit source: Instagram
| Edited By: | Updated on: May 05, 2025 | 3:16 PM
Share

पाकिस्तानचे लष्करप्रमुख जनरल असीम मुनीर यांनी पुन्हा एकदा भारताविरोधात विष ओतले आहे. पहलगाममध्ये 22 एप्रिल रोजी झालेल्या दहशतवादी हल्ल्यानंतर भारताच्या संतापामुळे पाकिस्तानी लष्कर भयभीत झाले आहे. त्यामुळेच मुनीर भारतासोबत चार युद्धे गमावलेल्या सैन्याला भरून काढण्यात गुंतले आहेत.

मुनीर म्हणाले की, भारताकडून कोणत्याही हल्ल्याला आपले सैन्य प्रत्युत्तर देईल. पण प्रश्न असा पडतो की, असीम मुनीरयांची सेना लढायला तयार आहे का? कारण मुनीरच्या सैन्यात वारंवार राजीनामे दिले जातात. दरम्यान, पहलगाम हिंदू हत्याकांडानंतर असीम मुनीर पाकिस्तान सोडून परदेशात पळून गेल्याच्या बातम्या आल्या होत्या.

पाकिस्तान सध्या भारतीय सीमेजवळील टिला फिल्ड फायरिंग रेंजमध्ये लष्करी सराव करत आहे. याशिवाय पाकिस्तानी हवाई दल आणि नौदलही सातत्याने सराव करत असून आपण अतिशय सतर्क असल्याचे दाखवून देत आहोत.

टिल्ला फायरिंग रेंजमध्ये पोहोचलेल्या असीम मुनीर यांनी पाकिस्तानी सैन्याला देशाच्या संरक्षणाचे प्रतीक म्हटले आहे. मात्र, मुनीरयांचे हे शब्द पूर्णपणे पोकळ वाटतात. वास्तविकता अशी आहे की, पाकिस्तान सध्या भारताच्या हल्ल्याला घाबरला आहे. अशा वेळी पाकिस्तानच्या नेत्यांना आणि त्यांच्या सैन्याला भारतीय हल्ल्याची स्वप्ने पडत असतील. त्यामुळेच पाकिस्तानने लाहोर आणि कराचीची हवाई हद्द तात्पुरती बंद केली असून सीमेवर रडार, चिनी होवित्झर तोफा आणि हवाई संरक्षणाची तैनाती वाढवली आहे.

पाक सैन्य पाठ फिरवून पळून जातायत

मुनीर कितीही मोठा दावा करत असला तरी त्याच्या सैन्याची अवस्था दयनीय आहे. जगातील चौथ्या क्रमांकाचे सैन्य असलेल्या भारताशी लढणे तर दूरच, पाकिस्तानात बसलेल्या दहशतवाद्यांनी मुनीरचे नाक नाकात घातले आहे. पाकिस्तानात दररोज दहशतवादी हल्ले होत असतात, त्यात लक्ष्य सैनिक आणि पोलीस असतात. त्यामुळेच पाकिस्तानचे सैनिक सातत्याने राजीनामे देत आहेत. यासंबंधीची कागदपत्रे सोशल मीडियावर समोर आली. यावरून पाकिस्तानी सैनिकांचे मनोबल खचत असल्याचे दिसून येते. 600 हून अधिक सैनिक आणि अधिकाऱ्यांनी राजीनामे दिले आहेत.

जनरल मुनीर भारताला धमकावत आहेत, पण त्यांच्या सैन्याने घराला वेढा घातला आहे. ते तो लपवू शकत नाही. बलुचिस्तानमधील लष्करी तळांवर रेल्वे अपहरण आणि हल्ले, आयईडी आणि खैबर पख्तुनख्वामधील आत्मघातकी हल्ले या सर्वांमुळे पाकिस्तानी सैन्य कमकुवत होत आहे. इम्रान खान तुरुंगात गेल्यापासून जनतेचा विश्वास तुटला आहे.

Follow Us
ठाकरेंना सर्वात मोठा धक्का! कालच बैठक घेतली अन् आज ठाकरेंच्या नगरसेवका
ठाकरेंना सर्वात मोठा धक्का! कालच बैठक घेतली अन् आज ठाकरेंच्या नगरसेवकांनी... अखेर ज्याची भीती तेच घडलं
लोकप्रतिनिधींनी स्वतःच्या मुलांना... अभिजीत दीपके यांचा संताप
Abhijeet Dipke | लोकप्रतिनिधींनी स्वतःच्या मुलांना... अभिजीत दीपके यांचा संताप, नेमकं काय घडलं?
थोड्याच वेळात शिवसेना चिन्हावर सुनावणी, इतक्यात वकील सरोदेंचं वक्तव्य
अध्यक्षांनी साक्ष, पुरावे, प्रश्नोत्तरे सगळंच... थोड्याच वेळात शिवसेना पक्ष चिन्हावर सुनावणी, इतक्यात वकील असीम सरोदेंचं विधान चर्चेत
संजय राऊतांकडे तडजोड करण्याची मागणी, नारायण राणे मानहानी प्रकरणी...
संजय राऊतांकडे तडजोड करण्याची मागणी, नारायण राणे मानहानी प्रकरणी नेमकं काय घडलं?
शिंदे यांची धावपळ आणि... शिवसेना पक्षाची सुनावणी सुरु होण्याआधीच बड्या
शिंदे यांची धावपळ आणि... शिवसेना पक्षाची सुनावणी सुरु होण्याआधीच बड्या नेत्याचं मोठं विधान
सुनेत्रा पवारांचे अध्यक्षपद खरंच अवैध? सचिदानंद सिंह यांची पुन्हा रिमा
सुनेत्रा पवारांचे अध्यक्षपद खरंच अवैध? सचिदानंद सिंह यांची पुन्हा रिमाईंडर नोटीस, आता...
मूळ शिवसेना कुणाची? 7 दिवसांच्या सुनावणीनंतर निकाल कोणत्या वळणावर?
मूळ शिवसेना कुणाची? 7 दिवसांच्या सुनावणीनंतर निकाल कोणत्या वळणावर? आज ठाकरेंचे वकील...
महाराष्ट्राच्या राजकारणात मोठं घडणार? शरद पवार आणि पार्थ पवार भेटीनंतर
महाराष्ट्राच्या राजकारणात मोठं घडणार? शरद पवार आणि पार्थ पवार भेटीनंतर भलत्याच चर्चांना उधाण, 3 तासांच्या बैठकीत...
धाकधुक वाढली! शिवसेनेचं चिन्ह गोठणार की... वकील अनंत कळसेंचं विधान
धाकधुक वाढली! शिवसेनेचं चिन्ह गोठणार की... वकील अनंत कळसेंचं सुचक वक्तव्य, अखेर मोठी अपडेट समोर
मोठी बातमी! लाडकी बहिण योजनेबाबत मुख्यमंत्री फडणीसांचं मोठ विधान
मोठी बातमी! लाडकी बहिण योजनेतील अपात्रतेबाबत मुख्यमंत्री फडणीसांचं मोठं विधान; काय म्हणाले?