AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

लग्नासाठी एवढा पैसा आणला कुठून? मुलीच्या भर लग्न मंडपात इंदोरीकर महाराजांचं थेट उत्तर, सगळा हिशोबच सांगून टाकला

आज इंदोरीकर महाराज यांच्या मुलीचा विवाहसहोळा झाला, या सोहळ्याला राजकीय, सामाजिक आणि अध्यात्मिक क्षेत्रातील दिग्गजांनी उपस्थिती लावली होती. या लग्नसोहळ्यात बोलताना महाराजांनी मोठं विधान केलं आहे.

लग्नासाठी एवढा पैसा आणला कुठून? मुलीच्या भर लग्न मंडपात इंदोरीकर महाराजांचं थेट उत्तर, सगळा हिशोबच सांगून टाकला
indurikar maharaj Image Credit source: टीव्ही 9 मराठी
| Updated on: May 03, 2026 | 9:18 PM
Share

महाराष्ट्रातील प्रसिद्ध किर्तनकार निवृत्ती महाराज इंदोरीकर यांच्या मुलीचा शाही विवाह सोहळा आज अहिल्यानगर जिल्ह्यातल्या संगमनेर तालुक्यातील  गुंजाळवाडी येथे पार पडला. या लग्नसोहळ्यासाठी इंदोरीकर महाराजांनी मोठा खर्च केला आहे. यापूर्वी त्यांनी आपल्या मुलीच्या ज्ञानेश्वरी देशमुख यांच्या साखरपुड्यात देखील मोठा खर्च केला होता, यावरून त्यांच्यावर जोरदार टीका होत होती. महाराज किर्तनामध्ये लग्न साधेपणाने करण्याचा सल्ला देतात, लग्नात फार खर्च करू नका असं म्हणतात. मात्र मग स्वत:च्या मुलीच्या साखरपुड्यामध्ये एवढा खर्च का केला असा सवाल त्यावेळी उपस्थित करण्यात आला होता. परंतु त्यानंतर आता इंदोरीकर महाराज यांनी आपल्या मुलीचं लग्न मोठ्या थाटात केलं आहे. साखरपुड्यापेक्षाही कितीतरी अधिक पटीने खर्च त्यांनी आपल्या मुलीच्या लग्नात केला आहे, त्यामुळे ते पुन्हा एकदा चर्चेत आले आहेत.

नेमकं काय म्हणाले इंदोरीकर महाराज?  

दरम्यान मुलीच्या लग्नसोहळ्यात मनोगत व्यक्त करताना इंदोरीकर महाराज यांनी आपल्या टीकाकारांना उत्तर दिलं आहे. ‘ जशी साखरपुड्याची चर्चा महिनाभर चालली तशी विवाहाची चर्चा आता वर्षभर होईल. ज्याची परिस्थिती चांगली त्यांनी विवाहसोहळा करावा. लग्नात मी मठ्ठा , गुलाबजाम केले नाही. लग्नामध्ये  मराठमोळं आणि सात्विक जेवन होतं. आज मुलगा , मुलगी मोठी झाले ते दिसत आहे. मी किर्तनासाठी फिरत असल्याने त्यांची भेट होत नव्हती. माझी आणि माझ्या मुलाची देखील तिन वर्ष झाले भेट नाही. मी विद्यालय चालवतो. एक रुपया घेत नाही. शाळेत 13 शिक्षक आहेत,’ असं यावेळी इंदोरीकर महाराज यांनी म्हटलं आहे.

दरम्यान पुढे बोलताना ते म्हणाले की,  आता प्रश्न विचारला जाईल  एवढा पैसा कुठून आला ? माझ्या भक्तमंडळाने 90 टक्के खर्च केला. देणाऱ्याने दिला.  त्यामुळे ट्रोल करण्याचा कोणाला अधिकार नाही. एक हटयुग आणि दुसरा ज्ञानयोग, असे दोन योग आहेत.  नास्तिक लोक त्यांचा मुळ स्वभाव सोडत नाहीत. जेवढ प्रेम तुम्ही माझ्यावर केलं प्रेम टिकवलं, तसंच हे प्रेम आता मुलाप्रमाणे शेवटपर्यंत टिकवावे, असं यावेळी इंदोरीकर महाराज यांनी म्हटलं आहे.

Follow Us
सह्याद्रीवर धुक्याची चादर, दऱ्याखोऱ्यात धबधबे; ‘मिसिंग लिंक’चं हे...
सह्याद्रीवर धुक्याची चादर, दऱ्याखोऱ्यात धबधबे; ‘मिसिंग लिंक’चं हे दृश्य पाहाच!
संजय राऊतांवर अमृता फडणवीस संतापल्या, थेट म्हणाल्या राऊतांसारखं....
संजय राऊतांवर अमृता फडणवीस संतापल्या, थेट म्हणाल्या राऊतांसारखं बरळण्यापेक्षा...
डॉ. डी. वाय. पाटील यांना अखेरचा निरोप, शासकीय इतमामात अंत्यसंस्कार
डॉ. डी. वाय. पाटील यांना अखेरचा निरोप, शासकीय इतमामात अंत्यसंस्कार
शिवसेना चिन्हाबाबतच्या सुनावणीनंतर शिंदे गटाकडून पहिली प्रतिक्रिया...
शिवसेना चिन्हाबाबतच्या सुनावणीनंतर शिंदे गटाकडून पहिली प्रतिक्रिया समोर, एका वाक्यातच...
मोठी बातमी! पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचा व्हिडीओ Delete केल्याप्रकरणी
मोठी बातमी! पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचा व्हिडीओ Delete केल्याप्रकरणी अखेर Metaने मागितली माफी, पहा व्हिडीओ
वाल्मिक कराड पुन्हा चर्चेत, राष्ट्रवादीतील बड्या नेत्याच्या ट्वीटने खळ
Walmik Karad | वाल्मिक कराड पुन्हा चर्चेत, राष्ट्रवादीतील बड्या नेत्याच्या ट्वीटने खळबळ
शिवसेना कुणाची? कपिल सिब्बलांचा जोरदार युक्तिवाद; शिंदे गट अडचणीत?
शिवसेना कुणाची? कपिल सिब्बलांचा जोरदार युक्तिवाद; शिंदे गट अडचणीत? सुप्रीम कोर्टात नेमकं काय घडलं?
शिंदे गटाचे सर्व आमदार अपात्र ठरणार?; सुनावणीनंतर राऊतांचा मोठा दावा
Sanjay Raut On SC Hearing | शिंदे गटाचे सर्व आमदार अपात्र ठरणार?; सुनावणीनंतर संजय राऊतांचा मोठा दावा
शिवसेना कुणाची? जोरदार युक्तावादनंतर आजची सुनावणी संपली, कोर्टात...
शिवसेना कुणाची? जोरदार युक्तावादनंतर आजची सुनावणी संपली, कोर्टात नेमकं काय घडलं?
कुणबी प्रमाणपत्र अवैध, मराठा समाजाच्या... छत्रपती संभाजीनगरातून...
Kunbi Certficate | कुणबी प्रमाणपत्र अवैध, मराठा समाजाच्या... छत्रपती संभाजीनगरातून मोठी अपडेट समोर!