AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

हाय व्होल्टेज ड्रामा, नाट्यमय घडामोडी, जळगावातलं राजकारण का तापलं?

जळगावातील राजकारण सध्या चांगलंच तापलं आहे. यामागील कारण म्हणजे जळगाव कृषी उत्पन्न बाजार समितीच्या सभापती आणि उपसभापतीची निवडणूक. या निवडणुकीत महाविकास आघाडीतच नाट्यमय घडामोडी घडलेल्या बघायला मिळाल्या.

हाय व्होल्टेज ड्रामा, नाट्यमय घडामोडी, जळगावातलं राजकारण का तापलं?
Chetan Patil
Chetan Patil | Updated on: May 20, 2023 | 5:36 PM
Share

जळगाव : जळगाव कृषी उत्पन्न बाजार समितीच्या (Jalgaon APMC) सभापतीपदी शामकांत सोनवणे तर उपसभापतीपदी पांडुरंग पाटील यांची निवड झाली आहे. या निवडणुकीत नाट्यमय घडामोडी घडल्या. शामकांत सोनवणे यांनी महाविकास आघाडीच्या संचालकांसोबतच भाजप आणि शिंदे गटाच्या संचालकांची मदत घेऊन सभापती पदाची माळ आपल्या गळ्यात पाडून घेतली. सभापतीपदी निवडून आलेले शामकांत सोनवणे यांना 18 पैकी 15 मते मिळाली.

सभापती पदासाठी महाविकास आघाडीकडून श्यामकांत सोनवणे यांच्या सोबतच महाविकास आघाडीचे संचालक लक्ष्मण पाटील हे देखील इच्छुक होते. मात्र, आपल्याला शामकांत सोनवणे यांच्यासह इतर काही संचालकांनी दबाव आणून माघार घ्यायला लावल्याचा आरोप लक्ष्मण पाटील यांनी केलाय.

या निवडणुकीच्या निमित्ताने महाविकास आघाडीमध्ये बेबनाव दिसून आला. भाजप आणि शिंदे गटाने खेळी करून श्यामकांत सोनवणे यांना सभापतीपदी विराजमान केल्याचंही बोलले जात आहे. विशेष म्हणजे या दरम्यानच्या काळात आपल्या समर्थकांना मारहाण करण्यात आल्याचा आरोप लक्ष्मण पाटील यांनी केला.

‘मी मविआचा अधिकृत उमेदवार’

दरम्यान, सभापतीपदी निवडून आलेले शामकांत सोनवणे यांनी प्रसारमाध्यमांना प्रतिक्रिया दिली. “मला मविआ नेते गुलाबराव देवकर आप्पा यांनी महाविकास आघाडीचा अधिकृत उमेदवार म्हणून जाहीर केलं. मी अर्ज दाखल केला. तसेच आमच्यातल्या एकानेही अर्ज भरला तो डमी होता. मला सगळ्यांनी मदत केली. त्यामुळे मी विजयी झालो”, असं शामकांत सोनवणे यांनी सांगितलं.

“लक्ष्मण गंगाराम पाटील यांना अधिकृत उमेदवारी दिलेली नव्हती. उलट त्यांनी आमच्यासोबत गद्दारी केली. नेमका वाद झाला ते मला माहिती नाही. मी अँटीचेंबरमध्ये नव्हतो. मी तेव्हा सभागृहात होतो. मी लक्ष्मण पाटील यांच्यापर्यंत गेलोच नाही तर मारहाणीचा विषयच येत नाही”, अशी प्रतिक्रिया शामकांत सोनवणे यांनी दिली.

लक्ष्मण पाटील यांचा मारहाण झाल्याचा आरोप

“मी ठरल्याप्रमाणे अर्ज भरायला गेलो. एकतर आधीच गोकूळ चव्हाण यांनी अर्ज घेतला. त्याचा अर्ज फेकून दिला. या मुलाच्या कानशीलात लागवली. मारहाण केली. अरुन डॉक्टरला शिवीगाळ करत मारहाण करण्याची धमकी दिली. तुमच्या कॅमेऱ्यात हे सगळं कैद झालंय. असं काय, हे कोणतं राजकारण आहे? ही लोकशाही आहे की हुकूमशाही आहे? या हुकूमशाहीच्या हिशोबाने आमच्यासारख्याने जगायचं नाही का?”, असा सवाल लक्ष्मण पाटील यांनी केला.

हे मतदान रद्द झालं पाहिजे आणि पुन्हा मतदानाची तारीख जाहीर झाली पाहिजे, अशी मागणी लक्ष्मण पाटील यांनी केली. तसेच शामकांत बळीकाम सोनवणे आणि दिलीप पाटील या दोघांना हात उचलले. व्हिडीओ आलं आहे. पोलीसही उभे होते, असंही लक्ष्मण पाटील यावेळी म्हणाले.

Follow Us
TMC पक्ष आणि चिन्ह प्रकरणी सुप्रीम कोर्टात आज सुनावणी
TMC पक्ष आणि चिन्ह प्रकरणी सुप्रीम कोर्टात आज सुनावणी; सुनावणीकडे देशाचं लक्ष
ह्या तारखेला मुंबईत CJP चं ज्ञानेश कुमारांच्या विरोधात जेल भरो आंदोलन
CJP : ....ह्या तारखेला मुंबईत CJP चं ज्ञानेश कुमार यांच्या विरोधात जेल भरो आंदोलन
केतन अग्रवाल प्रकरणात मोठी अपडेट; तुलाही केतनसारखं... प्रत्यक्षदर्शीला
Ketan Agarwal Case : केतन अग्रवाल प्रकरणात मोठी अपडेट; तुलाही केतनसारखं... प्रत्यक्षदर्शीला थेट..
मोबाईल रिचार्जबाबत TRAIचा मोठा निर्णय; 28 दिवसांचा प्लॅन बंद? आता...
TRAI : मोबाईल रिचार्जबाबत TRAIचा मोठा निर्णय; 28 दिवसांचा प्लॅन बंद? आता एवढ्या दिवसांची वैधता देणे कंपन्यांना बंधनकारक
ECI विरोधात 2 ऑक्टोबरला सीजेपीचं आंदोलन; पोलिसांनी परवानगी नाकारली तरी
Abhijeet Dipke : ECI विरोधात 2 ऑक्टोबरला सीजेपीचं आंदोलन; पोलिसांनी परवानगी नाकारली तरी...
बसचा ब्रेक फेल अन् थेट रिक्षा-कारला धडकली; बेलापूरमध्ये भीषण अपघात
Belapur : बसचा ब्रेक फेल अन् थेट रिक्षा-कारला धडकली; बेलापूरमध्ये भीषण अपघात, जखमींना MGM रुग्णालयात केलं दाखल
विश्रांतवाडी अत्याचार प्रकरणावरून सुषमा अंधारे आक्रमक, थेट....
Sushma Andhare : विश्रांतवाडी अत्याचार प्रकरणावरून सुषमा अंधारे आक्रमक; फास्ट ट्रॅक कोर्ट, SIT अन्....
सासवडच्या पिण्याच्या पाण्यात अळ्या-किड्यांचे साम्राज्य; मुख्य जलवाहिनी
Pune : सासवडच्या पिण्याच्या पाण्यात अळ्या-किड्यांचे साम्राज्य; मुख्य जलवाहिनीच्या वॉल्व्हमध्ये आढळला....
गणेश विसर्जनानंतर शौचालयात गेले, मात्र पुन्हा बाहेर आलेच नाहीत...
Goregaon : शौचालयात गेले प ण पुन्हा बाहेर आलेच नाहीत; विषारी वायूमुळे दोघांचा मृत्यू?, गोरेगावात नेमकं काय घडलं?
60 तासांपासून पाऊस थांबेना! उत्तर प्रदेशात 56 जणांनी गमावला जीव
Uttar Pradesh Heavy Rain : 60 तासांपासून पाऊस थांबेना! उत्तर प्रदेशात 56 जणांनी गमावला जीव; 63 जिल्ह्यांना पुराचा धोका