AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

स्वत:ची वेळ आली तेव्हा घाबरला! ‘ऑपरेशन सिंदूर’नंतर मसूद अजहर पाकिस्तानातून गायब, कुठे पळाला?

ऑपरेशन सिंदूरच्या भीतीने जैश-ए-मोहम्मदचा म्होरक्या मसूद अजहर आपल्या भावासह पाकिस्तान सोडून अफगानिस्तानात पळून गेला आहे. गुप्तचर अहवालानुसार, तो आता तालिबानच्या संरक्षणाखाली दहशतवादी शिबिरात लपला आहे.

स्वत:ची वेळ आली तेव्हा घाबरला! 'ऑपरेशन सिंदूर'नंतर मसूद अजहर पाकिस्तानातून गायब, कुठे पळाला?
JeM terrorist Masood Azhar Image Credit source: ANI
| Updated on: Jun 30, 2025 | 1:19 PM
Share

जो लोकांना ‘शहादत’च्या नावाखाली मरण्यासाठी पाठवत होता, तोच मसूद अजहर आज मृत्यूच्या भीतीने पळत फिरत आहे. एकेकाळी पाकिस्तानात बसून भारताविरुद्ध कट रचणारा जैश-ए-मोहम्मदचा कमांडर आज आपला भाऊ मौलाना तल्हा आसिफ याला घेऊन अफगानिस्तानात लपला आहे. याचे सर्वात मोठे कारण म्हणजे ऑपरेशन सिंदूर. भारताकडून दहशतवादाविरुद्ध चालवलेल्या या जोरदार प्रत्युत्तर मोहिमेने दहशतवाद्यांचे धाबे दणाणले आहेत. गुप्तचर सूत्रांनुसार, मसूद अजहरला भीती आहे की भारतीय यंत्रणा पुन्हा एकदा दहशतवादी ठिकाणांवर मोठा हल्ला करू शकतात. अशा परिस्थितीत तो आपल्या मृत्यूमुखी पडलेल्या नातेवाईकांप्रमाणे ‘सिंदूर’च्या आगीत जळू नये याची काळजी घेत आहे.

असे सांगितले जाते की, अजहर सध्या अफगानिस्तानच्या खोस्त प्रांतातील गुरबुज जिल्ह्यात लश्कर-ए-तैयबाच्या एका प्रशिक्षण शिबिरात लपला आहे. हृदयाच्या गंभीर आजाराशी झुंजणाऱ्या अजहरला कराचीला यावे-जावे लागते, जिथून तो गुपचूप औषधे घेतो. त्याची प्रकृती इतकी खराब आहे की डॉक्टरांनी त्याला बोलण्यासही मनाई केली आहे. ऑपरेशन सिंदूरमध्ये अजहरच्या कुटुंबातील अनेक लोकांचा मृत्यू झाला होता. दरम्यान, त्याने आपला धाकटा भाऊ मौलाना तल्हाला अफगानिस्तानात नेले आहे आणि त्याला दहशतवादी शिबिरांची जबाबदारी सोपवली आहे. पाकिस्तानला चांगलेच माहित आहे की भारत आता ‘इशारे’ देत नाही, तर थेट कारवाई करतो. हीच भीती आता मसूद अजहरसारख्या क्रूर दहशतवाद्यांना शांत झोपू देत नाही.

वाचा: ‘माझ्यासोबत एक रात्र घालव, तुला 40,000 देईन…’, सासऱ्यानेच दिली अशी ऑफर, सुनेने थेट…

तालिबानशी जुनी ‘मैत्री’ पुन्हा उपयोगी

अफगान तालिबान सरकार जरी उघडपणे सांगत असले की ते कोणत्याही दहशतवादी संघटनेला आश्रय देत नाही, तरी वास्तव हे आहे की तालिबानचे अनेक कमांडर जुन्या संबंधांमुळे अजहरसारख्या दहशतवाद्यांना आश्रय देत आहेत. त्याचप्रमाणे काश्मीरमधील अलकायदाची शाखा ‘लश्कर-ए-गजवात-उल-हिंद’चा मोठा चेहरा डॉ. अब्दुल रऊफ सध्या अफगानिस्तानच्या कुनार प्रांतात लपला आहे. त्याने तिथल्या एका दहशतवादी प्रशिक्षण केंद्रात आपला ठावठिकाणा बनवला आहे.

‘ऑपरेशन सिंदूर’मुळे घाबरलेले दहशतवादी

भारतीय गुप्तचर यंत्रणांच्या ‘ऑपरेशन सिंदूर’सारख्या रणनीतीने त्या दहशतवादी अड्ड्यांना थेट लक्ष्य केले आहे, ज्यांना यापूर्वी कोणीही हात लावू शकत नव्हते. त्यामुळेच आता तो दहशतवादी म्होरक्या, जो एकेकाळी माइकवर उभा राहून ‘72 हूर’च्या गोष्टी सांगायचा, तो आज भीतीने एका ठिकाणाहून दुसऱ्या ठिकाणी पळत आहे. ज्यांना ‘शहादत’साठी पाठवले जायचे, तोच म्होरक्या आता स्वतःचा जीव वाचवण्यासाठी दरवाज्यांवर ठोकर खात आहे.

माणिकराव कोकाटे यांना मोठा दिलासा, जामीन मिळल्याने अटक टळली
माणिकराव कोकाटे यांना मोठा दिलासा, जामीन मिळल्याने अटक टळली.
ठाकरे सेनेच्या शिवतीर्थवर येण्याचं कारण मनसे नेत्यानं स्पष्टच सांगितलं
ठाकरे सेनेच्या शिवतीर्थवर येण्याचं कारण मनसे नेत्यानं स्पष्टच सांगितलं.
कोकाटेंनंतर आणखी एका मंत्र्याचा राजीनामा होणार, उद्धव ठाकरेंचा दावा
कोकाटेंनंतर आणखी एका मंत्र्याचा राजीनामा होणार, उद्धव ठाकरेंचा दावा.
म्हणून सरकारी वकील उज्वल निकम यांना बदला, आरोपी घुलेचा कोर्टाकडे अर्ज
म्हणून सरकारी वकील उज्वल निकम यांना बदला, आरोपी घुलेचा कोर्टाकडे अर्ज.
कोकाटे शिक्षेच्या स्थगितीसाठी कोर्टात, आतापर्यतच्या सुनावणीत काय घडलं?
कोकाटे शिक्षेच्या स्थगितीसाठी कोर्टात, आतापर्यतच्या सुनावणीत काय घडलं?.
मीरा भाईंदरमध्ये 6 तासांचा थरार, लोकवस्तीत शिरलेला बिबट्या अखेर जेरबंद
मीरा भाईंदरमध्ये 6 तासांचा थरार, लोकवस्तीत शिरलेला बिबट्या अखेर जेरबंद.
कोकाटे यांना अटक वॉरंट जारी पण अद्याप सरेंडर नाही, कोर्टात घडतंय काय?
कोकाटे यांना अटक वॉरंट जारी पण अद्याप सरेंडर नाही, कोर्टात घडतंय काय?.
लिओनेल मेस्सीची 'वनतारा'ला विशेष भेट अन् वन्यजीव संवर्धनाचं केलं कौतुक
लिओनेल मेस्सीची 'वनतारा'ला विशेष भेट अन् वन्यजीव संवर्धनाचं केलं कौतुक.
ठाकरे बंधूंचं अस्तित्व 16 तारखेला संपलेलं असेल... भाजप नेत्याचा निशाणा
ठाकरे बंधूंचं अस्तित्व 16 तारखेला संपलेलं असेल... भाजप नेत्याचा निशाणा.
'या' 3 जागांची मनसेकडून मागणी, युतीच्या चर्चेदरम्यान जागावाटपावरून पेच
'या' 3 जागांची मनसेकडून मागणी, युतीच्या चर्चेदरम्यान जागावाटपावरून पेच.